เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

240 เป็นเลขที่ดีเลขหนึ่งครับ ส่งผลทางด้านมีเมตตามหานิยม มีคนรักหรือมีเพื่อนมาก จิตใจดี ใจอ่อน ชอบช่วยเหลือคนที่ตกทุกข์ได้ยาก คิดแปลกไม่เหมือนใคร บางครั้งใจอ่อนเกินไปครับ แถมยังน้อยใจเก่งหรือเปลี่ยนแปลงอารมณ์ได้ง่ายๆ เลขนี้ความรักอาจจะไม่สมหวังนักนะครับ เพราะความเป็นอะไรที่ตัดสินกันด้วยอารมณ์เหนือเหตุผลก็ได้นะครับ ความรักจึงเกิดปัญหาได้ เลขนี้ควรหมั่นทำบุญ สวดมนต์หรือเข้าในทางธรรมจะดีครับ มีโอกาสที่จะเกิดความสำเร็จที่ดี เลขนี้ถ้าใฝ่ในทางธรรมจะทำให้ชีวิตเจริญรุ่งเรืองมากครับ

2. เสขบุคคล

391 เป็นคนที่คิดเร็ว ทำเร็ว ตัดสินใจไว ใจร้อน แต่ใจอ่อน มีดนตรีในหัวใจ ชอบในสิ่งที่เร้นลับ ท้าทาย ชอบเรื่องแปลกๆ ทันสมัย บางครั้งอาจจะเกิดอุบัติเหตุหรือเลือดตกยางออกได้บ่อยๆนะครับ และคุณเป็นคนที่รักเกียรติและศักดิ์ศรีมากคนนึงชีวิตด้านความรักให้ระวังเรื่องความใจร้อน เจ้าอารมณ์หรือหงุดหงิดบ่อยๆนะครับ เลขนี้ก็มีความสามารถพิเศษคือมีสัมผัสที่ ๖ ได้ท่านนึงครับ

3. เสขบุคคล

098 เป็นเลขที่บ่งบอกถึงความลึกลับเลขหนึ่ง ชอบอะไรที่ท้าทาย มีเซ้นท์ ญาณ ลางสัหรณ์นะครับ แต่ต้องระวังเรื่องของโรคที่เกิดจากลม พวกกรดไหลย้อนเป็นต้น หรือต้องลมเพลมพัดได้ครับ เลขนี้อาจจะทำให้เป็นคนที่ค่อนข้างหงุดหงิดง่าย เจ้าอารมณ์นะครับ โดยมากเลขพวกนี้อาจจะไม่ค่อยสมหวังด้านความรักมากนะครับ ถ้ามีครอบครัวต้องระวังเรื่องของอารมณ์เหนือเหตุผลครับ เพราะจะเป็นเหตุของความขัดแย้งได้มากครับ เลขนี้ถ้าฝึกหัดการทำศีล สมาธิ ภาวนาจะได้ผลที่ดีครับ เหมาะแก่การสร้างตน สร้างบารมีครับ แล้วชีวิตจะมีความสุข และเกิดผลที่ดีครับ การเงินให้สวดคาถาเงินล้านมากๆ แล้วคุณจะมีการเงินที่ดี มีความคล่องตัวมากขึ้นนะครับ

4. เสขบุคคล

ตอบอย่างเดียวนะครับ

จากเลข 051 เป็นเลขที่ดีครับ บ่งบอกถึงความดี มีผู้ใหญ่ให้ความรัก ความเมตตา แต่อาจจะติดที่รักเกียรติและศักดิ์ศรีสักนิดนึงนะครับ อีกทั้งบางครั้งทำอะไรรวดเร็ว ว่องไว ตัดสินใจทันที จึงทำให้เกิดความผิดพลาดเสียหายได้ง่าย ดังนั้นถ้ามีเหตุอะไรให้ตัดสินใจช้าลงสักนิดนะครับ
    เลขนี้อาจจะทำให้เกิดปัญหาด้านความรักบ้างนะครับ เพราะดาว ๕ เป็นพวกดาวนักบวช ดาวศีลธรรม จึงทำให้เกิดปัญหาด้านความรักที่ไม่ค่อยราบรื่นบ้าง เลขนี้อาจจะมีโรคประจำตัว เช่นโรคกระเพาะอาหาร เครียด ปวดหัวได้บ่อยนะครับ เรื่องการงานให้ระวัง อาจจะเกิดปัญหาหรือมีภาวะที่มีความคัดแย้งได้ โดยมากเกิดจากอารมณ์นะครับ ดังนั้นถ้าต้องเผชิญกับปัญหาหรืออุปสรรคให้ถอยสักก้าวนึงก่อน แล้วค่อยใช้วิธีการแก้ปัญหา อุปสรรคต่างๆจะเปลี่ยนไปในทางที่ดีนะครับ

5. มุนีญา

มุนีญา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2007
    เกิด 9 ส.ค.07 คืนวันอาทิตย์(02.30น.เช้าเป็นวันจันทร์)
    เลขบัตร ปชช 895
    ขอทราบเกี่ยวกับเรื่องที่ควรระวังและสิ่งที่ควรทำเพื่อเสริมดวงชะตาค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

6. เสขบุคคล

บอกวันเดือนปีเกิดแบบนี้ เปิดปฏิทินแล้ว ไม่ตรงนะครับ ถ้าคืนวันที่ 9 เช้าเป็นวันที่ 10 ก็โอเคครับ

ว่าตามเลขดีกว่านะครับ 895 เป็นเลขที่ดีเลขหนึ่งนะครับ 8 อาจจะเสียบางตามคติโหร แต่ 95 ยังเป็นเลขที่อำนวยผลที่ดี แต่เมื่อ 8 กับ 9 อยู่ด้วยกัน ก็เลยไปในทางเรื่องของการเชื่อในสิ่งเร้นลับ โชคราง ลางสังหรณ์ มีสัมผัสที่ 6

ดูจากอายุจรช่วงนี้ พี่อาจจะมีปัญหา มีอุปสรรคของชีวิตอยู่นะครับ หรือมีปัญหาด้านหนี้สิน การเงิน หรือเพื่อนฝูงสังคมทำให้เดือดร้อน ผิดหวัง ถ้าช่วงนี้ปวดท้องป่อยๆ หรือปวดหลังปวดกระดูกบ่อยๆได้นะครับ

ตามดาวแล้ว ให้ไปปล่อยชีวิตสัตว์ เช่น ปลา บ่อยๆ แล้วก็อุทิศบุญกุศลไปตามที่ต้องการ หรือว่าจะไปไหว้พระแก้วมรกรต พระพรหม ก็ได้นะครับ แล้วเอาน้ำมนต์มาอาบหรือดื่มครับ

ถ้าจะสวดมนต์ก็สวดบทองคุลิมาลย์สูตรก็ได้ครับ ช่วยทำให้สิ่งต่างๆคล่องตัว หรือจะสวดคาถาพระยายมก็ดีนะครับ

7. chayapin

chayapin เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณค่ะ โดนใจมากค่ะ

8. เสขบุคคล

พลังจิต อันดับหนึ่ง ทำนายฝัน
    พยากรณ์ดอทคอม เน้นจับยาม
    ญาณทิพย์ แหล่งรวมเทพ คนมีญาณ
    สนุกสนาน เบิกบาน ท่องเที่ยวไป

9. มุนีญา

มุนีญา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2007
    ขอขอบคุณมากค่ะ

10. วอสุข

วอสุข เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2014
    เกิดวันจันทร์ 6 ธันวาคม 2519 เลขท้ายบัตร ประชาชน 444

11. เสขบุคคล

444 เป็นเลขที่ดีกับวันเดือนปีเกิดนี้นะครับ เลข 4 ในทางด้านคติโหรบางอย่างอาจจะแปลไม่ดี แต่เลขนี้กับวันเดือนปีเกิดนี้ก็ถือว่าดี
    เลขตอง ส่วนมากจะเป็นคนที่มีความเชื่อมั่นในตัวเองสูง มีอะไรก็ชนเลย แต่เลข ๔ เป็นเลขศุภเคราะห์ ดังนั้นจึงมีอะไรก็ไม่รุนแรงมาก เมื่อขับดาวให้เป็นดวงแล้ว เลขนี้ให้ผลที่เกี่ยวกับความเป็นคนที่ใจดี ชอบช่วยเหลือคนที่ตกทุกข์ได้ยาก มีศรัทธาค่อนข้างมาก การเงินอาจจะเก็บเงินไม่ค่อยอยู่นะครับ สรุปรวมความว่า เลขนี้มีผลที่ดีมากกว่าโทษนะครับ

12. วอสุข

วอสุข เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2014
    ขอบคุณครับ

13. bangrachan

bangrachan สมาชิก

19 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอรบกวนด้วยครับ เกิดวัันศุกร์ที่ 28 ธ.ค.2505 07.05น เลขบัตร 333ครับ ขอบคุณมากครับ

14. เสขบุคคล

เลข 333 ทำให้เกิดความใจร้อนได้บ่อยๆนะครับ มีอะไรค่อนข้างเป็นคนเจ้าอารมณ์ ชอบยืนอยู่บนลำแข้งของตัวเอง ไม่ชอบขอความช่วยเหลือจากใคร ถ้าขี้เกียจนอนทั้งวัน ถ้าขยันทำจนเอ็นขาด ถ้ามีการฝึกจิต ทำสมาธิบ่อยๆ จะเป็นคนที่มีเซ้นท์ ญาณ ลางสังหรณ์ที่ดีคนนึงครับ การเงินอาจจะเก็บเงินไม่ค่อยอยู่ หรือว่าใช้เงินเก่งนะครับ สิ่งที่ควรระวังคือการใช้อารมณ์เหนือเหตุผล ใจร้อน เจ้าโทสะ ครับ

15. ่jackyooh

่jackyooh เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดวันเสาร์ที่ 19 พฤษภาคม 2527 เลขท้ายบัตร 798 รบกวนด้วยครับ

16. เสขบุคคล

798 เป็นเลขที่ให้ผลทางด้านความเชื่อ จิตศาสตร์ โหราศาสตร์ ไสยศาสตร์ ถ้ามีการฝึกจิต ทำสมาธิในทางที่ดี ที่ถูกต้องก็จะสามารถทำอะไรๆพิเศษขึ้นมาได้นะครับ เช่น ฌาน ญาณ อะไรบางอย่างได้ หรือน้องจะเป็นคนที่มีเซ้นท์ ญาณ หรือลางสังหรณ์อะไรที่แม่นยำได้ เลขนี้ถ้าเรียนหมอดูหรือเป็นนักจิตวิทยาจะดีมากนะครับ และถ้าหมั่นตั้งตนอยู่ในศีลในธรรม ชีวิตจะเจริญรุ่งเรือง มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองนะครับ

17. ่jackyooh

่jackyooh เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ ผมไม่มีเซ้นท์อะไรพิเศษหรอกครับ ชนิดว่าไม่สามารถรับรู้อะไรได้ ที่มีจริงๆ คือแฟนมีมากขนาดเหมือนจะระลึกชาติได้เลย เค้าก็บอกให้ผมนั่งสมาธิ อุทิศส่วนกุศลเยอะๆ เพราะผมมีวิญญาณคอยตามอยู่เยอะ ส่วนมากก็มาจากพระเครื่องที่ขยันเช่ามา แล้วเช่ามาแต่ละอย่างส่วนมากก็มีเจ้าของเก่าหรือวิญญาณตามมาตลอด ให้นั่งสมาธิบ่อยๆ เดี๋ยวก็รับรู้ได้เอง จะได้มีต้องเป็นภาระเค้าเวลาที่วิญญาณอยากได้อะไร ประมาณนี้ครับ

18. ผู้ยอมแพ้

ผู้ยอมแพ้ สมาชิกใหม่

212. เลขท้ายบัตรปปช. อนาคตจะเผ็นอย่างไร ความรัก เงินทอง

19. saki369

saki369 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ขอรบกวนคำทำนายด้วยครับ ศุกร์ 8 มิถุนายน 2505 เลขท้ายบัตร ปชช 012 ครับ เลขแบบนี้เหมาะสมกับงานประเภทใดครับ ขอบคุณมากครับ

20. gusta

gusta สมาชิก

12 กรกฎาคม 2007
    เกิดวันจันทร์ที่ 22 พฤศจิกายน 2508 เลขท้ายบัตร 678
    ช่วยดูให้ด้วยครับ