เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. คชสารบูรพา

คชสารบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

รอจองล็อคเก็ตอยู่ครับ

2. คชสารบูรพา

คชสารบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

รอจองล็อคเก็ตอยู่ครับ:cool::cool:

3. ภณนาวิน

ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    ขออนุโมทนากับพี่รัก และยินดีกับทุกท่านที่ได้รับพระของหลวงปู่ด้วยนะครับ

4. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่โต้ง...นำข่าวดีมาบอกเพื่อนสมาชิกอีกแล้ว เมื่อคืนนอนดึกเพราะนั่งเฝ้าหน้าที่500มาทีหนึ่งแล้ว เดี๋ยววันนี้สงสัยต้องยอมนอนดึกอีกซักคืนละมั้งเพื่อที่จะนั่งเฝ้า...ล๊อคเก็ตทีเด็ด...ของพี่โต้งต่อเป็นแน่เลย...5555

5. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    หากท่านใดมีโอกาส ได้มาทางโคราช หรือชัยภูมิ หาเวลาและโอกาสไปกราบ
    ท่านพระอาจารย์ปลัดสุริยันต์ ทีวัดป่าฉัพรรณรังสี ท่านอยู่ที่ อำเภอจตุรัสครับ

ท่านเป็นพระที่กราบไหว้ได้อย่างสนิทใจครับ วัดของท่านเป็นวัดใหม่
    ยังต้องสร้างวิหารทานอีกมาก หากท่านใดอยากร่วมสร้างบุญกุศลกับท่าน ก็เชิญที่วัดนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 เมษายน 2012
  6. โต้งชลบุรี

ขอบคุณมากๆครับ ที่สละเวลาสรุปรวมข้อมูลให้ เดี๋ยวให้พี่รักมาแจ้งอีกครั้งนะครับ ตอนนี้เห็นพี่รัก ออนอยู่ คงนั่งไล่เก็บรายละเอียดอีกครั้งครับ

7. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ กำลังไล่รายชื่ออยู่ ตาลาย ยุติการลงชื่อแค่นี้ก่อนนะครับ โอกาสหน้ามีอีกครับ หลวงปู่ทิมท่านให้แจกก็แจกครับ ไม่ต้องกังวลโอกาสดี มีเสมอครับ โอกาสหน้าทีเด็ดกว่านี้ก็ได้ครับ เป็นอันว่ายุติการลงชื่อนะครับ ผมขอเวลาไล่รายชื่อก่อนครับ เดี๋ยวผมมาโพสใหม่ครับ

8. โต้งชลบุรี

สวัสดีครับพี่ อนุโมทนาด้วยครับ
    วันนี้ประทับใจจริงๆครับ ว่างๆพี่หาเวลามากราบพระอาจารย์นะครับ

9. KonDernTaang@ตากลม

KonDernTaang@ตากลม เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ คุณรัก
    เป็นกำลังใจและเอาใจช่วยนะครับ

10. KonDernTaang@ตากลม

KonDernTaang@ตากลม เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    "กราบหลวงปู่
    สวัสดีครับทุกท่าน เมื่อคืนก่อนนอนผมยังเห็นว่าเหลืออีกสามหน้า จะเข้าหน้าที่ 500
    วันนี้ผมไปกราบพระอาจารย์สุริยันต์มา พอกลับมาดูอีกที ผ่านหน้าที่ 500 ไปเร็วมาก
    ยินดีกับทุกท่าน และอนุโมทนากับพี่รัก ด้วยครับ
    แอบกระซิบดังๆ ล๊อตเก๊ตเด็ดจริงๆ"<!-- google_ad_section_end -->

"หากไปกราบท่านใดมีโอกาส ได้มาทางโคราช หรือชัยภูมิ หาเวลาและโอกาสไปกราบ
    ท่านพระอาจารย์ปลัดสุริยันต์ ทีวัดป่าฉัพรรณรังสี ท่านอยู่ที่ อำเภอจตุรัสครับ
    ท่านเป็นพระที่กราบไหว้ได้อย่างสนิทใจครับ วัดของท่านเป็นวัดใหม่
    ยังต้องสร้างวิหารทานอีกมาก หากท่านใดอยากร่วมสร้างบุญกุศลกับท่าน ก็เชิญที่วัดนะครับ
    "<!-- google_ad_section_end -->

"สวัสดีครับพี่ อนุโมทนาด้วยครับ
    วันนี้ประทับใจจริงๆครับ ว่างๆพี่หาเวลามากราบพระอาจารย์นะครับ"<!-- google_ad_section_end -->

.....................................

สวัสดีครับ คุณโต้ง
    เสียดายจัง....พอดีไม่ค่อยสะดวก
    ไม่งั้น..ได้แวะไปพบปะ และ ได้กราบท่านพระอาจารย์ปลัดสุริยันต์
    ..ไว้โอกาสหน้า

11. โต้งชลบุรี

หากมีเวลาแวะไปกราบท่านดูครับ ท่านดีและเก่งจริงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 เมษายน 2012
  12. kong2

kong2 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับพี่รักในการให้ครั้งด้วยครับ

13. แควใหญ่

สวัสดีพี่โต้ง สบายดีครับพี่ เมื่อวานช่วงที่พี่กำลังนัดกับพี่รักชวนกันไปกราบอาจารย์อยู่นั้นผมก้อว่าจะรบกวนกับพี่ๆทั้งสองเหมือนกันน่ะครับว่า ผมฝากกราบอาจารย์ด้วยและก้อขอฝากขอของดีติดไม้-ติดมือมาเผื่อด้วยน่ะครับ...อิ...อิ

14. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ๆ น้องๆ สมาชิกทุกๆท่าน
    วันนี้ ผมมีโอกาสได้ไปรับวัตถุมงคลที่ได้รบกวนขอความเมตตาจาก อ.สุริยัน ไว้
    ซึ่งท่านได้กล่าวอะไรมากมายไว้มาก กับคนใกล้ชิดของท่าน ผมบอกท่านเพียงว่า
    นี่คือ "ของขวัญของผู้เชื่อมั่น นับถือ" และได้ถวายล๊อคเกตกับ อ.สุริยัน และแม่รอด
    ผู้ที่เป็นอุปฐาก และเป็นผู้ประสานงานให้กับเรา ท่านบอกแม่รอดว่า มีโอกาสให้เก็บไว้ให้ได้
    เป็นของที่ดีมาก ท่านคิดไม่ถึงว่าจะมีใครทำได้แบบนี้.....

อย่างที่ทราบกันครับ วันนี้พี่โต้งชลบุรี ก็มีโอกาสได้ไปกราบท่านเช่นเดียวกัน
    คงได้อธิบายความรู้สึกบางส่วนไปบ้างแล้ว แต่คงเป็นเศษเสี้ยวความประทับใจ
    นี่ก็เป็นการอธิฐานจิต ครั้งที่ 9 พอดิบพอดี หลายคนอดใจไม่ไหว บอกว่า เอาเท่านี้
    ก็พอแล้ว อยากได้ไว้บุชาไวๆ 55

นับจากนี้ เท่าที่ได้ติดต่อมา น่าจะเป็นหลวงพ่อเกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาส จ.ชลบุรี
    ที่ทางเราจะไปขอความเมตตตาท่านไว้ก่อนหน้าแล้ว และท่านอื่นๆ อีกประมาณ 2 ท่าน (หากมีเวลา)
    แต่กำหนดการยังเหมือนเดิมครับ สิ้นเดือนเมษายน 55 นี้แน่นอน

15. โต้งชลบุรี

เมื่อตอนปีใหม่ผมและเพื่อนๆ ในกระทู้ รวมกับญาติๆ ที่โคราช ได้ร่วมกันทำผ้าป่าไปถวายท่าน ตอนนั้นเห็นมีเหรียญท่านอยู่ แต่ตอนนี้้เหลือแต่ภาพถ่ายกับแหวนเท่านั้นครับ หากมีโอกาสต้องไปกราบท่านดูครับ
    วันนี้ผมได้บูชาภาพอุ้มบาตรท่านมา และให้ท่านจารหมึกมาให้ แต่ท่านก็แจกผ้ายันต์ขนาดเล็กมาให้ด้วย

16. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอเสนอให้พี่รักแจกเพิ่มไปเลยครับ สำหรับความตั้งใจของทั้งสองท่าน

17. โต้งชลบุรี

ผมก็ว่าอย่างนั้นครับน้า ขอสนับสนุนความคิดนี้อีกคนครับ

18. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    อนุโมทนา กับอ.แก้วสว่าง และพี่รัก ในการแจกครั้งยิ่งใหญ่ครับ พี่โต้ง อนุโมทนาบุญครับและน๊าต๋อย ด้วยนะครับผม ได้รับพระจากน๊าต๋อยแล้วครับ ส่งไปที่บ้าน พ่อถามว่า" โอ๊ต โพเซดอน "ฉายานี้เอ็งได้แต่ใดมา...???

ศรัทธาล้นหลามขนาดนี้ ตอนเปิดให้บูชาล๊อกเก๊ต สงสัยเว็บแตกอีกแน่ๆ

19. แควใหญ่

สวัสดีน้าต๋อย สบายดีครับพี่ อยากให้ถึงสิ้นเดือนเร็วๆจังเลย ยังไงก้อขอจองไว้1ชิ้นก่อนล่วงหน้านะครับพี่...อยากเห็นรูปแบบจังเลย

โมทนาบุญกับพี่โต้งด้วยครับ วันหน้าถ้าพี่จะไปทอดผ้าป่าอีกรบกวนส่งข่าวถึงผมด้วยนะครับ จะได้ขอร่วมทำบุญกับคณะของพี่ด้วยน่ะครับ

20. น้าต๋อย เซมเบ้

ไม่บอกพ่อล่ะครับว่า "ก่อ เจ้าพระยาปิ่นเกล้า" เป็นคนตั้งให้
    ไม่อยากกล่าวถึง "โต้ง กาแล๊คซี่" นะครับ เดี๋ยววงการแตกตื่น...55