เอาแร้วไง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย เมธาวี1, 1 ธันวาคม 2014.

1. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนนี้คนในหมู่บ้านขี่รถชนต้นไม้ตาย เลือดสาด สมองไหล อยู่ใกล้กับสวนยางพารา เอาแล้วไง ตอนกลางคืนไปกรีดยางบรรยากาศก็น่ากลัวอยู่แล้ว อันนี้มาตายใส่อีก แบบนี้เรียกตายโหงใช่ป่ะ ไม่รู้วิญญาณจะยังอยู่ตรงนั้นหรือเปล่า กำ ทำยังไงดี

2. chaokhun

chaokhun เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    ญาติมารับศพไปจัดการตามประเพณี คงตามญาติกลับบ้านไปแล้ว

3. น้องใหม่ 2008

น้องใหม่ 2008 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2014
    มีเพื่อนแล้วไงตอนกรีดยาง จะได้ไม่ต้องกลัวอีกไง

4. Despel2ado

Despel2ado Active Member

รอญาติมารับ พระมาทำพิธีเรียกวิญญาณครับ เดี๋ยวเขาก็ตามกลับไปครับ
    คล้ายๆของผม มีรถจักรยานยนต์ แหกโค้งมาตายข้างกำแพงบ้านยายใกล้ห้องที่ผมนอน เวลาไปบ้านยาย แต่ดันมาตายวันที่ผมไปนอนพอดี ตะหงิดใจๆนิดหนึ่ง
    เอาเป็นว่าอย่าคิดไปเองดีกว่าครับเดี๋ยวคิดมากจิตเรากลัวไปเองอีก
    ไหว้พระ สวดมนต์ตามปกติครับ

5. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    อยู่ตรงนั้นแหละ
    เจอก็ชวนคุยไปเรื่อย ๆ แล้วกัน
    อยากให้ไปไว ๆ ก็ขอหวยเลย

6. mummamman

mummamman เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    ทุกวันนี้ก็กิน หมูตาย ปลาตาย กุ้งตาย

แถมบางทีมันยังไม่ตายไปทำมันตายอีกแล้วมากินมัน

แล้วจะกลัวอะไรกับคนตายครับ มันก็เหมือนๆกัน

7. น้องใหม่ 2008

น้องใหม่ 2008 เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าพูดแบบนั้น ผมกลัวข้าวมันไก่ตาย ก๋วยเตี๋ยวหมูตาย กระเพราะกุ้งหมึกตาย ว่าแล้วไปหาพระคล้องคอกันผีไก่ หมูและผีทะเลก่อนครับ

8. sirigul

sirigul เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่อยู่ตรงนั้นทุกรายหรอก ถ้าเค้าถึงฆาต คือหมดอายุก็ไปตามทาง แต่ถ้ายังไม่หมดอายุก็อยู่ตรงนั้นแหละ ไม่ต้องกลัวหรอก เราไม่ได้ทำเค้าตายนี่ จะมาอะไรกะเราละ ดีเสียอีกไอ้ความกลัวนี่ ตัวตั้งสมาธิเลย ท่องพุธโธอย่างเดียว เผลอๆเข้าฌานโดยไม่รู้ตัว อิอิ

9. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

ตลกคุณ น้องใหม่ 2008 แต่เราเคยเห็นนะ บางคนมีกับข้าวที่กินไปเดินตามหลัง

10. เมธาวี1

เมื่อวันก่อนมีข่าวว่า มีคนขับรถผ่านทางมาจะไปซื้อของที่ตลาดนี่แระ เห็นตาคนนี้ยืนถือขวานขวางทางอยู่ (แกจะมีขวานเล็กติดตัวไปด้วยทุกครั้ง) คนที่ผ่านมาเป็นคนหมู่บ้านอื่น ไม่รู้ไงว่าแกตายแล้ว แกมาขอซ้อนท้ายรถมอไซด์ พอถึงปากทางเข้าหมู่บ้านก็กระโดดลงเรย บางคนก็เห็นนั่งอยู่ริมถนน เมื่อวันพฤหัสนี่ล่ะ จากวันนั้นถึงวันนี้ยังไม่มีการไปทำพิธีเชิญ หรือให้พระไปสวดเลย วันนี้ไปเก็บยาง ไปถึงแถวนั้นทีไรมันขนลุกทุกทีไม่อยากจะมองไป แถมลมก็พัดแร๊งแรงนะ ไม่รู้เป็นอะไร คนผ่านไปผ่านมาก็กดแตร ปี๊บๆขอทางอยู่นั้นแหล่ะ ภาวนาไปด้วยขนลุกไปด้วย ขนาดกลางวันแสกๆนะ ไปเก็บยางคนเดียวด้วยไง รู้สึกว่าเดินเข้าไปไกลความกลัวทุกทีๆ พยายามข่มใจไว้ ถ้ามีเสียงอะไรดังกลัวเผ่นแน๊บเหมือนกัน++

11. Despel2ado

น่าจะบอกญาติพี่น้องเขานะครับ ให้เขามาทำพิธีให้ คนที่เสียชีวิตไม่น่าตั้งใจมาแกล้งคนนะผมว่า

12. น้องใหม่ 2008

จริงเหรอครับ ตามทำไม

13. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

เค้าก็จะทวงเอาเนื้อเค้าคืนไง หึหึ :boo:

14. Despel2ado

ผมว่าแล้วเชียวครับ ฮ่าาๆ (deejai)(deejai)(deejai)

15. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้เค้าพอจะรู้ตัวว่าตายแล้วหละคุณ แกใจดีอยู่ครับ..ถ้าคุณเห็นแกได้
    ถือว่าคุณพอมีบุญแล้วหละครับ.ออกไปให้เห็นด้วยตาตัวเองเลยดีกว่าครับ..
    คนบอกว่าส้มรสชาติอย่างนี้.มันก็ไม่รู้เหมือนกับว่าเราลองไปชิมเองครับ..
    ส่วนเค้าก็ทำกิจวัตรที่คุ้นเคยตอนสมัยที่เป็นคนนั้นหละครับ..
    อยู่ ๒ ที่หลักๆคือบริเวณที่มีคนเห็นกับที่บ้านนั่นหละครับ
    คือจิตเค้าจะจำได้ประมาณนี้ครับ....
    และถ้าการไปเชิญวิญญานแล้วเรียกหรือเชื่อมไม่ได้จริงๆ
    และไม่จุดธูปนำทาง(ธูปห้ามดับ)จนกว่า
    จะถึงสถานที่แห่งไหนก็ตามที่ต้องการให้เค้าไป.
    เพราะธูปจะเป็นเสมือนแสงนำทางให้เค้า..ถ้าดับระหว่างทาง
    ก็แจ๊กพ๊อตใกล้บ้านใครคนนั้นก็รับไป..
    และยังๆไงเค้าก็วนๆอยู่ประมาณ
    ที่สองที่นั่นหละครับ..
    ปล.ตอนนี้ก็ยังอยู่สภาพแบบนั้นหละครับ ตายแบบนี้ปรากฏสภาพแบบนี้ได้
    ถ้าพื้นฐานไม่ใช่คนพอมีเมตตามาก่อน.ปรากฏกายไม่ได้อย่างนั้นหรอกครับ..
    ว่างๆคุณก็ควรจะแวะไปผูกมิตรกับเค้าไว้หน่อยก็ดีนะครับ.
    ถ้าตกใจระวังอย่าร้องเสียงหลงแบบไม่แมนด้วยนะครับ(.อันนี้ล้อเล่นคับ..)
    ปล.ประมาณนี้ครับ...

16. เมธาวี1

ผมกลัวผีจะตาย ถ้ามาจะจะกลัวจะช็อคแน่ มีแต่พี่ผมแหล่ะที่เคยเห็น แสงประหลาดในสวนยาง ผมก็คิดอยู่ว่าไปถึงตรงนั้นที่ไรมันโหวงเหวง วูบวาบแถมลมยังพัดแรงอีกต่างหาก ยิ่งค่ำยิ่งรู้สึกกดดัน รถผ่านไปมาก็กดแตรอยู่นั่นแหล่ะ ได้แต่บอกเจ้าที่ว่าอย่าให้เขาเข้ามา:boo: