เปิดให้บูชา "แหวนสัตตภุชงค์โพชฌงคปริตร" ในส่วนที่เหลือทั้งหมดหน้า 34

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย anuchang, 3 มิถุนายน 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    ได้รับแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

2. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    เสร็จรุ่นนี้แล้ว ไม่รู้ว่าต่อไป คุณหมอจะมีโครงการอะไรอีกรึเปล่าน๊ะคับ^__^

3. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    คิดว่าน่าจะมีรุ่น 2 อีก เหมือนกับแหวนนพสิทธิ์ฯ เพราะเเฟนคลับยังเรียกร้องต้องการอีกมาก
    และหลวงพ่อวิชัยท่านก็อยากให้ทำเพิ่มอีก เพื่อช่วยสงเคราะห์คน คงต้องรอคุณหมอตัดสินใจอีกครั้ง
    หลังจากเคลียร์เรื่องการจัดส่งแหวนรุ่นนี้เสร็จ:cool:

4. sbsub

sbsub Active Member

ลำดับที่167 ได้รับแหวนแล้วครับ

5. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ ขอบคุณครับ

6. nuttalin

nuttalin เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2011
    ได้รับแหวนแล้วครับ ขอบคุณครับ

7. anuchang

anuchang เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 กันยายน 2005
    ในที่สุดก็ได้จัดส่งให้ครบหมดทุกท่านแล้วนะครับ
    ผมจะให้เวลาทุกท่านตรวจเช็คความถูกต้องถึงสิ้นเดือนนี้
    หลังจากนั้นต้นเดือนหน้าผมจะนำแหวนส่วนที่หล่อเกินนำออกให้บูชากันอีกครั้ง
    ซึ่งต้องขออนุญาตปรับราคาจากเดิม เพราะราคาที่ให้จองกันนั้นบอกเลยว่าไม่คุ้มทุน
    เพราะประเมินราคาหยกผิด เนื่องจากซื้อเป็นหยกก้อนมาแล้วส่งไปให้เขาเจีย
    ปรากฏว่าจากก้อนหนึ่งที่ประเมินไว้ว่าจะได้หัวมาเท่านั้นเท่านี้ เอาเข้าจริงๆ ได้แค่ 1 ใน 3 ของที่ประเมินได้
    เพราะเลือกหยกไม่เป็นทำให้เวลานำไปเจียแล้วแยกเป็นกาบเป็นชั้นๆ ทำให้แตกเสียหายไปถึง 2 ใน 3 ส่วน
    แล้วที่เขาเจียส่งมาให้แล้ว พอตรวจสอบดูใช้ได้แค่ครึ่งเดียว เพราะบางเม็ดก็มีรอยกาบหยกผ่านกลางหน้า
    บางเม็ดก็มีเม็ดทรายปนในเนื้อหยกทำให้ดูไม่สวยงาม
    เรียกได้ว่าแหวนพันวง เสียค่าทำหัวหยกไปเกือบ 2 พันหัว
    แถมงานตอนแรกเจียมาแล้วใส่ไม่ได้ พอส่งกลับไปแก้ไม่เท่าไรช่างที่เจียเสียชีวิต
    ต้องเปลี่ยนช่างใหม่อีก แต่ปรากฏว่าเจียแล้วไม่สวยเลย รูปทรงเบี้ยวๆ
    เลยต้องเปลี่ยนช่างเป็นคนที่ 3 ซึ่งเท่ากับเสียค่าเจียไป 3 ต่อ
    เรียกได้ว่างานนี้หมดไปกับค่าหยกจนงบบานปลายไปเป็นแสนเลยทีเดียว
    ส่วนราคาเดี๋ยวรอดูจำนวนที่เหลือที่แน่นอนอีกทีก่อน
    เพราะตอนนี้มีบางท่านแจ้งมาบ้างแล้วว่าส่งผิดเนื้อ ผิดขนาด ดังนั้นคาดว่าภายใน 2 สัปดาห์น่าจะรู้ผล

8. อจินไตย

อจินไตย เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2007
    รอติดตามครับ

9. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับแหวนแล้วค่ะ

10. Natchapon

Natchapon เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแหวนถูกต้องเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

11. Natchapon

Natchapon เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับแหวนถูกต้องเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

12. Flower_15

Flower_15 สมาชิกใหม่

30 กรกฎาคม 2014
    ได้รับของแล้วเรียบร้อยคะ
    ขอบคุณคะ

13. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ได้รับแหวนแล้วครับ ถูกต้องครบถ้วนครับ

ขอบคุณมากๆครับ คุ้มค่ากับการรอคอยจริงๆครับ

14. วิชาญ

วิชาญ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ เข้ามาแจ้งครับว่าได้รับพัสดุเรียบร้อยแล้วครับ แต่ยังไม่ได้เปิดดู
    ขอบคุณ คุณหมอมากครับ

15. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    ได้รับแหวนครบแล้วครับ...

16. api_suphot

api_suphot เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2012
    ได้รับแหวนเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
    ไม่ทราบว่าต้องหันด้านไหนของแหวนเข้าหาตัว
    หรือใส่แบบเอาด้านไหนเข้าก็ได้ ขอบคุณครับ

17. woranui

woranui เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2014
    ลำดับที่ 271 ได้รับแหวนแล้วนะคะ ถูกต้องสมบูรณ์แบบทุกประการค่ะ สวยงามมาก ๆ ใส่ได้พอดีนิ้วเลยค่ะ my precious ring

กราบขอบพระคุณและขออนุโมทนาบุญกับคุณหมอ, หลวงพ่อวิชัย เขมิโย, ท่านอาจารย์ธรรมนูญ, พระคุณเจ้าทุกรูปที่อธิษฐานจิต, และผู้มีส่วนเกี่ยวข้องกับการสร้างแหวนนี้ขึ้นมานะคะ

ตอนนี้อยากได้แหวนนพสิทธิ์ฤทธิชัยมงคลค่ะ หากท่านใดมีแหวน ขนาด 50-56 รบกวน pm บอกด้วยนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ

18. manote

manote เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแหวนแล้วครับ สวยครับ

19. hirtr1

hirtr1 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    ได้รับแหวนแล้วครับ ขอบคุณคุณหมอและท่านที่เกี่ยวข้องในการจัดทำทุกท่านครับ

20. maxcomp

maxcomp เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแหวนแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้