แจกฟรี เหรียญพระอุปคุต อาราธนาเพื่อปกป้องคุ้มครองเพื่อความปลอดภัย 24 ท่าน

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย suwat.su, 19 มิถุนายน 2013.

1. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    แจกฟรี เหรียญพระอุปคุต อาราธนาเพื่อปกป้องคุ้มครองเพื่อความปลอดภัย 24 ท่าน​

เหรียญได้ผ่านพิธีดังนี้

๑...ครูบาอริชาติ วัดแสงแก้วโพธิญาณ เชียงราย แสดงเจโตฯให้ประจักเพื่อเพิ่มความมั่นใจ เพราะไม่ได้ตั้งใจนำให้ท่านอธิฐานจิต
    ๒...ครูบาพรชัย วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง องค์นี้ไม่มีอะไรสงสัยในคุณธรรม องค์ไหนๆที่ว่าเก่งๆแล้วจะชวนท่านไปกราบ ท่านไม่ไป ท่านบอกว่า หากหลวงพ่อเกษม ท่านลุกมานั่งให้กราบได้ ท่านถึงจะไปกราบ
    ๓...พิธีพุทธาภิเษกพร้อมพระกริ่งเจริญลาภยศบารมี โดยแม่ชีน้อย สายในดง วันทำพิธีปกติก่อนหน้าแดดร้อนจัด ช่วงทำพิธีอากาศเย็นสบาย คุณแม่ท่านทำพิธีให้เป็นอย่างดี สีหน้าแววตาท่านเปลี่ยนโดยสิ้นเชิง ผู้สร้างยังกลัวในตบะเดชะ แฟนผู้สร้างกำหนดดูเห็นหลวงปู่ใหญ่คุมอยู่ มีผู้ปฎิบัติธรรมศิษย์คุณแม่ชี มาสะกิดผู้สร้างหลังพิธีว่า งานนี้ครูบาอาจารย์มากันเยอะจริงๆ
    ๔...เข้าร่วมพิธีเข้านิโรธกรรม คุณแม่ชีภา ท่านจะเข้านิโรธฯ ๑๕ วัน เป็นเวลาหลายปีแล้ว มีคนคิดปรามาสว่าจริงหรือ ท่านไม่อยากให้เป็นบาป จึงให้ติดกล้องวงจรปิด ดูกันได้ตลอด ๒๔ ชั่วโมง ท่านนั่งนิ่งสนิท ตลอด ๑๕ วัน ไม่ขบฉัน ไม่ถ่ายหนักเบา คุณแม่เตตาเป็นพิเศษ นำไปไว้ในห้องกรรมฐาน ตลอด ๑๕ วัน หายห่วงครับ เพราะท่านถึงพระฯ
    ๕...ครูบาฤษดา วัดสันพระเจ้าแดง ครูบาท่านเมตตาให้ครั้งนี้เป็นพิเศษ คุยไปเศกไป เดี๋ยวนิ่งไปสักพัก และสลับคุยไปตามสบายๆ และท่านก็กล่าวว่า เราเสกให้นานแล้วนะ นับสองชั่วโมง และนั่งอธิฐานจิตอย่างเป็นทางการอีกพักใหญ่ จึงมั่นใจได้ครับเพราะท่านถึงพระ ถึงท่านปู่พระอุปตุคแน่นอน
    ๖...เข้าพิธีพุทธาภิเษกบวงสรวงหล่อสมเด็จองค์ปฐมสี่ศอกวัดศรีชุม โดยมีหลวงพ่อพระมหาสิงห์ วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ อ.ลี้ ลำพูน และหลวงปู่ครูบาบุญมา วัดสามัคคี ร่วมกันอธิฐานจิต แบบจัดเต็ม ได้รับพลังบารมีสมเด็จฯ พระ เทพพรหม ทุกชั้นฟ้า ต้องลงมาโมทนาบุญเพราะเป็นบุญใหญ่มากครับ

มีเหรียญที่แจกดังนี้ครับ
    - เหรียญเนื้อตะกั่ว จำนวน 1 เหรียญ (เหรียญที่สามแถวบน)
    - เหรียญเนื้อนิเกิล จำนวน 5 เหรียญ (เหรียญที่สี่แถวบน)
    - เหรียญเนื้อทองเหลือง จำนวน 6 เหรียญ (เหรียญที่ห้าแถวล่าง)
    - เหรียญเนื้อทองแดงรมดำ จำนวน 3 เหรียญ (เหรียญที่หกแถวล่าง)
    - เหรียญเนื้อทองแดงจ่าเงา จำนวน 4 เหรียญ (เหรียญที่เจ็ดแถวล่าง)
    - เหรียญเนื้อทองแดงผิวไฟ จำนวน 5 เหรียญ (เหรียญที่แปอแถวล่าง)

กติกาการแจก
    1...จองได้ท่านละ 1 เหรียญครับ แบบไหนก็ได้ จนกว่ารายการนั้นจะหมด
    2...การจัดส่งจะจัดส่งให้ฟรีก่อนวันที่ 30 มิ.ย 56 ครับ

จากกระทู้ ขอเชิญร่วมสร้างเหรียญพระอุปคุต งานแทนคุณแผ่นดิน ด่วนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      547.6 KB
      เปิดดู:
      1,516
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2013
  2. matharisma

matharisma เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับเหรียญเนื้อตะกั่วครับ อนุโมทนาครับ ที่อยู่แจ้งทาง pm ครับ

3. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    เลือกได้ดีครับ เนื้อตะกั่วรับพลังงานได้ดีรองจากทองคำครับ ซึ่งมีเหรียญเดียวเท่านั้นครับ

4. คนดีจ้า

คนดีจ้า Active Member

ขอจองเหรียญทองเหลือง 1 เหรียญครับ ขอบพระคุณครับ ที่อยู่ทาง PM ครับ

5. tayphone

tayphone เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ
    - เหรียญเนื้อนิเกิล จำนวน 5 เหรียญ (เหรียญที่สี่แถวบน)

จำนวน 1 เหรียญครับ ที่อยู่ทางพีเอ็มครับ

6. Dussadee Implee

Dussadee Implee Active Member

ขอจองเหรียญทองแดงรมดำ1เหรียญครับ
    ขออนุโมทนาบุญครับ
    (ที่อยู่แจ้งทางpmครับ)

7. Applelove

Applelove เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองเนื้อทองแดงรมดำค่ะ 1 เหรียญ
    แจ้งที่อยู่ทาง pm ค่ะ

8. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    ขอจองเหรียญนิเกิล 1 เหรียญครับ
    ขออนุโมทนาบุญครับ ที่อยู่จะ PM ไปนะครับ

9. ake_27

ake_27 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตจอง เหรียญเนื้อนิเกิล 1 เหรียญ ครับ ที่อยู่แจ้งทาง pm ครับ
    โมทนา สาธุ ครับ :cool:

10. Satangclub

Satangclub เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2012
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอรับเหรียญเนื้อนิเกิล 1 เหรียญ (เหรียญที่สี่แถวบน)
    แจ้งที่อยู่ทาง pm ขอบคุณครับ
    :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2013
  11. LaoSarut

LaoSarut Active Member

31 สิงหาคม 2011
    ขออนุโมทนาครับ ขอรับหนึ่งเหรียญครับ เนื้ออะไรก็ได้ตามแต่ท่านผู้แจกครับ ขอบพระคุณครับ
    ๙๕/๒๑๙ หมู่ ๑ ต.บ้านใหม่ อ.สามพราน จ.นครปฐม ๗๓๑๑๐

12. policeiron

policeiron Active Member

- เหรียญเนื้อทองแดงจ่าเงา จำนวน 4 เหรียญ (เหรียญที่เจ็ดแถวล่าง)
    ขอจอง 1 เหรียญค่ะ ที่อยู่จะ PM ไปนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

13. artbuddhabless

artbuddhabless เป็นที่รู้จักกันดี

- เหรียญทองแดงรมเงาหรือทองแดงผิวไฟก็ได้ครับ จำนวน 1 เหรียญ ที่อยู่จะ PM ไปนะครับ ขอบคุณครับ

14. GarudaKong

GarudaKong เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2005
    เหรียญเนื้อนิเกิล
    ภัทรพงค์ ชินยศศักดิ์
    187 ม.16 ต.ทรายขาว อ.พาน จ.เชียงราย 57120

15. chinapat somtanaree

chinapat somtanaree เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอรับ 1 เหรียญครับ แล้วแต่ท่านผู้แจกครับ
    ชินพัฒน์ สมธนารีย์
    1/251 การเคหะรามคำแหง
    ซอยรามคำแหง 190/2
    ถนนรามคำแหง
    แขวงมีนบุรี
    เขตมีนบุรี
    จ.กรุงเทพฯ
    10510
    โมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลนะครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

16. พี่กอกล้วย

พี่กอกล้วย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 เหรียญครับ เนื้ออะไรก็ได้แล้วแต่วาสนาครับ

พีระวัฒน์ พวงบานเย็น

18/2 ม.5 ต.หน้าโคก อ.ผักไห่ จ.อยุธยา 13120

ขออนุโมทนาสาธุด้วยครับ

17. whitetiger

whitetiger เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2010
    ขออนุโมทนาครับ
    ขอรับเหรียญทองแดงรมดำครับ 1 เหรียญ
    นายปริญญา แน่นอุดร โรงพยาบาลบ้านไผ่ อ.บ้านไผ่ จ. ขอนแก่น 40110

18. atfirst

atfirst เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    ขอรับ เหรียญเนื้อทองแดงผิวไฟ 1 เหรียญครับ

อภินันท์ เพ็ญพานิชย์ (ห้อง317)
    สมศิริ อพาร์ทเมนท์ 30/259
    ซ.งามวงศ์วาน47 ถ.งามวงศ์วาน แขวงทุ่งสองห้อง
    เขตหลักสี่ กรุงเทพฯ 10210

ขอบคุณครับ

19. aipamz

aipamz เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2011
    ขอรับเหรียญเนื้อทองเหลือง ค่ะ

กรุณาส่ง
    วิษชนันท์ ตัณฑสุริยะ
    159/1 ถ.เทศบาลนิมิตรเหนือ แขวงลาดยาว
    เขตจตุจักร กรุงเทพฯ 10900

อนุโมทนาค่ะ

20. ohgreat

ohgreat Active Member

ขอรับเนื้อทองแดงจ่าเงาครับ

ที่อยู่ ธนากร เพ็ญพานิชย์
    73/8 หมู่1 ซ.ชลประทาน ถ.เอกชัย ต.ลาดใหญ่
    อ.เมืองฯ จ.สมุทรสงคราม 75000