เมื่อเนื่อคู่เป็นเพศเดียวกัน

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย auy2006, 11 เมษายน 2008.

1. auy2006

auy2006 สมาชิกใหม่

21 กันยายน 2007
    เหมือนชีวิตรอใครสักคน แต่ก็หยุดลงเมื่อพบเธอ แต่ไง๋ เป็น เพศเดียวกัน
    รักนี้ช้ำระทม

ไม่เข้าใจเลย ค่ะ แล้วจะตัดใจยังไง ดี

2. ภีมภากร

ภีมภากร เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วเขาคิดว่าคุณเป็นเนื้อคู่เขาหรือเปล่าครับ
    www.watnai.org

3. เกรสคับ

เกรสคับ เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อคู่ คือคนที่ชาติที่แลวเป็นคู่กันหมายถึงแต่งงานอยู่ด้วยกัน ไม่จำเป็นว่าเราจะต้องเป็นเนื้อคู่กันทุกชาติไป ที่เห็นปุ๊บชอบปั๊บนี่ อาจเป็นคนที่เคยมีบุญร่วมกันมากกว่า
    ถ้าจะเป็นคู่ทุกๆชาตกันจริงๆนี่ เรียกว่าคู่บุญนะคับ คู้แท้ไรอย่างงี้คือ คนนึงชาย อีกคนจะเป็นหญิงทุกๆชาติ เกิดมาคู่เพื่อเพิ่มบารมีอ่าจ้า

รัก โลถ โกรธ หลง คือวังวนแห่งวัฎสงสาร

สาธุ

4. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    เนื้อคู่ที่แท้จริง ย่อมเป็น หญิง-ชาย ครับ

ถ้าเพศเดียวกัน ย่อมไม่ใช่คู่แท้ในชาตินี้ครับ แต่ชาติที่ผ่านๆมาอาจเคยเป็นคู่กันแล้วอธิษฐานขอครองคู่กันมา ชาตินี้เกิดมาเพศเดียวกัน คำอธิษฐานเก่ายังคงส่งผลครับ

ลองถอนคำอธิษฐานเก่าดูครับ

ขออนุโมทนา