เพลง ขาดฉันแล้วเธอจะรู้สึก (ลูกป๋าแซม)

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย บุพนิมิต, 29 มิถุนายน 2012.

1. บุพนิมิต

บุพนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    ป๋าสบายดีนะครับ....

<TABLE style="BORDER-COLLAPSE: collapse" id=AutoNumber1 border=0 cellSpacing=0 borderColor=#111111 cellPadding=0 width="90%"><TBODY><TR><TD class=ms_menublack width="20%" colSpan=2></TD></TR><TR><TD class=ms_menublack width="20%">เพลง </TD><TD class=ms_menublack>ขาดฉันแล้วจะรู้สึก</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE style="BORDER-COLLAPSE: collapse" id=AutoNumber2 border=0 cellSpacing=0 borderColor=#111111 cellPadding=0 width="90%"><TBODY><TR><TD class=ms_menublack width="20%">ศิลปิน </TD><TD class=ms_menublack>ธานินทร์ อินทรเทพ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขาดฉันแล้วจะรู้สึก
    ธานินทร์ อินทรเทพ
    ..ใจจริงส่วนลึก ฉันเองยังรักเธอ
    ...อภัยเสมอแม้เธอใจแสนดำ
    ...เธอต้องการสิ่งใดใด
    เพียรหาให้อยู่ประจำ
    ไม่เคยกระทำ ให้เธอหมองหม่น
    ...เธอคงไม่ซึ้งในค่าของคำรัก
    ...เพราะคนบอกรักเธอมีมาก หลายคน
    ...คนภักดีอย่างจริงใจ เธอมิเคยใส่กมล
    ลวดลายสับสน วกวน อุรา
    ...ฉัน..จึงจำตัดใจ หลีกทางห่างไกล
    หนีภาพคอยบาดตา จงโชคดี ดั่งที่ปรารถนา
    ถึงฉันคนไร้ค่า คงมีวันหาได้ใหม่
    ...วันใดขาดฉัน แล้วเธอจะรู้สึก
    ...วันไหนสำนึก แล้วเธอจะเสียใจ
    ...มีแก้วงามอยู่ในมือ เธอมิเคยห่วงอาลัย
    ต่อวันหลุดไป จึงค่อยคร่ำครวญ
    ..ฉัน..จึงจำตัดใจ หลีกทางห่างไกล
    หนีภาพคอยบาดตา จงโชคดี ดั่งที่ปรารถนา
    ถึงฉันคนไร้ค่า คงมีวันหาได้ใหม่
    ...วันใดขาดฉัน แล้วเธอจะรู้สึก
    ...วันไหนสำนึก แล้วเธอจะเสียใจ
    ...มีแก้วงามอยู่ในมือ เธอมิเคยห่วงอาลัย

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2121282/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    เป็นเพลงอีกเพลงที่ผมชอบ ขอบคุณ บุพนิมิต มากนะครับที่นำบทเพลงนี้มาร้องทำให้ผมได้ฟังอีกครั้ง ร้องได้เพราะมาก เป็นกำลังใจให้นะครับ ^^<TABLE id=post6332257 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] วันนี้, 10:37 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #1 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->บุพนิมิต<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    หายไปนานเลยนะคะ (รึเปล่านะ)
    นุ่มซึ้ง ไม่แพ้ป๋าแซมเลยค่ะ ^^

4. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาให้กำลังใจนะครับ ^_^

5. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกไม้หล่นไม่ไกลต้น
    นุ่มนวล ไพเราะครับ

6. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    มาให้กำลังใจลูกป่าแซม..อิอิ พอสูงวัยขึ้นจะเปลี่ยนจากแนวทูลมาร้องธานินทร์แล้วเหรอ..ฮ่าๆ ป๋าสบายดียังแข็ง แรงดีอยู่มีดริ๊งบ้างพอประมาณ..คิคิ

มีแก้วงามอยู่ในมือ เธอมิเคยห่วงอาลัย

7. cat13

cat13 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    แหม..ลูกไม้หล่นไม่ไกลต้นจิง..จิง...เพราะมากเลยค่ะ..คุณป๋ายิ้มอยู่โน่น..อิ อิ:cool:

8. บุพนิมิต

บุพนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    ขอบคุณมากๆครับคุณแอร์...
    กว่าจะร้องได้แต่ละเพลง...เหนื่อยครับ...หายใจไม่ทัน...

ไม่ได้หายไปไหนไกลครับคุณตา...
    อยู่ในห้องส่องพระทุกวันครับ...

ที่หายไปนาน...เพราะไม่รู้จะร้องเพลงอะไรครับ...ฮ่าๆๆๆ

ขอบคุณพี่ๆทั้งสามมากๆครับที่เป็นกำลังใจให้...

รักษาสุขภาพด้วยนะครับป๋า....
    กินผัก ผลไม้ทุกๆวัน...จะอยู่ได้เกิน 100 ปีครับ....

เวลาบันทึก...ร้องไม่ค่อยออกครับป๋า...เลยต้องฝึกเพลงง่ายๆไปก่อนครับ...
    อายุ...มีส่วนอย่างมากเลยครับ...ฮ่าๆๆๆๆ

9. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    มาส่งดอกไม้ให้นักร้องค่ะ....(f)(f)(f)(f)

10. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะจังเลยจ้า...ฟังแล้วเพลินเย็นใจดีจ้า