เหรียญหล่อพระเหนือพรหม หลวงปู่ดู่ แท้มั้ยครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย happygift2u, 5 ตุลาคม 2009.

1. happygift2u

happygift2u เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2009
    รบกวนพี่น้องสายตรงหลวงปู่ดู่ช่วยทีครับ ได้มาจากนายทหารเกษียณที่อยุธยาครับ ไม่ชำนาญสายนี้เลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      861 KB
      เปิดดู:
      2,530
      ขนาดไฟล์:
      866.5 KB
      เปิดดู:
      1,446
  2. callmeletter

callmeletter เป็นที่รู้จักกันดี

รอคำตอบด้วยคนครับ

3. โรตีสายไหม

โรตีสายไหม เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2007
    จากภาพ ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

องค์พระที่อยู่พรหม ลีบๆ องค์พระพรหมลีบ แขน ขาลีบๆ

ผมไม่รักครับ เหรียญหล่อเหรียญนี้ครับ

ลองเทียบดูกับรูปที่ผมแนบมาในกระทู้นะครับ พอดีภาพพระพรหมที่พี่สอบถามไม่ค่อยชัดเท่าไรครับ

ปอ.ลิง. ป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ไม่ได้บอกว่า เก๊ อาจจะดีก้อได้ครับพี่ รอดูความคิดเห็นพี่ๆท่านอื่นนะครับ

ปอ.ลิง 2. รูปถ่ายพระพรหมของผม แต่ พระไม่ใช่ของผมแล้วครับ ขออนุญาต พี่ภูมิด้วยเด้อ อิอิ
    ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      60.9 KB
      เปิดดู:
      1,275
      ขนาดไฟล์:
      62 KB
      เปิดดู:
      955
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ตุลาคม 2009
  4. khumsup

khumsup เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2009
    ไม่ดีครับ.....
    จงใจทำให้เก่าครับ....ออกเขียวเชียว...ของแท้โลหะผสม...คราบเบ้าออกดำ...
    ด้านหลังลายชัดกว่าของจริงหนาลึกคม...จงใจครับ....
    ดูโค๊ตได้ข้างเหรียญ...แต่บางรุ่นก็ไม่ตอก....
    นำมาแกะพิมพ์...ก็เลย ....แขน...อาวุธดูเล็ก...เรียว....
    อีกทั้งห่วงเหรียญปิดเบี้ยว....ของจริงค่อนข้างกลมเรียบร้อย...
    ดีไม่ดี...เหรียญบางกว่าของจริงด้วย...ลองถอดมาดู....
    ดูรอยตะไบใต้ฐานก็ได้ครับ...
    ผมว่าไม่แท้...เชิญไปแห่ได้เลย.......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2009
  5. happygift2u

happygift2u เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณทุกท่านครับ จะได้บอกให้คนที่ให้ทราบครับ

6. หมอพล

หมอพล เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    พี่ขุมทรัพย์ เก่งขึ้นเยอะ ขอชมด้วยใจจริง

นับถือๆ ครับ

7. khumsup

khumsup เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2009
    ได้พวกพี่ๆชี้นำครับ....
    บวกมีของแท้...เจอของเก๊....ก็เลยกล้าตอบ...
    หมอพล....เคยบอกว่าต้องศึกษาก่อนสะสม....
    ก็เลยขอยืมมาใช้....เพราะไม่อย่างงั้น...โดนเยอะเจ็บตัวไปเยอะครับ....
    ของหลวงปู่ดู่...ผมชอบครับ...ก็เลยชอบมาส่อง...
    ยิ่งเหรียญ...ดูตำหนิ...พิมพ์....เนื้อ....ดูขอบ....ตามที่พี่ๆบอกเลย....
    ขอบคุณครับ.....

แต่ถ้าทายผิดขอโทษด้วยนะครับ....ท่าน happygift2U....

8. happygift2u

ไม่ผิดหรอกครับท่านขุมทรัพย์ ปลอมดูง่ายเลยล่ะครับ ผมเห็นองค์จริงแล้ว แต่สงสารคุณลุงทหารที่ให้มาน่ะครับ ดูแกเซ็งๆ เลยครับ แต่แกกับผมก็ได้ความรู้สายนี้เพิ่มเติมน่ะครับ ขอบพระคุณทุกท่านนะครับที่ช่วยชี้แนะครับ