เลขที่ บช วัด อัมพวัน / วัดปทุมวนาราม / แสงธรรมส่องชีวิต เป็นวัดที่มีคนมาปฏิบัติธรรมมาก

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย korn95, 8 มิถุนายน 2015.

1. korn95

korn95 เป็นที่รู้จักกันดี

.

แนะนำทำบุญ สำหรับคนไม่ค่อยมีเวลา...... มาทำบุญที่วัด
    ทั้งเสริมบารมี แก้กรรม ละกิเลส ทำบุญแบบโอนเงินถวายพระไปก่อนครับ
    วัดที่แนะนำ บุญที่ทำนี้มีอานิสงค์มาก เพราะวัดนี้มีคนมาปฏิบัติธรรมมาก บุญเราจะสามารถช่วยให้ชีวิต หน้าที่ การงานทั้งหลายค่อยดีขึ้นเนืองๆ
    1- วัดอัมพวัน หลวงพ่อจรัญ สิงห์บุรี วัดนี้คนมาปฏิบัติธรรม 500 คน ถึง 3,000 คน ต่อวัน เลขที่บช กสิกรไทย วัดอัมพวัน 33520-60223 http://www.jarun.org

2- แสงธรรมส่องชีวิต หินกอง สระบุรี วัดนี้มีคนมาปฏิบัติธรรม 300- 2000 คนต่อวัน บัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาหินกอง ศูนย์ปฏิบัติธรรม แสงธรรมส่องชีวิต เลขที่บัญชี 72824-50120 http://www.sangdhamsongchevit.com

3- วัดปทุมวนาราม แถวสยามพารากอน ในความดูแลหลวงพ่อ ถาวร สายหลวงปู่มั่น มีสาขาวัดนี้ 65 วัด ทั้งในและต่างประเทศ มูลนิธิ ถาวรจิตถาวโร ธนาคารกสิกรไทย 02627-04726
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100001255215295

หรือวัดอื่นๆนอกเหนือจากนี้ ที่เรารู้จัก หรือเคยไปปฏิบัติธรรมมา เชฟเลขที่ บช ใว้ในมือถือ โอนเงินแบบทางมือถือ จะได้สะดวกเรา คิดอยากทำตอนใหนก็ได้
    ***แนะนำตั้งงบใว้วันละ 1000 บาท แบ่งวัดละ 350 บาท มากหรือน้อยแล้วแต่ปัจจัยของแต่ละคน จากนั้นใหว้พระ ด้วยอานิสงค์ที่ข้าพเจ้าได้ให้ทานในครั้งนี้ ขอให้ข้าพเจ้ามีความสุขความเจริญ มีอายุมั่นขวัญยืน ปราศจาก ทุกข์โศก โรคภัย เจริญทั้งทางโลก และทางธรรม ตั้งมั่นใน ทาน ศีล ภาวนา ไม่ทำบาปอกุศลทั้งปวง มั่งมีศรีสุข ตลอดจนเข้าสู่มรรคผล นิพพาน ในปัจจุบันกาล และ อนาคตกาลเบื้องหน้าโน้นเทอญ / ต่อจากนั้นเตรียมน้ำ 1 แก้ว อุทิศส่วนบุญ ด้วยเดชะที่ข้าพเจ้าได้ทำบุญในครั้งนี้ ขออุทิศส่วนบุญนี้ให้แก่พระรัตนตรัย , มารดา บิดา , ครูบาอาจารย์ , เทพเทวาที่ปกปักษ์รักษาข้าพเจ้า , ญาติของข้าพเจ้า , ผู้มีพระคุณ , เจ้ากรรมนายเวร และสรรพสัตว์ทั้งหลายด้วยเทอญ , ท่านที่มีทุกข์ ขอให้พ้นจากทุกข์ ท่านที่มีสุข ขอให้มีสุข ยิ่งๆขึ้นไปด้วยเทอญ เคยถามพระที่รู้ ท่านบอกว่าสามารถ ส่งดวงวิญญาณ สรรพสัตว์ได้เป็น พันขึ้นไปเช่นปู ปลา หมู ไก่ ที่เราทานเขาเหล่านั้น เพราะจะได้บุญตามจำนวนผู้มาปฏิบัติธรรม แล้วเอาน้ำไปเทที่โคนต้นไม้ หรือกระถางต้นไม้ถ้าอยู่บนคอนโด แนะนำให้ทำ 5 - 9 วัน หรือติดขัดวันใหน รีบทำวันนั้นเลยครับ แต่ผมทำต่อเนื่องเรื่อยๆ ไม่ได้ขาด เพราะบุญยิ่งทำมาก ก็ติดตัวเราไปทุกภพ ชาติ ถ้าเราดีขึ้นแล้ว ให้แนะนำคนอื่นด้วยบุญนี้จะได้มีกัลยาณมิตรที่ดีกับเราด้วย ข้าพเจ้าใช้ในการเปิดหน้าที่การงาน หรือขายบ้าน ที่ดิน รถยนต์ ช่วยเหลือผู้อื่น ได้ผลดีมากครับ / ถ้าเราดีขึ้นบุญมากแล้วไม่ติดขัด ทั้งชีวิตและการงาน สามารถทำบุญแล้วอุทิศให้กับผู้อื่นได้โดยตรง เอ๋ยชื่อ นามสกุลเขาหรือเท่าที่รู้ ตั้งจิตถึงเขา หรือมารดาบิดาได้โดยตรง ต่อจากนั้น จะแผ่กุศล หยาดน้ำ สามารถแผ่กุศลได้ทั้งจักรวาล เทวดา นรกทั้งได้ครับ ทาน ศีล ภาวนา อย่าได้ขาด อนุโมทนากุศลล่วงหน้าด้วยครับ สาธุ.....

...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2015
  2. bagbag

bagbag เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้โอน วัดอัมพวัน 1000 บาท มูลนิธิถาวรจิตตถาวโร- วงศ์มาลัย 1000 บาท 19/06/58 จาก วรภพ

3. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่29/06/58เวลา21.20น.ได้ร่วมทำบุญโอนเข้าบัญชีวัดอัมพวัน หลวงพ่อจรัญ สิงห์บุรีจำนวน66บาทค่าธรรมเนียม25บาทและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ทุกๆท่านครับสาธุๆๆๆๆอนุโมทนามิ

4. ภัสสกาญจน์

ภัสสกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

วันที13กค 58 ข้าพเจ้าภัสสกาญจน์ พร้อมครอบครัว ร่วมบุญศูนย์ปฏิบัติธรรม แสงธรรมส่องชีวิต 80 บาท โอนแล้วเรียบร้อยคะ ผ่านตู้ATMธนาคารไทยพาณิชย์ ขออนุโมทนาบุญนี้ด้วยนะค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. ภัสสกาญจน์

วันที13กค 58 ข้าพเจ้าภัสสกาญจน์ พร้อมครอบครัว ร่วมบุญวัดอัมพวัน หลวงพ่อจรัญ 80 บาท โอนแล้วเรียบร้อยคะ ผ่านตู้ATMธนาคารไทยกสิกรไทย ขออนุโมทนาบุญนี้ด้วยนะค่ะ

6. ภัสสกาญจน์

วันที13กค 58 ข้าพเจ้าภัสสกาญจน์ พร้อมครอบครัว ร่วมบุญทุนมูลนิธิ ถาวรจิตถาวโรวัดปทุมวนาราม100 บาท โอนแล้วเรียบร้อยคะ ผ่านตู้ATMธนาคารไทยกสิกรไทย ขออนุโมทนาบุญนี้ด้วยนะค่ะ