แจกพระหลวงพ่อทวดรุ่น บูรณะอุโบสถ และ พระเจ้าตากสิน ของมีน้อย

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย dinso, 4 มีนาคม 2012.

1. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    แจกพระแท้จากวัดหน้าพระธาตุ หลวงพ่อทวดเสกโดยเกจิดังเมืองนครศรีธรรมราช พ่อท่านเอื้อม วัดบางเนียน พ่อท่านนวล วัดไสหร้า พ่อท่านเนียม วัดบางไทร และพระครู 4 กา (4 องค์ พระครูกาเดิม กาชาด กาแก้ว และการาม รักษาพระบรมธาตุ) พิธีเดียวกับหลวงพ่อทวด-พ่อท่านคล้าย ....แต่องค์นี้่ ด้านหลังไม่ฝั่งเม็ดจินดามณีนะครับ แท้จากวัด รายการละ 89 บาท
    ......................................................
    พระผงสมเด็จพระเจ้าตากสิน รุ่น 1 วัดเขาขุนพนม มี2เนื้อ สีดำกับน้ำตาล หลังรูปรอยพระบาท แท้จากวัด รายการละ 100 บาท
    ...............................
    วันพุธ ผมจะไปวัดอีกครั้ง เปิดจองได้ทุกพิมพ์ ทุุกเนื้อ มีครบครับ ลงชื่อได้ครับ ส่งได้ วันจันทร์ 12 /03/ 55

รอบแรก
    รายการที่ 1 พระหลวงพ่อทวด รุ่นบูรณะอุโบสถ 89 บาท คุณthammha 2 องค์
    รายการที่ 1.1 พระหลวงพ่อทวด รุ่นบูรณะอุโบสถ 89 บาท คุณตวงธันยา 1องค์

รายการที่ 4. พระสมเด็จพระเจ้าตากสิน รุ่น 1 เนื้อดำ 100 บาท มีน้อย คุณthammha 1องค์
    รายการที่ 5 พระสมเด็จพระเจ้าตากสิน รุ่น 1 เนื้อน้ำตาล 100 บาท มีน้อย คุณthammha 1องค์

วันพุธ ผมจะไปวัดอีกครั้ง เปิดจองได้ทุกพิมพ์ ทุุกเนื้อ มีครบครับ ลงชื่อได้ครับ ส่งได้ วันจันทร์ 12/03/55
    เพิ่ม รอบสอง ลงชื่อจองได้ครับ

รายการที่ 1.2 พระหลวงพ่อทวด รุ่นบูรณะอุโบสถ 89 บาท คุณยุ่นปี่
    รายการที่ 1.3 พระหลวงพ่อทวด รุ่นบูรณะอุโบสถ 89 บาท คุณตวงธันยา
    รายการที่ 1.4 พระหลวงพ่อทวด รุ่นบูรณะอุโบสถ 89 บาท คุณtatoobuga
    รายการที่ 1.5 พระหลวงพ่อทวด รุ่นบูรณะอุโบสถ 89 บาท มีสมาชิกจอง
    รายการที่ 1.6 พระหลวงพ่อทวด รุ่นบูรณะอุโบสถ 89 บาท คุณพยอม37 จอง
    รายการที่ 1.7 พระหลวงพ่อทวด รุ่นบูรณะอุโบสถ 89 บาท
    ........เหลือองค์สุดท้าย...........พร้อมส่ง

รายการที่ 4.2 พระสมเด็จพระเจ้าตากสิน รุ่น 1 เนื้อดำ 100 บาท มีน้อย คุณthammha 1 องค์
    รายการที่ 4.3 พระสมเด็จพระเจ้าตากสิน รุ่น 1 เนื้อดำ 100 บาท มีน้อย คุณยุ่นปี่
    รายการที่ 4.4 พระสมเด็จพระเจ้าตากสิน รุ่น 1 เนื้อดำ 100 บาท มีน้อย

รายการที่ 5.2 พระสมเด็จพระเจ้าตากสิน รุ่น 1 เนื้อน้ำตาล 100 บาท มีน้อย คุณยุ่นปี่
    รายการที่ 5.3 พระสมเด็จพระเจ้าตากสิน รุ่น 1 เนื้อน้ำตาล 100 บาท มีน้อย คุณตวงธันยา
    รายการที่ 5.4 พระสมเด็จพระเจ้าตากสิน รุ่น 1 เนื้อน้ำตาล 100 บาท มีน้อย คุณตวงธันยา
    รายการที่ 5.5 พระสมเด็จพระเจ้าตากสิน รุ่น 1 เนื้อน้ำตาล 100 บาท มีน้อย คุณtatoobuga
    รายการที่ 5.6 พระสมเด็จพระเจ้าตากสิน รุ่น 1 เนื้อน้ำตาล 100 บาท มีน้อย
    .........เหลือแค่อย่างละองค์แล้วครับ สีน้ำตาล กะสีดำ.......ต้องรอวัดไปเอามาเพิ่มครับ วันนั้นไปเหมาวัดมาเลย

ลงชื่อ และ โอนมาที่ นายมงคล วทนะศิลป์ ธ.ทหารไทย สาขาทุ่งสง
    เลขที่บัญชี 410-2-21990-6

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2012
  2. dinso

ข้อมูล พระผงพระเจ้าตากสิน รุ่น 1 สร้างพร้อมแบบเหรียญครับ พิธีเดียวกันครับ
    .........................................
    สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช เป็นพระมหากษัตริย์ผู้ทรงกอบกู้เอกราชชาติไทย ชาวไทยทุกคนจึงถวายความเคารพนับถือพระองค์ท่าน รวมสร้างวัตถุบูชาเพื่อน้อมรำลึกถึงพระอัจฉริยภาพ วัตถุมงคลพระบรมฉายาลักษณ์สมเด็จพระเจ้าตากสินหลายรุ่น จึงได้รับความนิยมจากนักสะสมวัตถุมงคล...? หนึ่งในนั้นคือเหรียญที่จัดสร้างโดยวัดเขาขุนพนม อ.พรหมคีรี จ.นครศรีธรรมราช สถานที่ที่สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราชเคยผนวช และปัจจุบันยังเปิดเป็นสถานที่ท่องเที่ยวทางประวัติศาสตร์ ที่รายล้อมด้วยธรรมชาติอันงดงาม มีถ้ำที่เรียกว่า "ถ้ำภูตากฟ้า" ที่พระองค์ท่านเคยนั่งวิปัสสนา ขณะทรงผนวช ณ บริเวณนี้...? สำหรับเหรียญสมเด็จพระเจ้าตากสิน ของวัดเขาขุนพนมรุ่นล่าสุด มีรูปทรงรายละเอียดชัดเจน เป็นเนื้อโลหะ ทั้งสามกษัตริย์, เงิน, นาค, รมดำ ด้านหน้าเหรียญเป็นรูปสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราชครึ่งองค์ ส่วนด้านหลังเป็นรอยพระพุทธบาทที่วัดเขาขุนพนม วัตถุประสงค์การจัดสร้างเพื่อนำรายได้จากการเช่าบูชา ไปสร้างพระบรมราชานุสาวรีย์...? เมื่อวันที่ 19 ส.ค.2553 ได้มีการจัดพิธีบวงสรวงวางศิลาฤกษ์และปลุกเสกเนื้อมวลสารสำหรับเป็นส่วนประกอบในองค์เหรียญรุ่นนี้ พร้อมทั้งได้ปั๊มพิมพ์นำฤกษ์ออกมาจำนวนหนึ่ง โดยพระเทพวินยาภรณ์ เจ้าอาวาสวัดพระมหาธาตุวรมหาวิหาร จ.นครศรีธรรมราช เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ จากนั้นจะมีพิธีพุทธาเทวาภิเษก 2 ครั้งคือ ในวันที่ 21 ธ.ค.2553 และวันที่ 28 ธ.ค.2553 ณ วัดเขาขุนพนม มีพระเกจิอาจารย์ชื่อดังสายใต้และสายจันทบุรีร่วมปลุกเสก...? นอกจากนี้ ทางวัดกำหนดจัดงานรำลึกถึงพระองค์ท่าน ตั้งแต่วันที่ 26 ธ.ค.2553 ถึง 4 ม.ค.2554 ซึ่งช่วงจัดงานจะมีการแจกเหรียญพิมพ์นำฤกษ์ให้ผู้บริจาคทำบุญ มีทั้งแบบที่เป็นทรงม้าปราบศึก, ทรงม้า, นั่งบัลลังก์, สามกษัตริย์ครึ่งพระองค์ เป็นต้น การจัดงานครั้งนี้ได้ผู้สนับสนุนใหญ่อย่างอาจารย์พุทธพร แข็งแรง ผู้ที่เคยร่วมบุกเบิกการจัดงานสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราชที่วงเวียนใหญ่ กรุงเทพฯ มาแล้วหลายครั้ง มาคราวนี้ก็ได้มาร่วมอนุโมทนาบุญที่นี่อีก พร้อมทั้งรวบรวมเงินจากกองผ้าป่ามาสมทบทุนสร้างพระบรมราชานุสาวรีย์ครั้งนี้ด้วยเช่นกัน
    ...ที่มา นสพ.ข่าวสด

3. thammha

thammha เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    ขอรับหลวงปู่ทวด 2 องค์ และสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช 2องค์สีดำและน้ำตาลอย่างละ 1 องค์ครับ

4. ตวงธันยา

ตวงธันยา เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
    ขอบูชารายการที่4เนื้อน้ำตาลจ้ะ
    หลวงปู่ทวด3องค์ต่างกันอย่างไร
    ขอบูชาด้วยถ้าเหมือนกันขอบูชา1องค์จ้ะ

5. ยุ่นปี่

ยุ่นปี่ Active Member

18 สิงหาคม 2011
    คุณดินสอครับ มีเหลือไหมครับ หากมีจะขอแบ่งด้วยครับ
    อนุโมทนาครับ
    พรชัย

6. dinso

รับทราบการจอง รบกวนเช็ค Pm ด้วยครับ รายการพระ

7. dinso

มีครับ แต่เหลือน้อยมาก พระเจ้าตาก ทั้ง2เนื้อเพราะ เท่าที่เห็นมีรวมกัน 10 กว่าองค์ได้ครับ ตู้วัด...
    หลวงพ่อทวดยังมีครับ

8. dinso

รับทราบครับ พระเจ้าตาก รอผมไปเอาวันพุธครับ วันมาฆะครับ ผมมีในมืออย่างละองค์ ครับ วันพุธจะไปวัด ครับ .....หลวงพ่อทวด 3 องค์ เหมือนกันครับ

9. ยุ่นปี่

ขอจองเนื้อนำตาลและดำเนื้อละ 1 องค์ครับ
    ไม่ทราบว่ามีหลวงปู่ทวดเหลือไหมครับ?
    ขอบคุณครับ
    พรชัย

10. dinso

รับทราบการจองครับ มีเหลือพอสมควรครับ พ่อทวด รุ่นบูรณะอุโบสถ

11. ยุ่นปี่

จองหลวงปู่ทวดรุ่นบูรณะอุโบสถ 1 องค์ครับ
    ขอบคุณครับ
    พรชัย

12. ตวงธันยา

ถ้าจะไปรับอย่างนั้น
    ก็มีอย่างไม่จำกัดซิ
    ขอบูชาพระเจ้าตากสิน เนื้อน้ำตาลเพิ่ม
    เนื้อขาวไม่มีหรือและถ้าเป็นเนื้อสีดำจะมืดไหมเอ่ย
    เพราะเห็นรูปภาพแสดงสีน้ำตาลด้านหน้า
    ด้านหลังสีดำ มองไม่ถนัดจ้า

13. dinso

ต้องจำกัดครับ เพราะว่า พระเจ้าตาก จากที่ดูวัดเหลือสัก 10กว่าองค์ ผมจะเก็บเองด้วยครับ ต้องรีบไปเพราะมีงานใหญ่มาก งาน แห่ผ้าขึ้นธาตุ คนร่วมหมื่นคนอ่ะครับ ไปช้าหมดแน่ๆ... ลงชื่อจองก่อนได้ครับ มันมีแค่ 2เนื้อครับ ...สีดำกะน้ำตาล เดี่ยวคืนนี้ถ่ายให้ดูใหม่ครับ...จะสลับให้ดูนะครับ

14. dinso

วันนี้งานz,เยอะมากครับไม่งั้นจะไปเก็บกันเหนียวไว้บ้างกลัวหมดครับ...ยังไม่ได้เก็บไว้เลยครับ..:'(....ลุ้นๆ

15. dinso

ย้าย ไปวัด วันอาทิตย์ ส่งของได้ วันจันทร์ 12 /03/ 55

16. ตวงธันยา

ตกลงให้บูชาอย่างละองค์ใช่ไหม
    เพิ่มได้อีกหรือเปล่า
    พรุ่งนี้เช้าไปทำงานจะโอนให้ทั้งหมดเลย3กระทู้
    ช่วยตอบด่วนถ้าได้
    จองเพิ่มรายการ1.3และ5.4นะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2012
  17. dinso

บูชาได้ครับ ...เดี่ยวจัดการให้ครับ
    พระพ่อทวดยังมีเยอะ แต่พระเจ้าตาก...ได้ตามที่ลงไว้ครับ เดี่ยวผมเดินทางไปวัดถ้ามีมากกว่าจะแจ้งเพิ่มครับ แอบกังวล ว่าจะหมดครับพระเจ้าตาก...เรื่องเิงินโอน ถ้าคุณตวงจะรอไว้ผมไปวัดมาก่อนค่อยโอนก็ได้ครับ จะได้แจ้งทีเดียว ครับ หรือแล้วแต่สะดวกครับ ถ้าเกินมาเดี๋ยวผมโอนกลับให้ครับ..
    ...............................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2012
  18. dinso

ได้รับเงินแล้วครับคุณตวง

19. tatoobuga

tatoobuga Active Member

17 พฤศจิกายน 2010
    รายการที่ 4.4 พระสมเด็จพระเจ้าตากสิน รุ่น 1 เนื้อดำหรือน้ำตาลจะดีมาก ถ้ายังมีของ ขอจอง 1 องค์ค่ะ รบกวนแจ้งด่วนค่ะว่ามีหรือไม่ จะได้โอนพรุ่งนี้ค่ะ

20. dinso

ผมจะไปวัดพรุ่งนี้อย่างช้า วันอาทิตยืครับ ของมีน้อยไม่รู้สีน้ำตาลมีอีกไหม จะเอา 1หรือ2องค์ครับ ถ้ามีสีน้ำตาล หมายถึงเอาน้ำตาลแทนใช่ไหมครับหรือเหมา2เรย
    จองไว้แล้วโอนมาวันจันทร์ก้อได่ครับ