เรียนเชิญบำเพ็ญบารมีถวายในหลวงครองราชย์ครบ 60 ปี

ในห้อง 'ในหลวงกับพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย นะมัตถุ โพธิยา, 1 มิถุนายน 2006.

1. นะมัตถุ โพธิยา

นะมัตถุ โพธิยา เป็นที่รู้จักกันดี

เนื่องในวาระโอกาสที่ ในหลวงทรงครองราชย์ครบ 60 ปี ในปีนี้

พุทธภูมิในเว็บนี้ ท่านจะบำเพ็ญบารมีถวายแด่ในหลวง อย่างไรกันบ้าง?

ขอเรียนเชิญ พุทธภูมิทุกท่านในเว็บนี้
    โปรดนำมาเล่าสู่กันฟัง เพื่อเป็นแบบอย่างที่ดี และ ร่วมกันอนุโมทนา ครับ

(f)

2. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมทรงสติให้ได้ดี ซัก 1 วันแล้วกันครับ

นอกนั้นบุญบารมีทุกประเภท ขอให้อำนวยประโยชน์ to ในหลวงครับ

3. suchat

suchat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2005
    ผมจะปฎิบัติพระกรรมฐานในวันที่ 9 มิถุนายนนี้ครับ ครึ่งชั่วโมงถวายเป็นพระราชกุศลถวายพระองค์ครับ.....ขอพระองค์ทรงพระเจริญ.....

4. นะมัตถุ โพธิยา

นะมัตถุ โพธิยา เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงวันที่ 4 - 10 มิถุนายน ที่ผ่านมา
    ทุกครั้งหลังนั่งสมาธิเสร็จ
    ผมได้สวดบทถวายพระพรชัยมงคลแด่ในหลวงครับ