แจก.. พระ วัตถุมงคล เครื่องราง

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย สามพร, 8 มิถุนายน 2021.

1. สามพร

สามพร เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ รับทราบครับ ขอบคุณครับ

2. สามพร

พระผงรูปเหมือนหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ออกวัดอินจำปา จังหวัดเพชรบุรี ที่ระลึกในงานผูกพัทธสีมา

พระผงรูปเหมือนหลวงปู่โต๊ะ อินทสุวัณโณ (พระราชสังวราภิมณฑ์)วัดประดู่ฉิมพลี กรุงเทพฯ ปี 2538

ในงานผูกพัทธสีมาวัดอินจำปา ต.ตำหรุ อ.บ้านลาด จ.เพชรบุรี โดยพระครูไพโรจน์สุวัฒนาภรณ์ เจ้าอาวาสรูปปัจจุบัน

รุ่นนี้ได้รับเมตตามวลสารจากหลวงปู่โต๊ะ ออกในงานผูกพัทธสีมา วัดอินจำปา ปี 2538

พุทธคุณเด่นเรื่องเมตตาโชคลาภ

หลวงปู่โต๊ะวัดประดู่ฉิมพลี อนุญาติให้วัดถ้ำสิงโตทองสร้างให้กับวัดอินจำปา

สรุปคือ ลปโต๊ะอนุญาตให้วัดถ้ำสิงโตทอง สร้างพระชุด นี้ให้กับวัดอินจำปา เมตตามอบมวลสารของท่านมาให้ วัดอินจำปาก็เก็บไว้แล้วนำมาแจกในงานผูกพัทสีมาปี 38

เพราะฉะนั้นมวลสารในองค์พระเป็นของ ลปโต๊ะที่ท่านอธิฐานจิตปลุกเสกแล้ว ชุดนี้ความจริงมี 3องค์ ใครมีต่างก็เก็บไว้ เพราะพระที่แจกงานฝังลูกนิมิตก็ดี ผูกพัทสีมาก็ดี พุทธคุณประมาณค่าไม่ได้ ไม่มีวันเสื่อม ขลัง ศักดิ์สิทธิ์มาก

พระอยู่ในซองซีน ไม่เคยแกะออกมา เพิ่งจะเจอเก็บจนลืมครับ ปิดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2022
  3. สามพร

เหรียญพระหลักเมืองกรุงรัตนโกสินทร์ หลังเจ้าพ่อเจตคุปต์(เทพารักษ์ผู้พิทักษ์) ปี2518

เนื้อทองแดงรมดำ ขนาดโดยประมาณ 3.3 X 2.4 ซม.
    พิธีใหญ่เข้มขลัง ศักดิ์สิทธิ์

"หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ได้ร่วมปลุกเสกเหรียญนี้ด้วย"

เจ้าพ่อเจตคุปต์ เป็นบริวารพระยม

พระเศียรทรงมงกุฎยอดชัย สวมสนับเพลามีเชิงนุ่งภูษาทับด้วยห้อยหน้า คาดปั้นเหน่งทับรัดพัสตร์ สวมกรองศอ
    เครื่องประดับต้นพระพาหารัดด้วยพาหุรัด ใส่สังวาล ตาบทิศทับทรวง สวมรองพระบาท ฉลองพระบาท
    มีรูปนาครัดที่ข้อพระพาหาไพล่ไปเบื้องหลัง แต่เดิมพระหักหายไปทั้ง ๒ ข้าง แต่หลังจากที่ได้ซ่อมบูรณะเมืองครั้งฉลองสมโภชกรุงฯ 200 ปี
    ได้ทำการซ่อมบูรณะ โดยเติมให้พระหัตถ์ขวาถือเหล็กจาร พระหัตถ์ซ้ายถือใบลานอัครสันธานา

ส่งต่อเหรียญหายาก น้อยคนที่จะรู้จักและได้เห็นแล้วครับ

(ปิดครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2022
  4. สามพร

เหรียญเจ้าแม่ตะเพียนทองหลวงพ่อปู่ทองคำ ปี2523 เนื้อทองแดง วัดถ้ำตะเพียนทอง จ.ลบบุรี

หลวงพ่อทองดำ อินทฺวํโส พระเถราจารย์แห่งทุ่งทานตะวัน พระเกจิหนึ่งเดียวองค์นี้ผู้สืบสายวิทยาคมและปฏิปทาแห่งพระเกจิขลังเมือง ปราสาทหิน คือ หลวงพ่อมุม วัดปราสาทเยอร์เหนือผู้ทรงความเข้มขลังแห่งมนตรา กฤตยาคมของพระคัมภีร์ "พระธรรมเก้าโกฏิ" อันลึกล้ำ ความมหัศจรรย์และลี้ลับแห่งถ้ำตะเพียนทอง พลานุภาพแห่งพญาไม้งิ้วดำอันน่าพิศวง

.........วัตถุมงคล รุ่น 3 วัดถ้ำตะเพียนทอง จัดสร้าง พ.ศ.2523

พิธีพุทธาภิเษกที่อุโบสถวัดเวฬุราชิน เมื่อวันที่ 9 ธันวาคม พ.ศ.2522 โดย สุดยอดเกจิแห่งยุค กว่า 30 องค์ อาทิ

1.หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี
    2.หลวงปู่เส่ง วัดกัลยา
    3.หลวงปู่สาม วัดไตรวิเวก
    4.หลวงปู่คำมี วัดถ้ำคูหาสวรรค์5.หลวงพ่อสมชาย วัดเขาสุกิม6.หลวงพ่อพริ้ง วัดโบสถ์โก่งธนู7.หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง8.หวงพ่อทองอยู่ วัดใหม่หนองพะอง9.หลวงพ่อทองสุข วัดสะพานสูง9.หลวงพ่อทองดำ วัดถ้ำตะเพียนทอง ฯลฯ

มีเหรียญเดียวครับ ใครเก็บต่อเชิญครับท่าน

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2022
  5. pnt014

pnt014 สมาชิก

จองครับ

6. สามพร

ครับ รั บทราบ ขอบคุณครับ

7. สามพร

รับทราบครับ ขอบคุณครับ

8. สามพร

ลูกกรอกพรายกระซิบ 3 หัว รวมพลังคูณสาม ครูบาเดช กิตติญาโณ สำนักสงฆ์ป่าช้าบ้านรัตนโกสินทร์ จ.ลำปาง ปลุกเสก

ลูกกรอกพรายกระซิบ ครูบาเดช กิตติญาโณ สำนักสงฆ์ป่าช้าบ้านรัตนโกสินทร์ จ.ลำปาง เสกบรรจุพลังอาคมธาตุ๔( ดิน น้ำ ลม ไฟ ) และเปิดอาการทั้ง๓๒ จนครบ๓๒อาการให้กับตัวลูกกรอก ตั้งแต่หัวถึงเท้า และเท้าถึงหัวปฎิโลมจนครบ๓๒ครั้ง แล้วเรียกจิตเรียกนามอัญเชิญเรียกดวงวิญญาณให้มาสถิตอยู่ในตัวลูกกรอกชุบเสกให้เป็นเทพกึ่งพรายไม่ได้บังคับเป็นการอัญเชิญมา แล้วก็ได้กำหนดพลังลมหายใจให้กับลูกกรอกให้มีชีวิตทีละตน จนเกิดนิมิตเห็นลูกกรอกเดินได้เล่นได้พูดได้ยิ้มทักทาย จึงเสร็จพิธีกรรม ลูกกรอกของท่านจะใช้ทางจิตวิญญาณในการติดตามตัวผู้เลี้ยงไม่ต้องนำร่างลูกกรอกไปกับเรา หากบูชาดีจะมีโชคลาภไม่ขาด ลูกกรอกของท่านจะช่วยเฝ้าบ้านเวลาเจ้าของบ้านไม่อยู่ป้องกันเหตุร้ายและขโมยใช้วิญญาณติดตามไปในการช่วยเหลือกิจการหน้าที่การงานต่างๆให้สะดวกราบรื่น ส่งข่าวโดยการกระซิบบอกให้รู้ ให้มาช่วยเข้าฝันในการบอกโชคบอกลาภบอกเคราะห์ปัจจุบัน ป้องกันต่อสู้กับศัตรูที่คอยคิดร้ายและป้องกันภัย ช่วยในการค้าขายเรียกลูกค้าเข้าร้าน ก่อนนำลูกกรอกพรายกระซิบ ไปเลี้ยงท่านให้ตั้งชื่อเองเวลานำเข้าบ้านให้จุดธูป๑๖ดอกบอกเจ้าที่ จุดอีก๓ดอกบอกพระว่าจะนำลูกมาเลี้ยงในบ้านให้เลี้ยงเหมือนลูกในไส้ ให้ทำหิ้งไว้บูชาต่างหากมีของเล่นสำหรับให้เล่น ถึงเวลากินอาหารก็ให้เรียกด้วยวาจาหรือระลึกจิตก็ได้ให้มาร่วมกินอาหารด้วย เมื่อเค้าช่วยเหลือและขอสิ่งใดได้ตามปรารถนาก็ให้เสื้อผ้าหรือของเล่นเป็นรางวัลในการตอบแทนเพื่อให้ลูกกรอก มีกำลังใจในการช่วยเหลือครั้งต่อไป

คาถาบูชา

( จุดธูป1ดอก ) ท่องนะโมก่อน 3จบ โอม ลูกกรอก (ให้เรียกชื่อลูกด้วย) มามะมะ เอหิ พุทธัง จิตตัง ปิยังมะมะ เอหิ ธัมมัง จิตตัง ปิยังมะมะ เอหิ สังฆัง จิตตัง ปิยังมะมะ มามะมามา เอหิ เอหิ โอม นะโมพุทธายะ จะภะกะสะ มะอะอุ นะมะพะทะ โอมพุทธังสังมิ ธัมมังสังมิ สังฆังสังมิ มะอะอุ อุอะกะสะ นะชาลีติ นะมะพะทะ(อธิฐานขอ)

เห็นเวปใหญ่ 2เวปมีขาย มาเจอเราก็มีเหมือนกัน
    ท่านใดสนใจเชิญครับ ค้าขายเรียกลูกค้า หรือเสี่ยงดวงเสียงโชคก็ดีครับ

9. สามพร

เหรียญหลวงปู่แหวน สุจิณโณ วัดดอยแม่ปั๋ง รุ่น วิสาขบูชา ปี 2527 กะไหล่เงิน

ปี 2527 เหรียญปฐมวันวิสาขบูชา หลวงปู่แหวน สุจิณฺโณ วัดดอยแม่ปั๋ง อ.พร้าว จ.เชียงใหม่รายละเอียดจัดสร้าง โดย มูลนิธิหลวงปู่แหวน สุจินโณ วันงานวิสาขบูชา ปี 2527

คนชาติไทจจะรักษาความเป็นไทยอยู่ได้ด้วยมีสติ สำนึกอยู่ในความสามัคคี
    มีเนื้อ
    ทองแดง
    กะไหร่เงิน
    กะไหร่ทอง

พิเศษอันเป็นวันมงคล วิสาขบูชา

ปิดครับ

10. pnt014

จองครับ

11. สามพร

12. สามพร

พระผงหลวงพ่อโต วัดหลักสี่

รุ่นมงคลเกิดหมื่นลี้ ทั่วทั้งจักรวาล ลาภผล พูลทวี มากล้น

เนื้อผงพุทธคุณ ฝังตะกรุด หลังพระราหู ๑๒ นักษัตร-เนื้อผสมมวลสารปัดทอง

พิธีพุทธภิเษกอย่างยิ่งใหญ่ในพระอุโบสถ วัดหลักสี่ จ.สมุทรสาคร รวมเกจิดังสายภาคกลาง

องค์ใหญ่ขนาดพ่อจตุคามครับ

(ปิดครับ เจ้าของตามหาจนเจอแล้วครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2022
  13. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอรับรายการนี้ครับ

14. สามพร

15. สามพร

เหรียญรูปไข่หลังพระนาคปรก เจ้าคุณนรฯ วัดเทพศิรินทร์ กรุงเทพฯ อธิษฐานจิต สร้างปี2513 (องค์ที่ สอง)

ปี13เป็นปีที่ท่านเจ้าคุณนรฯท่านอธิฐานเสกพระ วัตถุมงคลไว้มากมีทั้งจากวัดอื่นฝากมาเข้าพิธี ก่อนที่ท่านจะดับขันธ์ มค 14 จนตอนหลังกลายมามีพระหลัก พระย่อยเยอะไปหมด บางรุ่น บางองค์ไม่มีประวัติ หรือหาไม่ได้ หนังสือค้นหาไม่มีแล้ว เซียนจริงๆไปกันหมดแล้ว มีหลายรุ่นหลายองค์ ของท่านเจ้าคุณ กลายเป็นพระแท้ไม่รู้ที่ไป ท่านใดเก็บต่อเชิญครับ ถ้านำไปใช้ด้วยยิ่งดี กำกับพระคาถาของท่านยิ่งเจริญครับ

ตามสภาพครับ ปิดครับ

16. pnt014

จองครับ

17. สามพร

18. สามพร

เหรียญเจ้าคุณนร วัดเทพศิรินทร์ ออกวัดสะพาน จ.ชัยนาท เนื้อทองแดง

เหรียญท่านเจ้าคุณนร ฯ รุ่นปฏิสังขรณ์วัดสะพาน ชัยนาท

เหรียญรุ่นนี้เมื่อก่อนหาลงหนังสือไม่ค่อยเจอ นานๆเจอที เพราะเหรียญไม่มีออกบูชา

19. สามพร

พระผงรูปเหมือนท่านเจ้าคุณนร พิมพ์คุกเข่า วัดศีลขันฯ อ่างทอง หลังยันต์นูน ปี2513

เนื้อผงน้ำมัน จัดสร้างเมื่อปี พ.ศ.2513 โดยท่านเจ้าคุณสนิท อดีตเจ้าอาวาสวัดศีลขันฯ ขณะนั้น ท่านนับถือกันกับท่านเจ้าคุณนร มาก จึงนำพระเครื่องทั้งหมดหลายพิมพ์ รวมทั้งมวลสารที่เหลือจากการกดพิมพ์พระเข้าพิธีอธิษฐานจิตครั้งสุดท้าย ครั้งใหญ่ที่สุดของท่านเจ้าคุณนรฯ ณ อุโบสถวัดเทพศิรินทร์
    เมื่อวันที่ 5 ธันวาคม พ.ศ.2513

โดยจุดสังเกตคือ
    - ด้านหลังเป็นยันต์นูน จะเป็นพระที่กดพิมพ์แล้วนำเข้าพิธี(ทันเจ้าคุณนรฯ)
    - ด้านหลังเป็นยันต์จม จะเป็นพิมพ์ที่กดทีหลังโดยนำมวลสารเก่าของชุดแรกที่เข้าพิธีมากดพิมพ์พระออกมาใหม่อีกวาระหนึ่ง(ไม่ทันเจ้าคุณนรฯ)

ตามสภาพดูก็รู้ว่าเก่ามากๆ ปิดครับ

20. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองครับ

21. สามพร