เรื่องจริง ที่วัดบางจาก ปากเกร็ด นนท์บุรี

ในห้อง 'ข่าวพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย spandn, 11 พฤษภาคม 2011.

1. spandn

spandn สมาชิกใหม่

11 พฤษภาคม 2011
    ผมคิดว่ากรณี หลวงพ่อชื่อดังรูปหนึง ได้เดินทางออกจากวัดไป รูปหนึ่ง ท่านได้ถูกมารศาสนาแก๊งใหญ่ ที่หากินกับวัดต้องการที่จะมาแบล็กเมลท่านเจ้าอาวาส โดยการนิมนต์ท่านไปข้างนอก และได้วางยานอนหลับท่าน จับท่่านถ่ายรูป แต่แก๊งนี้จับผิดคน ซึ่งไม่ใช่เจ้าอาวาส แต่เป็นหลวงพ่อท่านนี้ กำลังนั่งกดพระปิดตาอยู่หน้ากุฎิพอดี ท่านจึงรับเคราะ์ห์ไปแทน เจ้าอาวาสท่านจึงได้นิมนต์ท่านหลบไปอยู่ที่อื่นชั่วคราวเท่านั้น ท่านไม่ได้ไล่ หรือลืมบุญคูณ หรืออะไร อีกหลายอย่างที่ไม่เข้าใจกัน ต่าง ๆ นา ๆและเรื่องทุกอย่างกำลังอยู่ที่สถานีตำรวจฯอยู่ หากตำรวจจับกุมแก๊งชั่วมารศาสนานี้ได้ ท่านรับปากว่าจะนำตัวมาแถลงข่าว ให้ได้ดูกัน และหากสงสัยอะไรก็ สอบถามเจ้าอาวาส ท่านได้ ท่านยินดีตอบทุกคำถามแต่ท่านไม่สามารถเปิดเผยเรื่องราวผ่านสื่อต่าง ๆ ได้เพราะจะทำให้ทางวัดเสียชื่อเสียง ที่สำคัญ คนที่ทำพุทธพานิชย์กับทางวัด มีทั้งเสียผลประโยชน์ และได้ผลประโยชน์ จึงโยงเรื่องราวไปต่าง ๆ และผมขอรับรองว่า นี่เป็นเรื่องจริง ที่ผมได้ไปสืบมา และหากมีข้อมูลเพิ่มเติมจะนำมาเล่าให้ฟังกันอีก.....

2. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ไม่เห็นมีอะไร....

ภาพหรือข่าวอะไรไม่มีเลยเหลอเพียงแต่เล่าเฉยๆ....

3. buasawan

buasawan Active Member

24 มิถุนายน 2010
    ขอเป็นกำลังใจช่วย ในการ ปกป้องและรักษาพระศาสนา นะคะ สาธุ

ขอเป็นกำลังใจ ช่วย และขอผลบุญที่ช่วยปกป้องพระศาสนา ชนะหมู่มารนะคะ สาธุด้วยนะคะ

4. bork

bork Active Member

27 พฤษภาคม 2009
    เป็นกำลังอีกคนครับ เพื่อศาสนาพุทธ

5. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

นี่แหละพระทีต้องการปฎิบัติดีปฎิบัติชอบ ท่านถึงต้องไปธุดงค์ ออกวิเวก หากอยู่กับคนมันวุ่นวาย จนเมื่อจิตพร้อม ศีลพร้อม ก็กลับมา ภยันตรายจากมนุษย์ก็จะล่วงรู้ก่อนได้โดยง่าย รู้แลรับมือได้ทัน

6. ttt2010

ttt2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    โอเค เป็นกำลังใจ หาข่าวมาให้อ่านอีกนะครับ