เหรียญโล่ห์พระพรหม อ.เฮง ไพรวัลย์ เนื้อเงิน หน้าเงิน

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย cassanovit, 23 กุมภาพันธ์ 2012.

1. cassanovit

cassanovit เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2007
    >>>>>>>>>>>>>>>>>...
    เนื้อเงินเช็ดแล้วเนื้อกลับครับ ลองดูครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      130.6 KB
      เปิดดู:
      8,701
      ขนาดไฟล์:
      119.1 KB
      เปิดดู:
      3,302
  2. คนปั้นพระ

คนปั้นพระ เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อเงินเช็ดแล้วเนื้อกลับครับ ลองดูครับ<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

เหรียญพิมพ์นี้ของ อ.เฮง ไพวัล เป็นอะไรที่เล่นยากมากเหรียญนึงครับ แล้วพวกบรรดาเซียนสนามทั้งหลายก็พยายามหลักเลี่ยงที่จะเช่าเข้าครับ เพราะเก๊ได้เหมือนมากๆ ช่วงออกมาใหม่ๆ ก็โดนกันถ้วนหน้า ขนาดส่ององค์จริงยังโดน นี่เห็นแต่รูปยิ่งไม่ต้องพูดถึง แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นเหรียญแบบนี้นักเล่นทั่วไปชอบครับ เอาไปแลกของได้เยอะดี มีแบบนี้ผมก็ซื้อแต่ก็ให้ราคาไม่แพงมากเพราะในสนามก็มีแบบนี้ขายเยอะเหมือนกันครับ ภาวนาให้แท้นะครับ

3. cassanovit

cassanovit เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณมากครับท่านคนปั้นพระ เหรียญนี้เจ้าของเก่าได้มาเกือบ 30 แล้วครับ เอาพระไปตีหมดไปหลายหลักอยู่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2012