แจกฟรี หนังสือ สมเด็จพระวันรัต นิรันตร์ นิรนฺตโร

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เอตะทัคคะ, 19 มกราคม 2010.

1. เอตะทัคคะ

เอตะทัคคะ Active Member

2 พฤศจิกายน 2009
    แจกฟรี หนังสือ สมเด็จพระวันรัต นิรันตร์ นิรนฺตโร
    อดีตเจ้าอาวาสองค์ที่ ๗ ของวัดเทพศิรินทราวาส
    ท่านเป็นศิษย์ใกล้ชิดของท่านเจ้าประคุณสมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์ (ญาณวโร) และเป็นสหธรรมิก กับท่านเจ้าคุณนรรัตนราชมานิต(ธมฺมวิตกฺโก)
    ท่านเป็นสมเด็จฯ ที่ร่ำรวยมหาศาล จากมรดกของบิดามารดา แต่ท่านบริจาคทรัพย์สมบัติที่มีอยู่จนหมดสิ้น แม้แต่ หิรัญบัฏและสุพรรณบัฏของท่าน ท่านก็ให้นำมาหลอมสร้างพระ
    ท่านเป็นสมเด็จฯ ที่มีความรู้แตกฉานทั้งทางด้านภาษา และพระธรรมจนได้รับฉายาว่า ตู้พระไตรปิฎกเคลื่อนที่
    ท่านเป็นสมเด็จฯ ผู้เคร่งครัดในพระธรรมวินัย เป็นผู้ยึดมั่นในความกตัญญู เป็นผู้ทำนุบำรุงวัด และพระพุทธศาสนาให้มีความเจริญรุ่งเรือง
    ท่านเป็นสมเด็จฯ ที่ออกบิณฑบาตเป็นประจำทุกวัน จนกระทั่งบั้นปลายของชนม์ชีพ
    ท่านเป็นสมเด็จฯ ที่ไหว้ผู้ที่อ่อนอาวุโสกว่า
    ท่านเป็นสมเด็จฯ ที่เดินเท้าเปล่าจากวัดเทพศิรินทร์ไปวัดบวรนิเวศวิหารเป็นประจำ
    ท่านเป็นสมเด็จฯ ที่นั่งรถกระบะเก่า ๆ เมื่อต้องเดินทางไปต่างจังหวัด
    ท่านเป็นสมเด็จฯ ที่ในชีวิต ไม่ฟังวิทยุ ไม่ดูทีวี ไม่มีสิ่งอำนวยความสะดวกในกุฏิ
    ท่านคือ สมเด็จพระวันรัต นิรันตร์ พระอรหันต์กลางกรุงอีกองค์หนึ่งของวัดเทพศิรินทราวาส

หนังสือมีขนาดพ๊อคเก็ตบุ๊ค สองเล่ม เล่มแรกเป็นประวัติ และธรรมะ
    ส่วนอีกเล่มเป็นหนังสือรวมภาพพระเครื่องที่ท่านอธิษฐานจิต

แจกฟรีท่านละชุด (สองเล่ม) โดยส่งซองเปล่า(ขนาดใส่หนังสือพ๊อคเก็ตบุ๊คได้)
    จ่าหน้าซองถึงตัวท่านเอง พร้อมติดแสมป์ 15 บาท
    ส่งมาที่ สมชาย ปรางค์นวรัตน์
    126 หมู่ 16 .สุขสวัสดิ์ ต.บางพึ่ง อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130
    หนังสือมีจำนวนจำกัดเพียง 200 ชุดเท่านั้นครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. มุนีญา

มุนีญา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2007
    ขอรับ 1 ชุด แล้วจะส่งซองไปค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญและขอบคุณมากค่ะ

3. นักธรรมเอก

นักธรรมเอก เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาครับ
    ขอรับ ๑ ชุดครับ และจะส่งซองเปล่าพร้อมติดแสตมป์ส่งไปขอรับครับ

4. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ
    พอดีหากระทู้ไม่เจอ
    เลยไม่ได้โพสบอก
    ขอบพระคุณครับ

5. ขม

ขม เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2010
    อนุโมทนาครับ
    ขอรับ 1 ชุดครับ แล้วจะส่งซองไปครับ
    ขอบคุณครับ

6. frank0826

frank0826 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ส่งซองไปแล้วประมาณ 1 อาทิตย์แล้วครับยังไม่ได้รับเลย ไม่แน่ใจว่าได้รับซองหรือเปล่าครับถ้าอย่างไรแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

ชื่อผู้ส่ง บุญรัตน์ เหล่ามาลา

7. ครูเรือง

ครูเรือง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา ครับ
    ผมขอรับ 1 ชุด
    ส.อ.เรืองชัย ลวดทอง 61 หมู่ 12 ต.กุดชมภู
    อ.พิบูลมังสาหาร จ.อุบลราชธานี 34110 (จะส่งซองไปให้ ครับ)
    (ได้รับหนังสือแล้ว ครับ ดีมากๆ เลย ขอบคุณ ครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2011
  8. ernggame

ernggame Active Member

ขออนุโมทนา ครับจะส่งซองไปให้ ครับ)<!-- google_ad_section_end --> ผมขอรับ 1 ชุด
    จตุรงค์ พุ่มไสว 87/1ม.3ต.ป่าแดง อ.เมือง .จ.แพร่ 54000

9. tatoobuga

tatoobuga Active Member

17 พฤศจิกายน 2010
    ยังแจกอยู่หรือไม่ค่ะ ขอรับ 1 ชุดค่ะ
    แล้วจะจัดส่งซองไปค่ะ

10. ernggame

ernggame Active Member

ได้รับแล้วครับ
    ขอบพระคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->
    ขออนุโมทนาครับ

11. anan2099

anan2099 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2010
    ขออนุโมทนาสาธุ ขอรับด้วยครับ
    ขอขอบพระคุณล่วงหน้า
    แล้วจะส่งซองไปพรุ่งนี้เลย

12. little_duct

little_duct เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญด้วยครับ ขอรับ 1 ชุด ครับ
    แล้วจะรีบส่งซองไปให้ครับ

13. jowpoy

jowpoy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ชุดครับ เดี๋ยวจะจัดส่งซองไปให้
    กิตติคุณ

14. warodomsathan

warodomsathan เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    โมทนาบุญด้วยครับ

ขอรับหนังสือสมเด็จพระวันรัต นิรันตร์ 1 ชุด ครับ
    แล้วจะรีบส่งซองไปให้ครับ<!-- google_ad_section_end -->

15. ครูเรือง

ขออนุโมทนา ค่ะ
    ขอรับหนังสือ 1 ชุด ค่ะ (จะส่งซองไปให้ นะคะ)
    นางพิศมัย อ่อนละออ 40 ถ.เทศบาล 1 ต.วาริน
    อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี 34110

ได้รับหนังสือแล้ว ค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2013
  16. sky6

sky6 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ
    ขอรับหนังสือด้วย 1 ชุดครับ
    จะส่งซองติดแสดมป์ 15 บาท ส่งไปให้ครับ
    ประพัฒน์ ไชยโยธา

17. ton2499

ton2499 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัดดีครับ
    ผม ชื่อ วงศกร พรหมเสนะ
    ขอจองด้วยนะครับ

18. ครูเรือง

หนูขอรับ 1 ชุด ค่ะ
    น.ส.เยาวลักษณ์ ลวดทรง 725/2 บ.นครอรัญขนส่ง จำกัด ถ.ท้าวสุระ
    ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000 (จะส่งซองไปให้ ค่ะ)

ได้รับหนังสือแล้วค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2013
  19. ton2499

ton2499 เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับ
    ขออนุโมทนานะครับ
    ผมขอรับด้วยนนะครับ
    ผมชื่อ วงศกร พรหมเสนะ (น้องต้น)
    บ้านเลขที่ 81/1 วชิรา ซอย16 ถนนทะเลหลวง
    ตำบลบ่อยาง อำเภอเมือง
    จังหวัดสงขลา 90000
    ขอบคุณนะครับ

20. warodomsathan

warodomsathan เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยครับ

ผมได้รับหนังสือสมเด็จพระวันรัต นิรันตร์ (ไม่มีระหว่างว่างเว้น) ขอบพระคุณมากครับ