เหมือนจะฝันถึงท้าวเวสสุวรรณ ช่วยตีความหน่อยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย P. Wanat, 20 มีนาคม 2020.

1. P. Wanat

P. Wanat สมาชิกใหม่

ฝันว่า มีคนหลายคน ผู้ชาย ผู้หญิง วัยรุ่น
    พยายามจะเข้าห้องเรา
    พยายามไขกุญแจ ดันกระจก

แล้วสักพักก็ฝันถึงภาพลางๆ
    ดูคล้ายท้าวเวสสุวรรณ มีกระบอง
    และบอกว่า ถ้าเสาล้มก็มีโอกาสสมหวังในความรัก
    ประมาณนี้นะคะ ถ้าจำไม่ผิด
    ก็เลยงงๆ มันตีความอย่างไร

2. Justnobody

Justnobody สมาชิก

ทำอะไรอย่าประมาท ก่อนออกไปไหนให้เช็คทุกอย่างให้เรียบร้อย หมั่นสวดมนต์ไหว้พระก่อนนอนทุกครั้ง
    ส่วนเรื่องของความรักพระพุทธเจ้าท่านบอกว่า ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์ ท่านจะเชื่อพระพุทธเจ้าหรือท้าวเวสสุวรรณ ก็แล้วแต่ท่านจะพิจารณาเอาเอง
    การกระทำของท่านลิขิตชีวิตท่านเองครับ