แจ้งข่าว ระเบิดกรุ วัตถุมงคล หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ( หน้าสุดท้าย )

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย alovesab2002, 8 มกราคม 2013.

1. alovesab2002

alovesab2002 เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 1 เหรียญยันต์เกราะเพชร รุ่นแรก ปี 18 สมเด็จวัดสามพระยา กรุงเทพ.... !!! สวยมากๆๆๆ เลี่ยมเดิม !!! ( รายการนี้มีคนเช่าไปแล้วครับ )

จัดว่าเป็นเหรียญรุ่นแรก ของหลวงปู่สมเด็จฟื้น วัดสามพระยา ที่ได้สร้างชึ้นมาอย่างเป็นทางการ

เป็นเหรียญที่สำคัญมากๆ ครับ เพราะหลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง ได้เดินทางมาอธิษฐานจิตให้เป็นการเฉพาะ และพิเศษที่สุด เป็นพิธีที่ศักดิ์สิทธิ์มากๆๆๆ

โดยกระทำพิธีอธิษฐานจิตปลุกเสกในพระอุโบสถของวัดสามพระยา ทั้งหลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง และหลวงปู่สมเด็จได้ร่วมกัน..ปลุกเสกให้สุดยอดมากๆ โบสถ์เป็นแก้ววววทั้งโบสถ์เลย....พระพุทธเจ้าองค์ปฐม พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพระพุทธเจ้า พระอรหันต์ เทพ พรหม เทวดาทุกชั้นฟ้า ท่านมากันครบบบบ....

เป็นเหรียญที่สมบูรณ์แบบที่สุดแล้วครับบบบบบพี่น้อง...

ข้อมูลเบื้องลึก..ทราบมาว่า เหรียญนี้เป็นการรวมพลัง ของ 2 พุทธภูมิบารมีเต็ม + เบื้องบนทุกชั้นฟ้า ในนิพพานเมืองแก้ว

มีเรื่องเล่า..มีคนเอาเหรียญนี้ให้พระอริยเจ้าท่านชั้นสูงท่านหนึ่ง..พิจารณาเหรียญนี้ให้ ท่านบอกว่าสว่าง เป็นแก้ว มีรังสีพวยพุ่งออกมาเป็นแสงสีรุ้ง 7 ประการ...ไม่เคยพบว่าวัตถุมงคลอื่นๆเป็นแบบนี้เลย ( โปรดใช้วิจารณญาน เป็นความเชื่อส่วนบุคคล )

พุทธคุณสุดยอดมาก เรื่อง ป้องกันภัย แคล้วคลาด กันคุณไสย กันผี เมตตา โชคลาภ ค้าขาย เจริญรุ่งเรืองดีจริงๆ..

( รายการนี้มีคนเช่าไปแล้วครับ )

แบ่งให้บูชา 1,900.- บาทครับผม

นายไกรฤกษ์ นุ้ยเย็น
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาถนนเทพารักษ์
    บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 1994-520-151

โทร...081-4998359

http://www.be2hand.com/scripts/shop.php?user=alovesab2002

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      91.1 KB
      เปิดดู:
      250
      ขนาดไฟล์:
      87.2 KB
      เปิดดู:
      230
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2013
  2. montri_tee

montri_tee อิสะอะมิ จะภะกะสะ ปาสุอุชา (คาถาสมปรารถนา) สมาชิก Premium

ต้อนรับการกลับมาครับผม (บุกเบิกให้เช่าวัตถุมงคล) มา 8 ปี เต็มๆ.....

3. naiburit

naiburit เป็นที่รู้จักกันดี

ไปซุ่มฝึกวิชาไหมฟ้าซะนาน...ยินดีกลับมาพร้อมรายการเด็ดๆอีกครั้ง(เล็กๆไม่...สำหรับ alovesab2002)

4. alovesab2002

alovesab2002 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่...สบายดีนะครับพี่ชายที่แสนดี...เรื่องราวในยุทธภพมันยุ่งจริงๆครับ..5555 :cool:

5. alovesab2002

ครับคุณมนตรี...พวกเรา 2 คนเป็นผู้บุกเบิกหน้าพระเครื่องนี้...จนเว็บพลังจิตโด่งดัง...แล้วถึงมาเก็บค่าสมาชิกกันนี่ไงครับ...มาก่อนพวกเด็กเมื่อวานซืน...มาก่อนพวกนายทุนสร้างพระหลายปีครับ...ถ้าไม่มีพวกเรา..หน้าพระเครื่องนี้ไม่ได้เกิดหรอก..เสียใจจริงๆกับการกระทำบางอย่างของเด็กรุ่นหลัง....เห็นไหมครับกระทู้ขายของเก๊..กระทู้หลอกลวงเพียบเลย...แต่ก็ยังปล่อยให้ลอยนวล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2013
  6. alovesab2002

เรื่องเล่าจาก หลวงตาวัชรชัย ศิษย์หลวงพ่อวัดท่าซุง

ครั้งหนึ่ง ตอนบวชได้พรรษา ๒ หลวงตาได้เที่ยวไปพบพระดีเข้าอีกองค์หนึ่งที่จังหวัดเชียงราย คือ หลวงปู่ดาบส สุมโน แห่งสำนักไผ่มรกต ที่กล้าเรียกท่านว่าพระดี ก็เพราะว่าท่านดีต่อ

หลวงตา และได้มอบความดีให้หลวงตาประมาณไม่ได้และความดีศรีสุขอันนั้นมันเกี่ยวกับ หลวงพ่อฤๅษี ฯ โดยตรงเสียด้วย

ครั้งแรกที่ไปกราบหลวงปู่ ดาบส ท่านก็ทักถูกใจเราทันทีว่า
    "อยู่กับหลวงพ่อฤๅษี ฯ สอนมโนมยิทธิหรือ?"
    "ครับผม"
    "อภิญญาสมาบัติที่ทรง อยู่ คล่องดีแล้วใช่ไหม?"

ตอนนี้หลวงตาตกใจ เพราะเข้าใจว่าเรื่องอภิญญาสมาบัติเป็นเรื่องใหญ่เกินกว่าตัวเองจะยอมรับว่า "ทำได้คล่อง" จึงตอบไปว่า

"ไม่ใช่ขอรับ ผมยังไม่ได้อภิญญา ผมพยายามทำตามที่หลวงพ่อท่านสอน และแนะนำคนอื่นเท่าที่จะนึกได้"
    "นั่น แหละ เขาเรียกว่าอภิญญา พระอรหันต์ทั้งหลายท่านก็ใช้อย่างนี้ พระพุทธเจ้าก็ทรงใช้อย่างนี้ ใช้แบบวิธีเหมือนกันแต่ความบริสุทธิ์ไม่เหมือนกัน ความมั่นใจไม่เท่ากัน ใจที่บริสุทธิ์มาก มั่นคงมั่นใจมาก ก็ใช้ได้คล่องแคล่วชัดเจนมาก บริสุทธิ์ถึงที่สุด มั่นคง มั่นใจไม่สงสัย ก็ใช้ได้ถึงที่สุด เป็นเรื่องธรรมดา"

หลวงตาเข้าใจ แต่ยังไม่มั่นใจ

แล้วหลวงปู่ดาบสก็มองหน้าหลวงตา พูดเสียงชัดเจนว่า

"ออก จากวัดท่าซุง มาอยู่ด้วยกันไหม มาหาที่สงบซุ่มปฏิบัติธรรมให้สมใจ สมวาสนาบารมี"
    "พอสบายจบกิจแล้วจะได้ตั้งสำนักใหม่ สอนพระกรรมฐานให้มีชื่อลือลั่น ไว้ชื่อครูบาอาจารย์ ว่าเรานี่แหละลูกศิษย์หลวงพ่อฤๅษีฯ"

"...................................."

หลวง ตาตกใจ เจ้าประคุณเอ๋ย ความในใจที่อุตริคิดฝังไว้ก้นบึ้งดวงใจไม่เคยเล่าสู่ใคร ไม่เคยถามไถ่แม้แต่หลวงพ่อฤๅษี ฯ คิดซ่อนเร้นไว้กว่า ๑๐ ปี ถึง ๔ ข้อ บัดนี้ได้ถูกหลวงปู่ดาบสไขออกมาไม่มีเหลือ กำลังใจขณะนั้นได้ตอบท่านไปใน ๒ ข้อแรก (และรับรู้ใน ๒ ประการหลัง ซึ่งจะไม่บอกใครจนวันตาย)

"ไม่ เอาครับ หลวงปู่ ผมจะไม่ไปไหน ผมจะอยู่กับหลวงพ่อในวัดท่าซุงตลอดไป"

"ดีแล้ว" ท่านยิ้มยืนยันว่า
    "ถูกต้องแล้ว อยู่ที่นั่นไม่ต้องไปที่ไหน"

"เรื่อง ธุดงค์บางองค์ก็ไม่ ต้องธุดงค์หรอก การที่พระสงฆ์ท่านออกธุดงค์กันในที่ต่างๆ ก็เอาคำสอนครูบาอาจารย์ที่น้อมรับเอาไปใส่ใจ แล้วก็ประคองใจอันนั้น ไปหาต้นไม้ หาถ้ำ หาที่วิเวกเหมาะกับจิตใจ เอาเป็นที่บำเพ็ญความเพียรพิจารณาธรรมอันนั้นจนได้มรรคได้ผล แล้วก็ต้องกลับไปอยู่กับผู้คนแทนคุณพระศาสนา แต่ที่วัดท่าซุงนะ มีต้นไม้ใหญ่อยู่ต้นหนึ่ง คือ ต้นหลวงพ่อฤๅษี ฯ ร่มรื่น ร่มเงาเย็นสบาย ผลไม้อริยผลก็ออกดอกเต็มต้น ไปนั่งนอนเดินยืนอยู่ใต้ต้นไม้นั้น อย่าจากไปไหน แล้วก็ประคองมือเอื้อมเด็ดผลไม้ มากินให้หวานชื่นใจด้วยความเคารพ ก็จะบรรลุมรรผลได้ในชีวิตนี้"

ลูกหลานเอย..หลวงตาต้องกล้าเขียนต่อ บอกแล้วว่ามันยากที่จะเล่าให้ฟังตามตรง ๆ ที่หลวงปู่พูดถึงหลวงพ่อฤๅษีฯ ว่า

"พระ คุณเจ้าองค์นั้นเป็นอรหันต์องค์เอกองค์หนึ่งของโลกในปลายศาสนา ๕๐๐๐ ปี จะหาใครสอนเสมอเหมือนพระคุณท่านหาไม่ได้แล้ว พระคุณท่านองค์นั้นสอนได้คล้ายพระพุทธเจ้าสอน เพราะท่านปรารถนาพระโพธิญาณ ถ้าท่านไม่ลาพุทธภูมิหักใจเป็นพระอรหันตสาวกเสียก่อน ท่านเทศน์คราวไร เรา..พวกเรานี้ที่บำเพ็ญบารมีตามท่านมา ก็จะฟังเทศน์จากท่านเพียงครั้งเดียวก็จะเป็นพระอรหันต์ตามได้

จำ ไว้นะ ! กลับไปฟังคำสอนของพระคุณท่าน ฟังเทปของท่าน ดูวีดีโอของท่าน ให้ส่งจิตคิดตามเสียงท่านประหนึ่งว่าเป็นเสียงในใจเรา ก็อาจจะบรรลุมรรคผลได้ตามที่ตัดสินใจ ตามเสียงนั้นเฉพาะหน้า เหมือนฟังจากพระพุทธเจ้านั่นแหละ องค์นี้หาใครสอนได้เสมือนท่านยากนักหนาแล้ว"

นี่หลวงตาเล่า ให้ฟังตามที่ได้พบเห็นได้ยินมาเฉพาะตัวหลวงตาเอง ท่านใดจะชื่นชมสมใจหรือแหนงหน่าย อึดอัดก็โปรดเป็นไปตามกฎธรรมดา ตามปรารถนาเถิด..

แล้วหลวงตาก็กลับวัด ก่อนลาหลวงปู่กลับ ก็ถ่ายรูปร่วมกับท่านมาภาพหนึ่ง กลับมาถึงก็เล่าให้พี่น้องบรรพชิตและฆราวาสฟังว่า มีหลวงปู่ดาบส แห่งสำนักไผ่มรกต จังหวัดเชียงราย ท่านพูดถึงพ่อเราอย่างนั้นอย่างนี้ แล้วท่านก็งามนักหนา ทั้งหน้าตามารยาท ถ้าพ่อเราเป็นพระอาทิตย์เต็มองค์ทรงกลด หลวงปู่ดาบสก็งามเหมือนพระจันทร์วันเพ็ญที่ไม่มีเมฆหมอกมาบดบัง แล้วก็เอารูปของท่านออกมาอวดไปทั่ววัด

ก็อวดมาถึงหลวงพี่ วิรัช ท่านก็เอาไปเล่าอวดหลวงพ่อพร้อมรูปใบนั้น พ่อเราฟังไป ดูรูปไป ก็ส่งรูปคืนให้หลวงพี่วิรัช พร้อมกับพูดลอย ๆ ออกมาว่า

"เออ.. ๒๐ ปีแล้วซีนะ"

หลวงพี่วิรัชก็กลับมาบอกคืนหลวงตาว่า คงเป็นเพื่อนหลวงพ่อ ไม่ได้พบกัน ๒๐ ปีกระมัง

พอตอนเย็น ไปทำวัตรเย็นและปฏิบัติกรรมฐาน หลวงพี่อนันต์ เรียกหลวงตาเข้าไปหาแล้วบอกว่า

"หลวงพ่อให้บอกท่านว่า พระเจ้าของรูปนั้นได้อรหันต์มา ๒๐ ปีแล้ว"

จากหนังสือ มรดกพระดีหลวงตา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2013
  7. alovesab2002

หัวใจของท่าน ก็ไม่ไหม้ไฟ แถมแปรสภาพเป็น หินเขียว มรกต สวยสดงดงาม เป็นที่สุด..

8. alovesab2002

รายการที่ 2. เหรียญหล่อโบราณ เนื้อสัมฤทธิ์ มหาเศรษฐี มั่งมีทรัพย์ รุ่นแรก ปี 41 หลวงปู่ธรรมรังสี วัดพระพุทธบาทเขาพนมดิน.... !!! สวยกว่านี้ไม่มีอีกแล้ว เอาไว้ส่งประกวดอย่างเดียวววว !!!

สร้างไว้จำนวน 781 เหรียญ ในโลกนี้...

เอาไว้ ล่าโล่ห์ เวลาส่งประกวดอย่างเดียวเลยครับ องค์นี้....สวยที่สุดแล้วววว

สร้างถวายหลวงปู่ โดยท่านรองไพริน ศิษย์หลวงปู่ฝั้น โดยเอาชวนมวลสารทั้งหมดของหลวงปู่ฝั้น เทหล่อโบราณ โดยใส่ชนวนกันแบบไม่ยั้ง ไม่มีกั๊กเลย โดยเทพระกันที่วัดสุทัศน์เทพวราราม ทั้งหมด...

ทุกเหรียญตอกโค๊ต พ. พาน กลับหัวไว้ทุกเหรียญ

ก่อนนำไปถวาย หลวงปู่ธรรมรังสี อธิฐานจิตเดี่ยวนานนับเดือน จึงแจกจ่ายยย..

พุทธคุณสูง สุดยอดมาก เป็นพระที่หนุนดวง เสริมบารมี โชคลาภสุดๆ ทั้งแก้โรคเวรโรคกรรม แก้คุณไสย มนต์ดำ ได้เด็ดขาด เอกอุ แคล้วคลาดปลอดภัยจากอันตรายต่างๆ

หลวงปู่ธรรมรังสี คือพระอริยะเจ้ารูปเดียว ที่ สมเด็จเกี่ยว ก้มกราบแทบตักท่าน ซึ่งไม่เคยพบหรือเห็นว่าสมเด็จท่านจะเคารพพระที่ไหนแบบหลวงปู่ธรรมรังสีเลย...

ถ้าผมบอกว่า ภูมิธรรม ของ พระเดชพระคุณหลวงปู่ธรรมรังสี คือ เบอร์ 1 ในดินแดนอีสานล่าง คุณจะเชื่อผมไหม ?

และ้ถ้าผมบอกต่ออีกว่า พระเดชพระคุณหลวงปู่ธรรมรังสี คือ เบอร์ 1 ในดินแดนเขมร คุณจะเชื่อผมอีกหรือไม่ ?

อีกนิด...ถ้าผมบอกอีกว่า ถ้าเจ้านายชั้นสูงสุดของเขมรมานิมนต์หลวงปู่ให้ไปเป็น สมเด็จพระสังฆราชที่เขมร แต่พระเดชพระคุณหลวงปู่ธรรมรังสีท่านปฏิเสธ คุณจะว่าผมโม้ไหม ?

แบ่งให้บูชา 2,999.- บาทครับผม

ธนาคารกรุงเทพ สาขาถนนเทพารักษ์
    บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 1994-520-151

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2013
  9. alovesab2002

( ปิดรายการนี้แล้วครับ ) รายการที่ 3. พระสมเด็จวัดปากน้ำรุ่น 4 วัดปากน้ำภาษีเจริญ กรุงเทพฯ... !!! พุทธคุณยอดเยี่ยมที่สุดสวยมาก มีคราบปลวก !!!

พิมพ์นี้เป็นพิมพ์นิยมครับ เรียกว่า " พิมพ์หน้านางบล็อคแตก "

สร้างปี 24 ออกให้บูชาชุดสุดท้ายเมื่อปี 32

!!! พิเศษสุดๆๆๆ เสกนานกว่า 10 ปี !!

เป็นพระที่อยู่ในชุดสุดท้ายที่ออกให้บูชา สังเกตุจาก คราบปลวก เป็นสำคัญครับ

ประสบการณ์ที่ผ่านมาเลื่องลือ เป็นที่ประจักษ์ เมตตา ค้าขาย โชคลาภ และ คงกระพัน มหาอุด

( ปิดรายการนี้แล้วครับ )​

แบ่งให้บูชา 2,300 .- บาทครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2013
  10. alovesab2002

สมเด็จพระสังฆราชเสด็จวัดสามพระยา

ทราบจากท่านผู้ว่าแม่ฮ่องสอนว่ามีคนมาบอกว่า สมเด็จพระสังฆราชเสด็จ เรื่องนี้เป็นปรกติเพราะสมเด็จพระสังฆราชองค์นี้ เป็นพระที่ควรแก่การบูชา ไม่มีเวร มีภัยกับใครๆ ตั้งแต่รับตำแหน่งมา ไม่เคยสร้างความเดือดร้อนให้แก่พระใต้บังคับบัญชา มีแต่เตือนให้สามัคคีกัน

เมื่อท่านเสด็จมา ก็ลุกขึ้นยืนแสดงความเคารพด้วยศรัทธาแท้ คิดว่า “สมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์” ท่านจะยืนรับเหมือนผู้เขียน เห็นท่านนั่งเป็นปรกติ สมเด็จพระสังฆราชท่านเข้ามาถึง ท่านนั่งกับพื้น สมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์นั่งบนเตียงตามปรกติ สมเด็จพระสัึงฆราชท่านกราบแล้วถวายของ (เครื่องสักการะและของใช้) สมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์พนมมือให้พร

• ท่านที่ควรบูชา

เป็นอันว่าเมื่อเห็นเข้าอย่างนั้น จิตก็มีอารมณ์คิดบูชาสมเด็จพระสังฆราชมากขึ้นอย่างยิ่ง ท่านอาจจะเคารพสมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์ในฐานะอะไรเป็นเรื่องของท่าน แต่ที่่เพิ่มความเคารพบูชาสมเด็จพระสังฆราชมากขึ้น เพราะท่านไม่มีมานะ คำว่า มานะ แปลว่า การถือตัวถือตน หรือถือยศถือศักดิ์ โดยคิดว่าเวลานี้ฉันเป็นสังฆราช ใครจะโตกว่าฉันไม่ได้ ฉันต้องโตกว่าทุกคนที่เป็นพระสงฆ์ การตัดมานะตัวนี้ เป็นเรื่องที่่ผู้เขียนบูชาน้ำใจอย่างยิ่ง และบูชาทุกคนที่ตัดได้ ไม่ใช่เฉพาะสมเด็จพระสังฆราชเท่านั้น วันนั้นถือว่าเฮงที่สุด ท่านที่ตัดมานะ หมดการถือตัวถือตน ตามภาษาพระที่่เรียกว่า สังโยชน์ ท่านถือว่ามีความดีสูง ควรแก่การบูชาอย่างยิ่ง ใครบูชา คนนั้นเป็นคนมีอุดมมงคล คือมงคลสูงสุด (หรือเฮงที่สุด)

(ธัมมวิโมกข์ เมษายน ๒๕๓๓ โดย หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ)

11. alovesab2002

...........................................................

12. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาสุดรายการนี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

13. alovesab2002

ตอบทาง PM แล้วครับ. :cool:

14. alovesab2002

http://www.facebook.com/Loungpubonsri

เข้าไปแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ทักทาย พูดคุย กันได้น่ะครับผม (ลูกศิษย์ลูกหาหลวงปู่บุญศรี)....

15. alovesab2002

ขออนุญาติ ปิดรายการที่ 1 เหรียญยันต์เกราะเพชร รุ่นแรก ปี 18 ให้พี่ที่นับถือแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2013
  16. alovesab2002

http://www.facebook.com/Loungpubonsri

เข้าไปแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ทักทาย พูดคุย กันได้น่ะครับผม (ลูกศิษย์ลูกหาหลวงปู่บุญศรี วัดใหม่ศรีสุทธาวาส )....

เรื่องราวกำลังเข้มข้นน่าติดตามมากมายเลยครับ..ถ้าพลาดแล้วจะเสียใจ..รีบๆ สมัครเข้าไปอ่านใน FB กันได้นะครับ.

17. alovesab2002

( ปิดรายการนี้แล้วครับ ) รายการที่ 4 พระกริ่งธัมมะจารี ลป.พิศดู วัดเทพธารทอง จันทบุรี ... !!! สวยมากๆๆๆ กล่องเดิม !!!

รายได้ส่วนหนึ่ง สบทบกองทุนสงฆ์อาพาธโรงพยาบาลฝาง และ ทำบุญอื่นๆครับผม. ขออนุโมทนากับทุกๆท่านด้วยครับ..

พุทธคุณเหนือคำพูดทั้งปวง หลวงปู่บอกเองว่า " ทำดีที่สุดแล้วว...ที่สุดไม่ปรากฏ "

รายละเอียดการสร้าง..อ่านได้ที่ Link รายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับพระกริ่งธัมมฺจารี [Engine by iGetWeb.com]

แบ่งให้บูชา 26,000.- บาทครับผม

( ปิดรายการนี้แล้วครับ )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2013
  18. alovesab2002

มี 2 ชุดครับ หมายเลข 676 และ 334 ครับ สวยมากๆ กล่ิิองเดิมๆ ส่งประกวดได้เลย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      41.9 KB
      เปิดดู:
      91
      ขนาดไฟล์:
      20.6 KB
      เปิดดู:
      131
      ขนาดไฟล์:
      17.6 KB
      เปิดดู:
      102
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2013
  19. Patcharanon

Patcharanon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ ขอเป็นเบอร์ 334 ขอบคุณครับ

20. Chart 123

Chart 123 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    ขอจอง 676 :cool::cool::cool: