แจกพระสิหิงค์ของแท้เมืองนครศรีธรรมราช เหลือ 1 ชุด

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย dinso, 4 มีนาคม 2012.

1. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    แจกพระพุทธสิหิงค์
    รายละเอียด
    พระพุทธสิหิงค์และพระเทวราชโพธิสัตว์จอมราชันย์ จตุคามรามเทพ
    รุ่นจักพรรดิมหาราช
    จัดสร้างโดย คณะกรรมการฝ่ายจัดหาทุนศูนย์อำนวยการส่งเสริมจริยธรรมเยาวชน จังหวัดนครศรีธรรมราช

วัตถุประสงค์
    1. เพื่อการระดมทุนจัดตั้งกองทุนส่งเสริมคุณธรรมจริยธรรมเยาวชน จังหวัดนครศรีธรรมราช
    2.จัดสร้างพระพุทธสิหิงค์บูชา ขนาดหน้าตัก 9 นิ้ว มอบให้ 99 โรงเรียน ถวายเป็นพุทธบูชา และน้อมถวาย เป็นพระราชกุศลแด่ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวในวโรกาสพระชนมายุ 80 พรรษา

พิธีกรรมการจัดสร้างวัตถุมงคล

1. บวงสรวงและสักการบูชา ขอพรบารมี จากพระพุทธสิหิงค์ จังหวัดนครศรีธรรมราช (พ.ย.49)
    2.บวงสรวงและสักการบูชา ขอพรบารมี จากพระพุทธสิหิงค์ จังหวัดเชียงใหม่ (พ.ย.49)
    3.บวงสรวงและสักการบูชา ขอพรบารมี จากพระพุทธสิหิงค์ จังหวัดกรุงเทพ (พ.ย.49)
    4.บวงสรวงและสักการบูชา ขอพรบารมี จากองค์พ่อจตุคามรามเทพ (พ.ย.49)
    5.ประกอบพิธีปลุกเสกชนวนมวลสาร พุทธาภิเษกวัตถุมงคลที่แจก กดพิมพ์นำฤาษ์และประกอบพิธีเททอง ณ วัดพระมหาธาตุ จังหวัดนครศรีธรรมราช (ธ.ค.49)
    6.ประกอบพิธีกรรมบวงสรวงเทพยดาอารักษ์ จ้าวสมุทร และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ น่านน้ำทะเลอ่าวไทย (ธ.ค.49)
    7.ประกอบพิธีกรรมบวงสรวงเทพยดาอารักษ์ จ้าวสมุทร และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ น่านน้ำทะเลอันดามัน (ภูเก็ต) (ม.ค.50)
    8. ประกอบพิธีกรรมบวงสรวงเทพยดาอารักษ์ เทพเจ้าแห่งขุนเขาและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ (ม.ค.50)

9. จัดขบวนช้างศึก ม้าศึก ธงชัยสุริยันจันทรา อันเชิญพระพุทธสิหิงค์จำลอง แห่เสาหลักเมือง และองค์พ่อจตุคามรามเทพ ประกาศบุญญาบารมี (ม.ค.50)

10.ประกอบพิธีมหาจักรพรรดิพุทธาภิเษก-มหาจักรพรรดิเทวาภิเษก ณ มณฑลพิธี จังหวัดนครศรีธรรมราช โดยอาราธนาพระมหาเถระ เจริญพุทธมนต์ สวดธัมมจักกัปวัตนสูตร และอาราธนาพระเกจิอาจารย์ผู้ทรงวิทยาคม 99 รูป ทั่วประเทศอธิษฐานจิตมหาพุทธาภิเษก ตามแบบโบราณประเพณีศรีวิชัย (ม.ค.50)
    11.พิธีบวงสรวงขอขมา ทำลายบล๊อกพิมพ์ วัตถุมงคลทุกรายการ และเก็บรวบรวมไว้ในพิพิธภัณฑ์ (ม.ค.50)
    12. พิธีสมโภชวัตถุมงคล โดยกราบอาราธนานิมนต์ พระสงฆ์ทรงสมณศักดิ์ จาก 23 อำเภอๆ ละ 9 รุป เจริญพระพุทธมงคลสมโพชมงคลวัตถุ เป็นเวลา 23 วัน ณ ศูนย์อำนายการส่งเสริมคุณธรรมจริยธรรมเยาวชน จังหวัดนครศรีธรรมราช

ชนวนโลหะธาตุ และผงว่านมวลสารมหามงคล
    1. แผ่นพระยันต์ ทองคำแท้ จารอักขระเวบยันต์มหายจักรพรรดิ์
    2.ชนวนโลหะจากการสร้างพระกริ่งวัดสุทัศน์ วัดบวรนิเวศ วัดราชาธิวาส วัดระฆังโฆษิตาราม ฯลฯ
    3.แผ่นพระยันต์ ขนาดใหญ่ (จารอักขระเลขยันต์มหาจักรพรรดิ, ยันต์มหามงคล 108, ยันต์นะ 14 และยันต์มหาลาภโภคทรัพย์)
    4.แผ่นพระยันต์ ของพระเกจิอาจารย์ทั่วประเทศ
    5.ชนวนโลหะธาตุกายสิทธิ์จากสถานทีศักดิ์สิทธิ์ต่างๆทั่วประเทศ
    6.ผงว่านและมวลสารจากสถานที่ศักดิ์สิทธิ์ต่างๆ ทั่วประเทศ
    7.ชนวนที่ได้จากการบอกบุญ รับบริจาคชนวนโลหะและมวลสารมหามงคลจากประชาชนทั่วไป
    8.แผ่นทองจากผู้มีจิตศรัทธา ร่วมบูชาเสริมดวงชะตาบารมี
    9.ชนวนมวลสารผงพระกรุเก่า ทั่วประเทศ
    .................................................
    ขอบคุณข้อมูล [url=http://www.jatukarm-bless.com/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2012
  2. dinso

มี 4 เนื้อ นะครับ สีแดง สีดำ สีขาว และสีลาย (เนื้อก้นครก) สีละ 3พิมพ์ครับ

ค่าจัดส่ง รายการละ 99 บาท
    ลงชื่อ และ โอนมาที่ นายมงคล วทนะศิลป์ ธ.ทหารไทย สาขาทุ่งสง
    เลขที่บัญชี 410-2-21990-6

......................................................

รายการ ที่ 1.1 พระพุทธสิหิงค์ สีแดง องค์ที่ 1 คุณ thammha
    รายการ ที่ 1.2 พระพุทธสิหิงค์ สีแดง องค์ที่ 2 คุณ thammha
    รายการ ที่ 1.3 พระพุทธสิหิงค์ สีแดง องค์ที่ 3 คุณ thammha

รายการ ที่ 2.1 พระพุทธสิหิงค์ สีดำ องค์ที่ 1 คุณ thammha
    รายการ ที่ 2.2 พระพุทธสิหิงค์ สีดำ องค์ที่ 2 คุณ thammha
    รายการ ที่ 2.3 พระพุทธสิหิงค์ สีดำ องค์ที่ 3 คุณ thammha

รายการ ที่ 3.1 พระพุทธสิหิงค์ สีขาว องค์ที่ 1 คุณตวง
    รายการ ที่ 3.2 พระพุทธสิหิงค์ สีขาว องค์ที่ 2 คุณตวง
    รายการ ที่ 3.3 พระพุทธสิหิงค์ สีขาว องค์ที่ 3 คุณตวง

รายการ ที่ 4.1 พระพุทธสิหิงค์ สีลาย เนื้อก้นครก องค์ที่ 1 คุณ thammha
    รายการ ที่ 4.2 พระพุทธสิหิงค์ สีลาย เนื้อก้นครก องค์ที่ 2 คุณ thammha
    รายการ ที่ 4.3 พระพุทธสิหิงค์ สีลาย เนื้อก้นครก องค์ที่ 3 คุณ thammha
    ........................................................
    เพิ่มรอบ 2 มีอีกแค่ 1 ชุด ชุดละ 1 องค์ครับ หมดแล้วต้องไปหาเพิ่มครับ เปิดให้อีกชุดละกันครับ

รายการ ที่ 1.4 พระพุทธสิหิงค์ สีแดง องค์ที่ 4 คุณ kananclub
    รายการ ที่ 2.4 พระพุทธสิหิงค์ สีดำ องค์ที่ 4 คุณยุ่นปี่
    รายการ ที่ 3.4 พระพุทธสิหิงค์ สีขาว องค์ที่ 4 คุณ thammha ผมแถมให้จะได้มีครบ 4 สี
    รายการ ที่ 4.4 พระพุทธสิหิงค์ สีลาย เนื้อก้นครก องค์ที่ 4 คุณยุ่นปี่
    .........................................................
    ผมจะไปวัดอีกครั้ง เปิดจองได้ทุกพิมพ์ ทุุกเนื้อ มีครบครับ ลงชื่อได้ครับ ย้าย ไปวัด วันอาทิตย์ ส่งของได้ วันจันทร์ 12 /03/ 55
    เพิ่ม รอบสาม ลงชื่อจองได้ครับ
    ..................................................
    พร้อมส่ง เหลือ 1ชุด
    รายการ ที่ 1.5 พระพุทธสิหิงค์ สีแดง
    รายการ ที่ 2.5 พระพุทธสิหิงค์ สีดำ
    รายการ ที่ 3.5 พระพุทธสิหิงค์ สีขาว
    รายการ ที่ 4.5 พระพุทธสิหิงค์ สีลาย เนื้อก้นครก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2012
  3. ตวงธันยา

ตวงธันยา เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เห็นรูปค่ะ
    ขอจองเนื้อขาวได้ไหมเอ่ย
    ทั้งสามรายการสีขาว
    จะปิดคอมแล้วนะยังไม่มีภาพขึ้นเลย
    พรุ่งนี้เช้าโอนผ่านทางเอทีเอ็มพร้อม
    smsยืนยันให้เหมือนเดิมค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2012
  4. dinso

5. dinso

ได้ครับ จอง 3 องค์นะครับคุณตวง...เห็นรูปแล้วใช่ไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2012
  6. ตวงธันยา

ตวงธันยา เป็นที่รู้จักกันดี

โอเคค่ะพอดีจังหวะเปลี่ยนหน้า
    ก็เลยเห็นภาพแล้วค่ะ
    เดาถูก

7. thammha

thammha เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    ขอจองรายการที่เหลือครับ ขอบพระคุณครับ

8. dinso

รับทราบครับ 9 องค์นะครับ

9. kananclub

kananclub เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ ที่ 1.4 พระพุทธสิหิงค์ สีแดง องค์ที่ 4

ยังมีอยู่มั้ยคะ ถ้ามี ขอจองรายการนี้ค่ะ

10. dinso

มีครับ รับทราบการจองครับผม

11. dinso

เหลือ 2 องค์ครับ สีดำ และสีลาย (เนื้อก้นครก)

12. ยุ่นปี่

ยุ่นปี่ Active Member

18 สิงหาคม 2011
    จองครับ
    เหลือ 2 องค์ครับ สีดำ และสีลาย (เนื้อก้นครก)
    พรชัย

13. dinso

...........................
    รับทราบการจองครับ
    วันพุธ ผมจะไปวัด จะจองเพิ่มหรือจะเปลีั่ยนเนื้อไหมครับ หรือว่าเอาตามนี้ครับ

14. dinso

รับทราบการจอง ตามที่แจ้งครับ

15. dinso

ส่งของให้คุณkananclub แล้วครับ RF965283396TH

16. dinso

ย้าย ไปวัด วันอาทิตย์ ส่งของได้ วันจันทร์ 12 /03/ 55

17. dinso

พระดี สะสมเป็นชุด สวยงามครับ การันตีความแท้ จากวัดครับ...

18. dinso

พิเศษ สั่งเป็น ชุด 4 สี แถมพระ 2 สมเด็จ ด้านนึงหลวงพ่อทวดด้านนึงสมเด็จโต...เสกพิธิใหญ่ในงานอมตมหามงคล วัดใหม่อมตรส 9 ธค. 54 เกจิ 29รูป....เสกเดี่ยวพิเศษ หลวงปู่ นาม วัดน้อยชมภู่ ..อันนี้แถมให้อีก 1องค์ครับ
    ...........................................
    จะไปวัดแล้วอีกนานกว่าจะไปอีกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2012
  19. dinso

ส่งของให้ คุณ thammha
    ...........คุณ ตวงธันยา
    ............คุณ ยุ่นปี่
    .....เลขส่ง ตาม PM...นะครับ

20. dinso

ส่งของให้ คุณ thammha
    ...........คุณ ตวงธันยา
    ............คุณ ยุ่นปี่
    .....เลขส่ง ตาม PM...นะครับ