เพลงฉันวันนี้ ธานินทร์ อินทรเทพ (ลูกป๋าแซม)

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย บุพนิมิต, 5 กรกฎาคม 2012.

1. บุพนิมิต

บุพนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    หัดร้องอยู่ตั้งนานครับ...ทำได้แค่นี้เอง....
    ------------------------------------------------------------

เพลง ฉันวันนี้
    ศิลปิน ธานินทร์ อินทรเทพ

ทุกวันฉันมี ความสุขหัวใจ
    ไม่อยาก จะคิดอะไร มีหัวใจเหมือนห้องว่างเปล่า
    ไม่โกรธ ไม่แค้น ไม่เกลียดใคร ให้ใจหมองเศร้า
    ใครว่าอย่างไรช่างเขา ตัวของเรา รู้ตัวเราดี

ท่องไปเที่ยวไปให้หมดสิ้นวัน ชาติหนึ่ง
    ชีวิตแสนสั้น ขอใช้มัน ให้ฉ่ำชีวี
    มืดค่ำง่วงเหงา ซุกกายเข้า ถ้าพอมีที่
    ถ้าหากเจ้าของเขามีต้องขอโทษที มิได้ตั้งใจ

อาจ จะเป็นชีวิตเสเพลแต่จิตใจไม่เคยเกเร
    หลอกลวง ทำร้ายใจใคร
    แต่เรื่องความรัก ใครรอต้องขอเสียใจ
    ฉันมอบถวายวัดไป พร้อมกับหญิงชายคู่นั้นนานแล้ว

นี่คือฉันเองที่อยู่ที่มีเรือนร่างอาจเลอะโลกีย์
    ฉันก็มีหัวใจผ่องแผ้ว เลิกใฝ่เพ้อฝัน
    ถึงวิมานฉิมพลีเมืองแก้ว
    หลับได้คืนคืนพอแล้ว ไม่เป็นนกแก้วในกรงของใคร

(ดนตรี).............
    นี่คือฉันเอง ที่อยู่ที่มีเรือนร่างอาจเลอะโลกีย์
    ฉันก็มีหัวใจผ่องแผ้วเลิกใฝ่เพ้อฝัน
    ถึงวิมานฉิมพลีเมืองแก้ว
    หลับได้คืนคืนพอแล้วไม่เป็นนกแก้ว ในกรงของใคร

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2198516/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2012
  2. KHONGRIT

KHONGRIT เป็นที่รู้จักกันดี

มีชีวิตอิสระเสรี ไม่เป็นนกแก้วในกรงขังใคร ช่างเป็นชีวิตที่น่าอิจฉา แต่คนเราก็มักไม่วายหาบ่วง หรือ ห่วง มาผูกมัดตัวเองไว้เสมอ ร้องได้ดีแล้วครับ ถ้าคุมเสียงไม่ให้สั่นพริ้วได้อีกนิด และปรับปรุงการออกเสียง ตัว ร เรือ กับคำควบกล้ำให้ชัดเจนขึ้น จะเยี่ยมมากเลยครับ

3. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ลูกป๋าวันนี้ประหม่าไปหรือเปล่าเสียงสั่นๆไปหน่อย สั่นสู้หน่อยนะลูกป๋าสงสัยร้องตอนเปียกฝน..อิอิ

4. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาให้กำลังใจนะครับผม ^_^

5. cat13

cat13 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    โห..แค่นี้ก็เพราะฟังเพลินได้กับระดับหนึ่งแร้ววว ..จ๊ะ..ให้กำลังใจเพิ่ม..ร้องอีกๆๆๆ ค่ะ(f)(f)(f)

6. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

ไพเราะ นุ่มนวลครับ เป็นเพลงที่ชอบอีกเพลง....

7. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
  8. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบอกว่าเพราะมากจ้า....อิอิอิ

9. บุพนิมิต

บุพนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    เผาปูนว่ายากนะป๋า...ร้องเพลงให้ออกมาดี...ยากมากกว่าครับ...
    ง่ายที่สุด...ฟังคนอื่นร้อง คิคิ...

กราบขอบคุณ พี่KHONGRIT...ครับ...จะพยายามอีกครับ...

------------------------------------------------------------------
    กราบขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกๆคำชมและคำแนะนำครับ...

10. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    แวะมาให้กำลังใจเช่นกันจ้า สู้ๆ สู้ป๋าให้ได้ อิอิ