ปิดรับบริจาค เป็นเจ้าภาพบวช ด.ช.รณชัย โพธิ์เส็ง อายุ 12 ปี กำพร้าพ่อแม่@14/9/64 จะจําพรรษาที่วัดศรัทธาธรรม จ.เลย

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 13 กันยายน 2021.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    Ec4IhS_7WjSBbUcNIZbezAW_&_nc_ohc=TyhONgOLGxAAX8Ptf_7&tn=h10CIWF1nFQpPOjK&_nc_ht=scontent.fbkk9-2.jpg
    #เจ้าภาพบวชเณร #กำพร้าพ่อแม่
    ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพบวชเณร
    ด.ช.รณชัย โพธิ์เส็ง อายุ 12 ปี กำพร้าพ่อแม่
    ตอนนี้อาศัยอยู่กับยายอายุ 70 ปี ซึ่งทางเด็กต้องการบวชเรียนหนังสือ
    บวช ณ วัดหนองเล ต.หล่มเก่า อ.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์ และจะมาจำพรรษา ณ วัดศรัทธาธรรม ต.โป่ง อ.ด่านซ้าย จ.เลย

#ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพได้ที่
    ธ.ทหารไทย
    เลขบัญชี 380-267-2117
    ชื่อบัญชี พระมหาสุวัฒน์ จันทวังโส

#อานิสงส์เจ้าภาพบวชพระ
    1.ย่อมได้เกิดเป็นมนุษย์ มีชาติตระกูลสูง
    2.ย่อมได้เกิดในสถานที่รุ่งเรืองด้วยศีล สมาธิ ปัญญา
    3.ย่อมเป็นผู้มีศรัทธามั่นคง เป็นสัมมาทิฏฐิบุคคล
    4.ย่อมเป็นผู้ทรงจำดี มีปฏิภาณว่องไว มีปัญญาดี
    5.ย่อมมีอาชีพและกิจการเป็นหลักฐานมั่นคงตลอดไป
    6.ย่อมเป็นผู้มีเสน่ห์ เป็นที่รักนับถือของมนุษย์และเทวดา
    7.ย่อมปลอดภัยจากศัตรูหมู่พาลทั้งหลาย
    8.ย่อมเป็นผู้มีร่างกายแข็งแรง สมส่วu สง่างาม
    9.ย่อมมีอิสระเสรี มีอำนาจมาก
    10.เมื่อยังไม่หมดกิเลส เมื่อตายไปย่อมไปเกิดในสวรรค์เป็นเทวดาหรือพรหม ดังนี้
    -ให้ทาสบรรพชาเป็นสามเณรได้ผลามีคนเคารพบูชาเทวดาสรรเสริญภิกษุได้ผลานิสงส์ 8 กัปป์
    -ให้บุตรบรรพชาเป็นสามเณรได้ผลานิสงส์ 8 กัปป์ อุปสมบทเป็นภิกษุได้ผลานิสงส์ 16 กัปป์
    -ให้ภรรยาบรรพชาเป็นสามเณรี หรือให้สามีบรรพชาเป็นสามเณร ได้ผลานิสงส์ 16 กัปป์ อุปสมบทเป็นภิกษุณีหรือภิกษุได้ผลานิสงส์ 32 กัปป์
    *สำหรับบิดามารดา (ให้ลูกบวชเป็นพระ) จะได้อานิสงส์คนละ 32 กัปป์ สำหรับคนที่ไม่ใช่พ่อแม่ เป็นมีคนเคารพบูชาเทวดาสรรเสริญคนละ 12 กัปป์ต่อ 1 รูป
    สำหรับผู้ที่ช่วยเขาคนละบาทสองบาทหรือช่วยด้วยกำลังอย่างนี้ มีอานิสงส์รูปละ 8 กัปป์
    11.ย่อมได้ดวงตาเห็นธรรม บรรลุมรรคผล นิพพาน ได้ง่าย

ที่มา
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100064057936072

ที่มา:

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญ20บาทครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. pongvet

pongvet สมาชิก

18 พฤษภาคม 2012
    ขอร่วมบุญด้วยครับ สาธุๆๆ

4. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพบวช สามเณร รณชัย โพธิ์เส็ง
    โอน 20 บาท เข้าบัญชี ธ.ทีทีบี
    วันที่ 13 กันยายน 2564

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

5. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมบวชสามเณรด้วยคนครับ
    โอน 10 บาท เข้าบัญชี ธ.ทหารไทย
    วันที่ 14 กันยายน 2564

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

6. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพานแล้วทุกรูปทุกบุญ1000อสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญบวชพระสงฆ์สามเณรทุกรูปเป็นมหาอาจิณกรรมโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยาท่านที่ดีกว่าตนสูงกว่าตน อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ศัตรูผู้คิดร้ายทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวขอให้เขาเหล่านั้นแพ้ภัยและโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      116.4 KB
      เปิดดู:
      19