เป็นไปได้หรือ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย buabun, 8 พฤษภาคม 2020.

1. buabun

buabun Active Member

สวัสดีค่ะ ท่านสมาชิกทุกท่าน พอดีมีข้อสงสัยอยู่เรื่องนึงค่ะ คุณพ่อเสียชีวิตไปเกือบ 3ปีแล้วค่ะ ได้เก็บกางเกงที่ท่านใส่ไว้ก่อนเสียชีวิต ตอนก่อนท่านเสียชีวิตได้ปัสสาวะที่กางเกงนี้ และได้ซักเก็บไว้ แต่ปัจจุบันนี้เกือบ 3ปีแล้ว ก็ยังมีกลิ่นปัสสาวะอยู่ค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นไปได้หรือเปล่าคะ เพราะนานหลายปีแล้ว กลิ่นน่าจะหายไปแล้ว หรือว่าเป็นเพราะอะไรคะ หรือว่าพ่อยังไม่ไปไหน เพราะความผูกพัน

2. hbrsjdat

hbrsjdat สมาชิก

แนะนำให้เอาไปทิ้งเสีย เก็บไว้เพื่อประโยชน์อะไร? ตั้งหน้าตั้งตาปฏิบัติธรรม ทำความดี เจริญมรณสติดีกว่าครับ

พ่อคุณสอนธรรมมะให้คุณแล้วนะ สังขารร่างกายสักวันหนึ่งมันต้องตายกลายเป็นผี หรือว่าคุณจะมีชีวิตเป็นอมตะ?

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นไปได้ว่าเรายังผูกพันธ์ครับ
    แต่แนะนำเอาไปเผาหรือทิ้ง
    จะดีกว่าครับ

ปล ความคิดถึงของเราเป็นกระแสดึงท่าน
    ให้ยังวนเวียนได้อย่างคาดไม่ถึง
    ควรปล่อยวางครับ

4. TanuGaru

TanuGaru สมาชิกใหม่

13 พฤษภาคม 2020
    ข่างมันเหอะครับ น่าจะเอากางเกงไปซัก แล้วแต่อยากเห็นว่าวิเศษก็ได้

5. ❤️ปราวตี

❤️ปราวตี สมาชิก

3 มิถุนายน 2020
    บริจาคให้คนจนตนเร่ร่อนไปดีกว่าครับ
    คุณพ่อจะได้บุญด้วย