เห็นมนุษย์ประหลาดในบ้าน...ลองพิจารณาดูครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ชัยบวร, 6 กันยายน 2012.

1. ชัยบวร

ชัยบวร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2011
    เพื่อน ๆ ครับ เรื่องราวที่ผมจะเล่านี้ เป็นเรื่องที่เกิดจริงในบ้านผมเอง เกิดมาได้ 2 - 3 ครั้งแล้ว และผมก็เห็นคนเดียว ในช่วงกลางคืน ขณะที่กำลังนั่งดูโทรทัศน์ตามปกติหลังจากเสร็จสิ้นภาระกิจประจำวันแล้ว มีช่วงหนึ่งที่ผมหันไปมองทางห้องน้ำ ต้องอธิบายก่อนนะครับ ห้องน้ำผมจะอยู่หลังบ้าน มีประตู 2 ที่ ที่แรก เป็นประตูเข้าไปในเขตห้องส่วนใน ซึ่งจะมีห้องครัวอยู่ทางซ้ายมือ ในส่วนทางขวามือจะมีประตูห้องน้ำอยู่ เวลาที่ผมหันไปมองจะเจอประตูแรกซึ่งเป็นประตูเข้าไปในส่วนห้องใน แวบหนึ่งเห็นคนประหลาดมีหัวกลม ลำตัวยาว สีดำ มองมาทางผมที่นั่งดูโทรทัศน์อยู่ ผมเห็น 2 - 3 ครั้งในหนึ่งรอบ ในรอบแรก เขามองแบบชำเลียงศรีษะออกมา ผมคิดว่าคงเป็นวิญญาณ ไม่ได้กลัวอะไร ก็นั่งดูโทรทัศน์ตามปกติ หลังจากนั้นก็หายไปนาน จนมาเมื่อวานนี้ วันที่ 5 กันยายน 2555 ก็เกิดเหตุขึ้นอีก คราวนี้ผมเข้าไปทำธุระส่วนตัวในห้องน้ำ หันไปทางประตูห้องน้ำ ก็เห็นคนเดิม หัวกลมนี้ชำเลียงจากประตูห้องน้ำเข้ามาดูผมอีก บริเวณแถว ๆ ประตูออกไปข้างนอกบานแรก (ผมอยู่ในห้องน้ำ) ผมก็ไม่ได้กลัวอะไร แต่คราวนี้ผมกลับคิดว่าจะใช่วิญญาณหรือเปล่ากันแน่ ? เพราะไม่เหมือนคนบนโลกนี้เลย ผมได้พยายามหารูปที่ใกล้เคียงมาให้ชมไปก่อน คราวหน้าจะลองสเก็ตภาพด้วยตนเองส่งมาให้ดูใหม่

พิจารณากันเองนะครับ....ภาพเล็กที่ถ่ายจากยานอวกาศที่ลงที่ดาวอังคารจะใกล้เคียงกว่าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      6.8 KB
      เปิดดู:
      609
      ขนาดไฟล์:
      25.9 KB
      เปิดดู:
      207
  2. เขามอ

เขามอ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2010
    สงสัย จะเป็นเพื่อนจากต่างดาวมาเยี่ยมด้วยความเป็นห่วง เพราะช่วงนี้โลกกำลังมีข่าวภัยพิบัติ อย่างต่อเนื่อง ข่าวนี้คงแพร่กระจายไปทั่วจักรวาลแล้วครับ
    ดูตามรูป เหมือนชาวกาแล็กซี่ อันโดรเมด้า

:cool:

3. 12345*

12345* เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    ต้องไปดฅูสถานที่จริงเพื่อใช้จิตสัมผัสครับ และตรวจลอยนิ้วเท้าในที่เกิดเหตุด้วย

4. Issara

Issara เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2004
    รับยาช่อง 7 (คุณหมอ HLC สั่งมา)
    ฮิ้ววววววววววววววววววววววววววววว

(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)

ปล. แซวเล่นเฉย ๆ นะครับ (deejai)

5. สิบหก

สิบหก เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2010
    แปลกดี ..... ทีหลังลองถามเลย .....

6. noawarat pakdee

noawarat pakdee เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2012
    ถ้าเป็นจริง แล้วเขาจะมาทำไมหล่ะ คุยกับเขารู้เรื่องเหรอค่ะ อืม!! น่าสนแหะ
    รอติดตาม ค่ะ

7. ชัยบวร

ขอขอบคุณทุกท่านครับ ความจริงแล้วด้วยพื้นฐานของผมที่เป็นคนมองแบบวิทยาศาสตร์ พอเห็นอย่างนี้จะเข้าไปดูไปสังเกตุ ไปสำรวจทันที นอกจากที่ผมบอกไปแล้ว คือการไปตรวจสอบแล้ว ผมยังถ่ายรูปสถานที่ไว้อีก แต่ไม่พบอะไร ? เหลือเพียงอย่างเดียวก็คือ การตั้งกล้องถ่ายวิดีโอไว้ที่ยังไม่ได้ลองทำดู...แม้แต่ตอนดึกที่เข้าห้องน้ำ (หลังเที่ยงคืน) แมวที่ผมเลี้ยงไว้ มีอยู่ครั้งหนึ่งที่มันมองอะไรไม่รู้นานมาก ผมอุ้มมันไว้อยู่ ลองมองตามที่มันมอง เพราะนึกว่าจะเห็นจิ้งจก หรือแมลงสาบ หรือสัตว์ตัวเล็ก ๆ ที่ีแมวชอบวิ่งไล่จับและเล่น แต่ก็ไม่พบอะไร....แต่ถ้าปล่อยให้มันอยู่ ถ้ามันไปในบริเวณที่น่าจะมีอะไร ? แล้วมันไม่มีปฎิกิริยาอะไรก็แสดงว่าไม่มีอะไรในบริเวณนั้น ซึ่งส่วนใหญ่จะไม่มีอะไร ผมถึงเฉย ๆ ไม่ได้ใส่ใจและกังวลอะไร....ยกเว้นสองครั้งที่พบ ซึ่งแมวผมไม่ได้อยู่ในบริเวณที่มีเหตุการณ์เกิดขึ้นเลยครับ นอกจากนี้ยังมีเสียงตึง ๆ บนหลังคาบ้านอีก ซึ่งเกิดไม่บ่อยนัก บางทีผมก็คาดว่าน่าจะเป็นแมวที่วิ่งไล่กันไปมา เลยไม่ได้สนใจ อีกอย่าง คนโบราณบอกว่า ดึก ๆ ได้ยินอะไรก็เฉย ๆ ไว้ แต่ด้วยเป็นคนที่มองแบบเหตุผล มักจะอดสนใจไม่ได้ครับ เพราะมีบางครั้งที่เสียงมันแปลก ๆ ชอบกล

ความสามารถพิเศษของผมนะมีประสบการณ์มากกว่านี้อีก แต่ไม่ค่อยจะเล่าให้ฟังนักครับ ยกตัวอย่างเช่น คราวที่แล้วจำได้ไหมครับที่บอกไปว่า แผ่นดินจะไหวทางภาคเหนือ ตอนที่สนทนากันเรื่องความเจริญเติบโตของเมืองเชียงใหม่ แล้วมีบางท่านกล่าวว่าน่าจะเป็นเหตุการณ์อย่างอื่น เช่น ความเสื่อมโทรมของสังคมและสภาพแวดล้อม ซึ่งผมก็เห็นด้วยกับเขาแต่ก็รู้สึกว่าแผ่นดินจะต้องไหวแน่ในภาคเหนือ ไม่กี่วันต่อมา แผ่นดินก็ไหวแต่ไหวที่เชียงรายและลำปางตามรายงานข่าวที่เพื่อน ๆ เราลงไว้นะครับ

8. Tom & Jerry

Tom & Jerry เป็นที่รู้จักกันดี

ย๊าย....รูปของคุณดูสะหยอง...จัง

9. Prophecy

Prophecy เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เอ แปลกอยู่นะครับ แปลกตรงที่ยังไม่มีคนเข้ามาด่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2012
  10. toseal

toseal เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    แบบนี้รึเปล่าครับ
    <iframe src="http://www.disclose.tv/embed/7458" width="560" height="315" frameborder="0" webkitAllowFullScreen mozallowfullscreen allowFullScreen></iframe><p><a href="http://www.disclose.tv" title="UFO Videos

11. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

...มนุษย์ต่าวดาวก็ขี้แตกเป็นเหมือนกันหรือเนี่ย...

12. ชัยบวร

ใช่ครับ...คลิปที่คุณ toseal นำมาลงไว้นะ ใกล้เคียงมาก เพียงแต่ว่า ที่ผมเห็นเขาเอนเฉพาะหัวที่กลม มีลำตัวมาบางส่วนเท่านั้น ไม่ได้เห็นเกือบเต็มตัวแบบเดียวกับในคลิป อีกอย่างถ้าเราไม่สนใจ เขาจะมองอยู่อย่างนั้น นาน ๆ หันไปกี่รอบก็เห็น แต่ถ้าเข้าไปพิสูจน์ละก็ จะหายไปเลยอย่างรวดเร็ว สำหรับคำถามที่คุณ tanit suwandee ถามนะ ขอตอบว่าไม่รู้ แต่คาดการณ์ว่าเรื่องราวยังไม่จบครับ

อย่างไรก็ดี เรื่องเหล่านี้เป็นเรื่องของ "จิต" และ "มิติ" ซึ่งบางคนมี บางคนไม่มี คนที่มีเหมือนกัน ยังมีความสามารถไม่เท่ากันก็มีครับ

ตามสัญญาลงรูปที่สเก็ตแบบคร่าว ๆ ไว้ให้ดู วาดไม่สวย แต่ประมาณนี้ละครับ อย่างไรซะก็พิจารณากันเองนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      37.5 KB
      เปิดดู:
      46
  13. ตาดำดำ

ตาดำดำ เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2011
    ถ้าสิ่งที่คุณเห็นไม่มีจริง --> คิดไปเอง หรือภาพหลอน

ถ้าสิ่งที่คุณเห็นเป็นจริง --> ก็ต้องมาแยกว่าเป็นคนจากโลกนี้ หรือ มนุษย์ต่างดาว --> มาด้วยจุดประสงค์ดี หรือ ไม่ดี

ผมว่าควรติดกล้องวงจรปิดดีสุดครับ เกิดเป็นขโมยขึ้นมาก็แย่เลย ยิ่งทำตัวลับๆล่อๆ หรือต่อให้เป็นมนุษย์ต่างดาวจริงแล้วมาลักตัวคุณไปอย่างน้อยตำรวจจะได้รู้ว่าเกิดอะไรในบ้านคุณ

(ผมว่าเดี๋ยวนี้มือถือก็ถ่ายวิดีโอ ถ่ายรูปได้ แม้ตอนนอนปกติผมก็เอาไว้ใกล้ๆเผื่อใครโทรมาดึกๆ แต่ทำไมไม่เห็นคุณถ่ายไว้เป็นหลักฐาน แถมบอกว่าเห็นคนเดียวอีก ความน่าเชื่อถือมันยังน้อยครับ แต่เหมือนจขกท.ปักใจเชื่อไปแล้วว่าเป็นมนตด.แน่ๆ จานบินอยู่ไหนก็ไม่รู้)

ปล. เป็นห่วงครับ คนที่ฝึกจิตแล้วหลงนิมิตมีมากจริงๆช่วงนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2012
  14. somkun62

somkun62 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    กล้องวีดีโอจากมือถือก็สามารถนำมาถ่ายได้นะครับ คุณชัยบวร หามุมดีๆแล้วตั้งกล้องวางไว้และก็กดถ่ายในช่วงเวลาที่เขาชอบมาปรากฏตัวให้เราเห็น วิธีนี้น่าจะได้ผลนะครับ เมื่อก่อนผมเคยถ่ายตัวเองขณะนั่งสมาธิ เผื่อจะเจออะไรดีๆ ถ่ายได้นานเหมือนกันนะครับ พอนำมาเปิดดู เห็นตัวเองนั่งโยกไปโยกมา ยังกะนกเพนกวิน อิอิ มันปวดหลังก็เลยต้องขยับบ่อยๆ

สาเหตุที่ผมต้องอัดเทปก็เพราะว่ามีอยู่ครั้งหนึ่ง นั่งสมาธิอยู่ดีๆแล้วมันก็วูบไป แล้วก็มีความรู้สึกว่ามีเราอีกคนที่ซ้อนอยู่ในกายเรา กำลังจ้องมองคนใส่ชุดซาฟารีที่กำลังเดินเข้ามานั่งข้างๆ เมื่อมองดูหน้าเขาก็รู้เลยว่าเป็นคนที่ตอนเย็นเราเพิ่งไปงานศพเขามานั่นเอง เห็นหน้าชัดเจนมาก จากนั้นผมก็สดุ้งตกใจลืมตาเลย นึกแล้วก็เสียว อิอิ

15. sanbung

sanbung เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเป็นผมคงหัวใจวายตั้งแต่วันแรกแล้ว:boo: ดูดีๆน่ะครับ คนใส่หมวกกันน๊อคหรือเปล่า พอดีเข้ามาเจอคุณเขาเลยกลับก่อน มาอีกเจออีกมันก็กลับอีก แต่ถ้าไม่เจอใครล่ะก้อ... ดูข้าวของด้วยเด้อ

16. mikycar offroad

mikycar offroad เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2012
    วัดจานบินเขาคงส่งมาแจกซองผ้าป่า...มั้ง