เมื่อโดนของหรือโดนทำเสน่ห์ จะแก้อย่างไรดี?

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย DoctorKritt, 30 พฤษภาคม 2013.

1. อัตตาวตี

อัตตาวตี สมาชิก

9 มิถุนายน 2013
    ดิฉันเคยได้ยินผู้รู้กล่าวว่า หมอเขมรทำให้หมอเขมรแก้ หมอแขกทำก็ให้หมอแขกแก้ เป็นหลักการง่ายๆ

2. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าคนแก้บารมีสูงกว่าก็แก้ได้ แต่สายเดียวกันแก้ไม่ได้เราเจอมาแล้วนะ

เพราะครูคนเดียวกัน แก้ไม่ไ่ด้ ได้ไปขอให้อีกครูช่วย

อาศัยบารมีพระพุทธเจ้านี่ครอบคลุมได้ทั้งหมด ครอบจักรวาลจริงๆ

3. numzza99

numzza99 เป็นที่รู้จักกันดี

การให้แม่ใช้เท้าขยี้ศีรษะนี้ เพราะท่านขุนพันธ์ถือความกตัญญูเป็นสิ่งสูงสุด ฝ่าเท้าของแม่ เทียบเท่าฝ่าเท้าของพระอรหันต์หรือ พระพรหม วิชาความรู้ใดๆที่เรียนมาย่อมต่ำกว่าเสมอ

ตามนี้เลยครับ วิธีของขุนพัน

4. wan_winny

wan_winny เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงตา มรณภาพแล้วนะคะ

5. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

เหตุที่จะต้องเข้ามา ก็คือเข้าใจว่าเวลาคนเรามันหน้ามืดแล้ว เราก็อาจจะไปทำร้ายเขาได้ ปาณาติบาตกันเลยทีเดียว วิธีการแก้ก็อย่างที่หลายๆคนบอกผ้าถุงแม่ เท้าแม่ ฯลฯ เอาน้ำมนต์ให้กิน ให้อาบ ส่วนตัวเชื่อมั่นน้ำมนต์ของวัดบวรฯ หรือที่อื่นๆก็ได้ สุดท้ายเจ้าของกระทู้จะต้องไปปฏิบัติธรรมด้วยตัวเอง อ่านหนังสือธรรมะ ฟังธรรม รวมถึงสวดมนต์ทำสมาธิเอง หรือทำอะไรๆที่จะไม่ชักพาไปในทางต่ำลง จากนั้นก็จะทำใจได้ว่าทุกอย่างไม่เที่ยง สุดท้ายก็สุดแต่ใจและบาปบุญของผู้หญิงคนนั้นกับชายคนโน้น ถือซะว่ามันก็เป็นบททดสอบหนึ่ง ถ้าผ่านได้ก็บุญมากๆเพราะสามารถอโหสิกรรมได้จริง ซึ่งเป็นเรื่องที่ยากแต่ถ้าใครทำได้จริงให้ถือซะว่าผ่านบททดสอบ ลองอ่านประวัติหลวงปู่ขาวอนาลโยดู(สุดยอด) ถ้าไม่ผ่านอบายภูมิก็คงเป็นที่หมายได้เลย เพราะไม่ผ่านเกมชีวิต คิดก็ไม่ดีแน่(มโนกรรม) ด่าเขาแน่ๆทั้งพูดตรงๆและคิดด่าในใจ สุดท้ายลงไม้ลงมือแค่เจ็บหรือเอากันให้ตาย จะคุ้มไหมกับทุกสิ่งที่เคยมีแล้วต้องหมดไป หรือ เอาบ้างสิ่งออกไปแล้วเรายังเหลือส่วนใหญ่ไว้ พิจารณาเอาเถอะถ้าโดนของสมควรช่วยแก้ไขแต่ถ้าใจจะไปก็ไม่ต้องห้ามเขา
    เมืองไทยพระอาจารย์ที่เก่งๆมีเยอะ ง่ายสุดอยู่กับแม่บอกแม่เขาให้ช่วยแก้ หากไม่สะดวกลองน้ำมนต์กินอาบกัน7วัน9วันไปเลย ถ้ายังไม่หายหาพระอาจารย์ หากยังไม่หายอีกก็แสดงว่ามันอยู่ที่ใจก็ปล่อยเขาไป

6. ไม้ขีด

ไม้ขีด เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2009
    คนโดนคนไสยนิสัยจะเปลี่ยนเป็นคนละคน ส่วนใหญ่จะก้าวร้าว คุณช่วยอธิบายให้ละเอียดหน่อยครับ ว่าโดนคุณไสยจริงหรือเป็นเรื่องอย่างอื่นครับ

7. design8743

design8743 เป็นที่รู้จักกันดี

เคยโดนมาเหมือนกันค่ะ รอดเพราะ ไปบวชเนกขัมมะมาค่ะ ตอนนั้นอาการหนักมาก ไม่ค่อยมีสติเลย คนที่บ้านก้อเป็นทุกข์มากค่ะ น่ากลัวมาก ผีนี่ตามมาร้องไห้ข้างหูตลอด เป็นผุ้หญิงตายทั้งกลม พยายามบังคับให้เราไปกระโดดตึกตลอด แต่ครูบาร์อาจารย์ประคองไว้ เลยรอดมาได้ เข้าใจเลยค่ะ สู้ๆนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2015
  8. DRAKOY

DRAKOY เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2013
    ผมขอเสนอบ้าง เป็นวิธีที่บอกก่อนว่าอาจไม่สำเร็จ แต่เป็นวิธีง่ายๆไม่เสียหายอะไร คือคุณไปหารูปพระแม่กาลีเหยียบอกพระสิวะ พระสวามี คือกรณีนี้คุณเป็น ภรรยาใช่มั๊ยครับ จะเสกหรือไม่เสกแล้วแต่ ลองดูครับ

9. แป๊ะคับ

แป๊ะคับ สมาชิกใหม่

22 กันยายน 2017
    ขอสอบถามหน่อยนะคับ

10. แป๊ะคับ

เป็นเหมือนเมียผมตอนนี้เลยแก้ยังไงดี

11. DRAKOY

คือต้องแก้ด้วยวิชาเป็นหลักครับผู้แก้ต้องใช้วิชาครับเข้าทรงแก้ไม่หายครับ แต่แก้ด้วยการอาราธนาวัตถุมงคลนี่แล้วแต่ว่าวัตถุมงคลนั้นมีพลังสูงกว่าของที่ทำมาหรือเปล่าครับหลักการก็ประมาณเนี้ยครับ

12. DRAKOY

มีอีกอย่างครับถ้าคุณรักภรรยามากยอมที่จะอยู่ร่วมกันไปตลอดวิธรก็ใช้สีผึ้งหลวงพ่อทาบครับพอจะหาได้เนอะเพราะจากที่อ่านมาถ้าคนลงเรื่องไม่โกหกเขาบอกว่าหลวงพ่อลงถอนเสน่ห์ไว้ด้วยกันลูกศิษย์ไปใช้กับคนที่โดนทำเสน่หมาท่านเลยลงถอนเสน่ห์จริงเท็จประการใดไม่รู้นะพี่ต้องวัดดวงถ้าพี่ไม่ลองดูก็ได้แต่วิธีนี้พี่ก็ดีตรงทีพี่ที่บ้านเลยไม่ต้องลากเมียพี่ไปวัดเผลอๆก็ไม่ไปอีก

13. แป๊ะคับ

ใช้เขาไม่ยอมไปหรอก

14. แป๊ะคับ

มันคืออะไรใครรู้บอกที

ไฟล์ที่แนบมา:

15. แป๊ะคับ

16. ธรรมบรรลุ

ธรรมบรรลุ สมาชิกใหม่

8 พฤศจิกายน 2017
    หนามต่างๆๆ32ชนิด กาฝากต่างๆๆ32ชนิดเอามาต้มกินอาบล้างมนต์ดำคุณไสยได้ทุกชนิด เสกด้วยพุทคุณอิติปิโส... ถอยหลังครับเสก108จบดีครับอีกวิธีหนึ่งครับ ว่าตามผมเลยนะครับ. ตั่งนะโมสามจบก่อนครับ ข้าพเจ้าขอตั้งจิตอธิฐานด้วยอำนาจของพระพุทธเจ้าพระธรรมเเละพระสงฆ์. ขอจงดลบรรดาลบุญของข้าพเจ้าทั้งหมดทั้งสิ้นไปถึงเจ้ากรรมนายเวรทีอยู่ในบัจจุบันทีทำให้ข้าพเจ้าต้องทุกข์ขเวทนาทั้งทางนอกทางกายเเละใจเเละวาจา(....เป็นอะไรก็ว่าไปครับ ว่าแบบไม่มีจิตคึดร้ายต่อผู้ใด...)ขอผลบุญทีข้าพเจ้าสร้างมาแต่ชาติก่อนจนถึงชาตินี้ทั้งหมดทั้งสิ้น ขออำนาจคุณพระพุทธเจ้าพระธรรมเเละพระสงฆ์จงดลบรรดาลแผ่บุญของข้าพเจ้าไปถึงเจ้ากรรมนายเวรทีทำให้ข้าพเจ้าต้องทุกข์ขเวทนาในตอนนี้ ขอให้ท่าน(......)โปรดได้รับกุศลผลบุญนี้เมื่อได้รับผลบุญกุศลนี้เเล้ว..โปรดอโหสิกรรม ให้กับข้าพเจ้าด้วยเถิดเเละขอให้หายจากโรคภัยสิ่งต่าง(.....). จบครับ!!! ครับ!!!การแผ่กุศลขออย่าแผ่แบบหว่านนะครับแผ่เจาะจงก่อนแล้วจึงแผ่เเบบหว่านไปทั่วโลกเฉพาะทีเรากำลังทุกข์อะไรก็เอ่ยชื่อตามนั้นนั้นเลยครับเจ้ากรรมนายเวรอะไรก็ว่าไปขออย่าแผ่แบบเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายเพราะบางครั้งผลบุญเราให้เขาไม่เพียงพอ(ยกเว้นบางกรณีครับ)เรากำลังทุกข์ในปัจจุบันก็ให้ปัจจุบันก่อนครับแล้วจึงแผ่ให้ทั้งหลายทั้งหมดทั่งสิ้นตามหลังอีกรอบก็ไม่มีปันหาครับผม

17. yanjai_makmy

yanjai_makmy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    " เดือยงูเหลือม " ใครใช้คนนั้นก็จะมักมีฝ่ายตรงข้ามมาติดพันธ์เสมอๆ ว่าแต่คุณรู้ได้ไงว่าภรรยาของคุณโดนของเหรอครับเวลาเขาหลับลองเอาผ้าถุงแม่เขาคลุมหัวเขาดูสิว่าอาการจะเปลี่ยนไปไหมถ้ายังเหมือนเดิมมันน่าจะเป็นใจแล้วแหละ

18. คุณเต๋า

คุณเต๋า สมาชิกใหม่

สอบถามเพิ่มเติมต่อจากโพสเลยได้ไหมครับว่า แล้วถ้ากรณีคนโดนของเสน่ห์ไม่ใช่เราแต่เป็นคนในครอบครัวแทน(เช่น กรณีเมียโดน ผัวพยายามหาวิธีแก้ แต่ดันอยู่คนละบ้านเพราะเมียหนีไปอยู่บ้านพ่อแม่เขา แต่พ่อแม่เขาไม่ยอมเชื่อเรื่องเหล่านี้)

เราจะทำยังไงกันดี พอมีวิธีแนะนำไหมครับ

19. sedd123

sedd123 Active Member

ครูบาอาจารย์ที่ว่าเก่งๆ คือใครครับ

20. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    สำหรับผมแล้วผมว่าการรักษาศีล 5 สวดมนต์ ทำสมาธิในทุก ๆ วันแล้วแผ่เมตตาออกไปแบบไม่เน้นเฉพาะเจาะจงใคร คือผมหมายถึงแผ่เมตตาไปให้ทั่วทั้งจักรวาลเลย ผมว่ายังไงก็ช่วยได้อย่างแน่นอนครับ