แก้บนเรื่องลูกกับศาลหลักเมืองอย่างไร

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย สมถการณ์, 3 มิถุนายน 2009.

1. สมถการณ์

สมถการณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007

แต่งงานมาพอสมควรอยากมีลูกมาก เลยไปขอบนบานกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์หลายที่เหมือนกันค่ะ ตอนนี้ท้องแล้ว แต่ยังไม่ได้ไปแก้เลย ก็กังวลอยู่ว่าจะแก้แบบไหน เพราะมีคนรู้จักบอกมาหลายแบบมากเลยบวกกับที่เรารู้มาก่อนหน้านั้นอีก เลยทำเอางงไปหมด อยากถามผู้รู้หน่อยน่ะค่ะว่าเราควรแก้อย่างไรจึงจะถูกต้อง ขอไว้ดังนี้ค่ะ

- ขอที่ศาลหลักเมืองกรุงเทพฯ ว่าเทวดาหรือนางฟ้าองค์ใด ณ ที่นี้ที่ใกล้หมดอายุขัยขอจงมาเกิดเป็นลูกของข้าพเจ้า

* ตั้งใจจะพาลูกในท้องไปกราบไหว้และถวายละครชาตรี
    * ญาติบอกว่าต้องหมั่นทำบุญให้เยอะๆ เพราะลูกมีบุญสูง (เทวดา) จะได้อยู่กับเรานานๆ
    * ต้องถวายลูกให้เป็นลูกขององค์ท่าน จะได้ปลอดภัยแข็งแรง
    * เวลาไปกราบไหว้ให้อธิฐานจิตขอขาดจากองค์ท่าน มิฉนั้นจะอยู่กับเราไม่นาน

- ขอเจ้าแม่เขาสามมุกไว้ด้วยค่ะ

* ตั้งใจจะพาลูกในท้องไปกราบไหว้และทำบุญ

นอกนั้นก็อาจมีที่อื่นอีก ซึ่งเพื่อนบอกว่าถ้าจำไม่ได้หรือไม่สามารถไปได้ด้วยตัวเอง ก็ให้จุดธูปกลางแจ้งแล้วตั้งอธิษฐานจิต

จริงๆ ก็รู้ค่ะ ว่าเรื่องบนบานสานกล่าวกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทำแล้วต้องแก้ไม่เช่นนั้นอาจเกิดอันตรายกับตัวเราเอง แต่เพราะความอยากได้(ลูก)อยากมี(ลูก) รอมานานมากไม่เป็นผล จึงต้องพึ่งพาสิ่งศักดิ์สิทธิ์

วานผู้รู้ช่วยให้ความกระจ่างด้วยนะคะ อนุโมทนาค่ะ

2. Likely

Likely เป็นที่รู้จักกันดี

รักษาสัจจะ ก็เป็นที่น่าชื่นชมมากแล้วค่ะ
    สาธุ
    ขอให้คุณพี่ และลูก มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตค่ะ^-^