เหรียญเสมาพระพุทธชินราชหน้ากากเงินแท้ชุบทอง สมโภชน์639ปี ทองอร่ามงดงามมากๆค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 21 เมษายน 2014.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    พระบ้าน พระแท้ by คุณแพร^^

สวัสดีค่ะพี่ๆน้องๆชาวพลังจิตทุกท่าน วันนี้ขออนุญาตแยกกระทู้ย่อยมาสำหรับผู้ที่ศรัทธาพระพุทธชินราช พระพุทธรูปคู่บ้านคู่เมืองที่งดงามที่สุดในประเทศไทย สำหรับ

เหรียญเสมาพระพุทธชินราช หน้ากากเงินแท้ชุบทอง
    วัดพระศรีรัตนมหาธาตุวรมหาวิหาร
    สมโภชน์พระพุทธชินราช 639 ปี

ประกอบพิธีพุทธาภิเษกเมื่อ 28 พฤษภาคม 2539

พิธีใหญ่มาก ปลุกเสกโดยเกจิดังหลายรูป พระคู่บ้านคู่เมือง

เหรียญนี้เป็นเหรียญเสมาชุบทองหน้ากากเงิน เหรียญรูปแบบพิมพ์นี้นักสะสมให้ความนิยมมาก เนื่องจากมีพุทธคุณสูงและสวยงดงามมากเป็นอย่างยิ่งค่ะ
    ขนาดเหรียญ สูง 3.0 ซม. กว้าง 2.5 ซม.
    หมายเหตุ : เหรียญชุบทองนั้นจะไม่เหมือนกับเหรียญกะไหล่ทอง เกรดของเหรียญชุบทองจะดีกว่ามาก
    พระสภาพสวย งดงามมากๆค่ะ ไม่เคยผ่านการใช้งาน เก็บอยู่ในกล่องเดิมตลอด
    น่าเก็บสะสมบูชาเป็นอย่างยิ่งค่ะ
    (เป็นเหรียญที่กำลังมาแรงในขณะนี้ค่ะ)

รับประกันพระแท้ตลอดชีพ
    สนใจสอบถามได้ทางPMนะคะ

รายละเอียดเพิ่มเติม
    1.ท่านที่สนใจสามารถติดต่อสอบถามหรือต่อรองราคา ได้ทางPMหรือในเว็บบอร์ดนี้นะคะ หรือโทร 092-8789641 (ไม่ใจร้ายค่ะ)<o:p</o
    2.ท่านที่จองพระเครื่องไว้ รบกวนโอนเงินภายใน3วันนะคะ หากเกินกว่านั้นขออนุญาตให้ผู้ศรัทธาท่านอื่นเช่าบูชาแทนค่ะ<o:p</o
    3.จัดส่งสินค้าEMSให้ฟรีทุกรายการ พร้อมแพ็คกันกระแทกให้อย่างดีค่ะ
    <i>***บริการจัดส่งพัสดุEMSทุกวัน ไม่เว้นวันหยุดราชการค้า***<o:p</o</i>
    4.รับประกันพระแท้ตลอดชีพค่ะ หากตรวจสอบแล้วว่าไม่แท้ ยินดีคืนเงินเต็มจำนวนโดยไม่หักค่าใช้จ่าย (พระต้องอยู่ในสภาพเดิมนะคะ)<o:p</o

ขอบคุณมากค่ะ^^<o:p</o

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2016
  2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายได้ส่วนหนึ่งนำร่วมบุญใหญ่ค่ะ

รายได้ส่วนหนึ่งนำร่วมบุญใหญ่ สร้างองค์พระปฐมที่ใหญ่ที่สุดในโลก จ.สุรินทร์
    หน้าตัก 21 เมตร สูง 59 เมตร ค่ะ^^

3. punnapak

สาธุค้า

สาธุค้า^^

4. punnapak

รายได้ส่วนหนึ่ง ร่วมบุญสร้างวัดจังหวัดกาฬสินธุ์ค่ะ

รายได้ส่วนหนึ่งจากการเช่าบูชา ในขณะนี้เป็นบุญร่วมสร้างวัด จังหวัดกาฬสินธุ์ค่ะ ^^

สาธุ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2014
  5. punnapak

รูปภาพเพิ่มเติมค้า^^

:cool::cool::cool: