เมื่อคืนฝันเห็นหลวงพี่เล็กด้วยครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย เมธาวี1, 22 กรกฎาคม 2012.

1. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนนอนสมาทานศีล 5 แล้วก็ขอบารมีพระ เทพ เทวดา พรหม ครูบาอาจารย์ หรือท่านใดก็ได้โปรดมาสงเคราะห์ลูกด้วยเทอญ พึ่งฝันเห็นเป็นครั้งแรก ฝันว่ากำลังจะถวายภัตตาหาร ถามท่านแต่ท่านไม่ได้พูดอะไร สีหน้าท่านเรียบเฉยมากๆเลยครับ แต่ก็รู้สึกดีใจครับ ที่ฝันเห็นท่าน

2. นายขวัญ

นายขวัญ เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    ....ผมเองได้รู้จักหลวงพ่อเล็ก มาได้ซักพักหนึ่งแล้ว แต่ที่แปลกมากเลยก็คือ ตอนที่ผมมีปัญหาครั้งใหญ่ในชีวิตของผมที่เพิ่งจะผ่านออกไปนั้น มีอยู่คืนหนึ่งผมก็สวดมนต์ไหว้พระเป็นปกติและในคืนนั้นเองผมก็ได้ฝันเห็นท่านเฉยเลยท่านมาสอนธรรมะในการใช้ชีวิตง่ายๆให้กับผม และยังลงกระหม่อมกับเป่าหัวให้ผมด้วย ท่านว่าบุญนั้นช่วยได้ ทีแรกก็ผมเองก็ไม่ได้คิดอะไรก็ทำบุญเป็นปกติ แต่ที่น่าแปลกใจมากก็คือเรื่องที่ท่านเทศสอนผมในฝันนะครับผมเอามาปฏิบัติดู แล้วปัญหาต่างๆของผมมันก็คลี่คลายได้จริงๆ อันนี้ สิ่งนี้ ผมยอมรับเลยครับ ตัวจริงท่านผมก็ไม่เคยเห็น วัตถุมงคลท่านผมก็ไม่มี ไม่เคยเจอท่าน แต่ได้เจอกับธรรมะของท่านผมขอกราบนมัสการเลยครับ และที่ทำให้ผมรู้จักท่านจริงๆก็ต้อง เว็บไซด์พลังจิต นี่แหละครับผม