เพื่อนบ้านสลักสัญลักษณ์บนต้นไม้หน้าบ้าน วันหนึ่ง ผมล้มและเป็นแผลเป็นตามรูปนั้น คือไสยศาสตร์อะไรครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย pataweeton, 7 มกราคม 2020.

1. pataweeton

pataweeton ปถวีธร

10 กรกฎาคม 2019
    ตอนนี้ ต้นไม้ต้นนั้นถูกพ่อโค่นไปแล้วครับ และเมื่อไม่นานมานี้ มีคนทักแม่ผมว่าที่บ้านถูกทำคุณไสย (โยนเข้ามา) เมื่อปะติดปะต่อเหตุการณ์ ผมก็นึกได้ว่าตอนที่ต้นไม้นั้นยังไม่ถูกโค่นเคยอยู่อีกฟากที่ตรงกับหน้าต่างห้องนอนผมพอดี ผมเคยเห็นสัญลักษณ์นั้นที่ลำต้นของต้นไม้นั้นเมื่อมองออกไปทางหน้าต่างของห้องนอน สัญลักษณ์นั้นเหมือนมีใครปีนขึ้นไปแกะสลัก (ตามรูปข้างล่าง) สัญลักษณ์นั้นถูกสลักเพื่อกำหนดเป็นรูปแบบไสยศาสตร์บางอย่าง แล้วอยู่มาวันหนึ่ง ผมก็หน้ามืดมืดวูบแล้วหกล้มหน้าห้องน้ำจนหน้าผากไปฟาดกับประตูเหล็กดัด เลือดออกเยอะมาก เมื่อแผลแห้งก็ตกใจมากๆ เพราะแผลเป็นบนหน้าผากนั้นเหมือนสัญลักษณ์บนต้นไม้นั้นมากๆ ไม่ทราบว่าสัญลักษณ์ดังกล่าวคือรูปแบบของไสยศาสตร์อะไรครับ

ตอนนี้ ต้นไม้นั้นถูกตัดออกไปแล้วครับ แต่ผมยังจำสัญลักษณ์นั้นได้ ประมาณตามรูปนี้ครับ รูปสัญลักษณ์ และรูปรอยแผลเป็นบนหน้าผากผม ซึ่งคล้ายกันมาก 002.JPG 003.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2022