แชร์ประสบการณ์ที่ตอกย้ำความเชื่อเรื่องเทวดา

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Kwan42, 9 มกราคม 2016.

1. Kwan42

Kwan42 Active Member

12 พฤษภาคม 2005
    สวัสดีค่ะปีใหม่ 2559 ค่ะ ขอให้มีความสุข เจริญ รุ่งเรือง ร่ำรวย ไร้โรคภัย นะคะ
    วันนี้มีประสบการณ์ เกี่ยวกับเรื่องสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ที่เรามองไม่เห็นได้แค่ สงสัยหรือเชื่อ ว่า ท่านมีจริงหรือไม่ จากประสบการณ์ที่จะแชร์นี้เพิ่งเกิด ขึ้นช่วงเทศกาลปีใหม่นี่เองค่ะ ก็รู้กันว่า ช่วงปีใหม่ครอบครัวมารวมตัวกัน เพื่อความอบอุ่น กินเลี้ยง ไหว้พระ ทำบุญ. ครอบครัวฉันก็เหมือนครอบครัวทั่วไปค่ะ. สามคนแม่ลูก รวมตัวกัน สวดมนต์ข้ามคืน ที่พุทธมณฑล เช้าวันที่ 2 มกราคม2559 ก็เริ่มต้นด้วยช่วยกันปรุงอาหารเช้าตรู่เพื่อไปทำบุญ วัดใกล้บ้านซึ่งเราเพิ่งย้ายเข้ามาอยู่จึงไม่ทราบว่าจะไปวัดไหนดี เลยต้องออกแต่เช้า เราโชคดีขับรถไป เจอวัดป่ามณีกาญน์ จึงเข้าไป ถวายสังคทานยา และตักถวายอาหาร สวดมนต์ นั่งสมาธิ จิตปิติ มีความสุข ค่ะ แล้วก็ตระเวณทัวร์หาอะไรอร่อยทานกัน กลับบ้าน งีบนิดหน่อย จนบ่าย ตกลงว่าจะออกมาไหว้ศาลหลักเมือง ก ท ม เราก็ขับรถมาจอดแล้วเดินผ่านสนามหลวงไปศาลหลักเมือง วันนั้นคนมาสักการะค่อยข้างเยอะค่ะ เราต้องเข้าคิว ซื้อมาลัย และผ้าสามสีไปผูกเสาหลักเมืองจำลอง ลูกๆก็เหมือนคนรุ่นใหม่ทั่วไปค่ะ ไปไหน ทำอะไร ทานอะไร ก็ต้องถ่ายรูป ลงโซเชียล เค้าก็กดถ่ายไปเรื่อยเปื่อย พร้อมๆกับทำกิจกรรมสักการะ ศาลหลักเมืองไปด้วย และฉันก็ซื้อพวงมาลัยห้าพวงไหว้ศาลพระกาฬ พระเสื้อเมือง เจ้าหอกลอง เจ้าเจตคุปต์ ฯ เมื่อเสร็จภาระกิจก็ข้ามมานั่งเล่นที่สนามหลวง แดดร่มลมตกอากาศกำลังสบายค่ะ ในขณะนั้นเราก็โทรสั่งไก่ทอดเจ้าดังที่เดลิเวอรี่มาสั่งได้ ขณะรอไก่อยู่นั้น ก็ถ่ายรูปกันไป ฉันก็เรยบอกลูกว่า ส่งรูปในโทรศัพท์ มาให้แม่หน่อยฉันก็หยิบไอแพด มานั่งดูรูปไปเรื่อย แลังนั่งเซฟรูปที่ลูกส่งมา จนเมมโมรี่เต็ม ก็เลยกลับไปลบรูปต่างๆที่เห็ยว่า ไม่สวย ไม่ชัด รูปซ้ำๆ ออกบ้าง ขณะที่ไล่ลบรูปอยู่นั้น มีรูปนึงที่เห็นว่า ถ่ายซ้ำกัน รูปนึงชัด อีกรูปนึเบลอๆ เลยกดลบรูปที่เบลอ. กดลบไป 3 ครั้ง สี่ครั้ง ห้าครั้ง แปลกใจว่าทำไมลบไม่ได้ เริ่มอารมณ์เสีย ยื่นไปให้ลูกสาวคนโตลบ เค้าก็กดลบไป สองครั้ง ลบไม่ได้ ลูกสาวหันมามองหน้าแล้วบอกว่า ง้านคงมีอะไรในรูปท่านเลยไม่ยอมให้ลบ ทุกคนเลยมารุมดู เราเลยขยายภาพ และเปรียบเทียบระหว่างรูปที่ชัดและรูปที่เบลอๆ ว่าสองภาพต่างกันที่เพดาน เลยเอามือถ่างขยายภาพออกมา โห ขนลุกซู่เลย เราเห็นเป็นหน้าลางๆคล้ายควันลอยอยู่ตรงเพดาน แต่เราสรุปกันว่า หน้าเหมือนเทวดา (มีภาพประกอบค่ะ ) เราตื่นเต้นมาก ยกมือไหว้กันท่วมหัว ในใจก็คิดว่า ต้องเร่งมือทำบุญกุศลจริงแล้ว บุญ บาป มีจริง อาจจะไปส่งผลให้เราอยู่ภพ ภูมิใดก็ตามแต่กรรมของเรา. แล้วก็เริ่มส่งภาพให้ญาติพี่น้องเพื่อนๆ ชมทุกคนก็เห็นคล้ายๆกันค่ะ ก็ไม่อยากเปนคนเหลวไหล แต่ก็ไม่ลบหลู่อ่าค่ะ หลายคนบอกว่า จะรีบมากราบสักการะศาลหลักเมืองโดยด่วนเพราะบางคนบอกว่า มาสักการะนานมากแล้ว. ก็เลยอยากนำเรื่องนี้ และภาพบางส่วนมาแชร์ค่ะ อยากให้ท่านดูและคิดอย่างไรคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      518.3 KB
      เปิดดู:
      1,691
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2016
  2. Kwan42

ส่งรูปมาเพิ่มเติมค่ะ

ขนาดไฟล์:
      574.1 KB
      เปิดดู:
      445
  3. Kwan42

รูปนี้ค่ะ

ขนาดไฟล์:
      184.5 KB
      เปิดดู:
      450
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2016
  4. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สวัสดีครับคุณ Kwan42 ผมว่า รูปภาพนี้ ยังไม่ชัดเจนเท่าไหร่ แต่ที่ท่านจะแสดง ให้คุณเห็นนั้น ท่านต้องการให้คุณ รับรู้ได้อ่ะครับ เรื่องแบบนี้ มันเกิดขึ้นกับผม มากมาย เป็นเรื่องปรกติแล้วครับ ถ่าย เป็นภาพคนออกมา เห็นแบบ ชัดเจน หน้าตา รูปร่าง และภาพ แสงสี นับเป็นร้อยๆภาพ แต่ผมเอง ไม่มีภาพ มาให้ทุกคนดู เพราะว่า มันต้องไปถ่าย ในรูปภาพ ที่ถ่ายไว้อีกที แค่เข้ามาแสดง ให้คุณ เข้าใจ ไม่ท้อแท้ ในความดี ของ พวกคุณเท่านั้น พุดง่ายๆ ว่ามาเสริม ให้ดีกว่านะครับ

ภพภูมิต่างๆ ก็ไปจากคนครับ ที่สร้าง บุญญาบารมี นั่นเอง ที่จะทำให้ไปเกิด ในภพภูมิเหล่านั้น จริงๆ เขาเป็นกันตั้งแต่ เป็นมนุษย์ แล้วครับ เขาเรียก ว่าเตรียม ตัวก่อนตาย เมื่อร่างกาย แตกดับ ตายไป ก็เคลื่อนย้าย ไปเกิด ภพภูมินั้นๆ บางคน หรือ สัตว์ มันก้ เป็น ตอนตาย ตอนจิต ออกจากร่าง พระท่าน จึงบอกว่า ควรทำ ไว้ตอน มีชีวิตอยู่ นั่นแหละ ดีกว่า ไปทำ ตอนตาย ไม่มันทันนะครับ กายเป็นมนุษย์ แต่ใจเป็น สัตว์ กายเป็นมนุษย์ แต่ใจ เป็น สนรก กายเป็นมนุษย์ แต่ใจเป็น เปตร อสูรกาย

5. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    2
    กายเป็นมนุษย์ แต่ใจเป็นคน กายเป็นมนุษย์ แต่ใจ เป็นมนุษย์ กายเป็น มนุษย์ แต่ใจเป็นเทวดา นางฟ้า กายเป็นมนุษย์ แต่ใจ เป็นพรหม ชั้นต่างๆ กายเป็นมนุษย์ แต่ใจท่านบริสุทธิ์ กายพระนิพพาน

สิ่งเหล่านี้ พระพุทธศาสนา สอนไว้หมดแล้ว ตั้งแต่ต้น จนยันพระนิพพาน แม้ ศานสาอื่นๆ เขาสอน ถึงพรหม และเทวดา มีพระพุทธเจ้าเท่านั้น สอนยันพระนิพพาน

6. wisarn

wisarn เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2005
    2
    การฝันรู้ตัวและการถอดจิตภายใน 3 วัน - Out-of-Body Experience ...

http://adf.ly/1VxLgU

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มกราคม 2016