เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

พิมพ์เศียรโต ไม่ได้ลงแจกไว้ในคราวนี้ครับผม.....

2. สันตติ

สันตติ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008
    ขอลงชื่อลุ้นด้วยครับ....
    สุขสันต์วันเกิดนะครับ อ.แก้วสว่าง

3. kasems

kasems เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010

4. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยครับ สุขสันต์วันเกิดขอให้เจ้าของกระทู้มีความสุขมากๆนะครับ

5. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    กราบหลวงปู่ทิม สุขสันต์วันเกิดอ.แก้วสว่าง สวัสดีทุกท่านครับ

6. harathaiki

harathaiki เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม สุขสันต์วันเกิดอ.แก้วสว่าง สวัสดีตอนเช้า พี่ๆทุกท่านครับ

7. KonDernTaang@ตากลม

KonDernTaang@ตากลม เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    กราบหลวงปู่ทิม อิสริโก

ในวาระโอกาสครบรอบวันคล้ายวันเกิด
    ของ
    อ.แก้วสว่าง

ขออารธนา
    คุณพระพุทธ คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์
    บารมีหลวงปู่ทิม อิสริโก
    จงโปรดดลบรรดาล ให้ อ.แก้วสว่างและครอบครัว
    มีแต่ความสุข ความเจริญรุ่งเรืองอย่างถึงที่สุด ทั้งทางโลกและทางธรรม
    เจริญทั้งอายุ วรรณะ สุขะ พละ
    มีความสุขกาย สุขใจ ร่างกายแข็งแรง
    เดินทางไปแห่งหนตำบลใดให้ปลอดภัยตลอดไป
    ด้วยเทอญ .

8. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    ขอร่วมลงชื่อด้วยครับ

9. Wajula

Wajula เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอลงชื่อรับลูกอมนะคร้าบบบบบ > <

10. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ น้าต๋อย เซมเบ้ [​IMG]
    สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับ สมาชิกใหม่....
    รบกวนแนะนำตัวหน่อยครับ เผื่อพี่รัก จะมีอะไรแจกให้
    แสดงว่า แอบอ่านนานแล้ว ช่วงนี้ต้องออกมา เพราะ
    เจ้าของกระทู้ ฉลองใหญ่ อีกอย่าง กระทู้ก็จะครบ 1 ปี
    ภายในเดือนนี้ละครับ

ผมเองก็พบเจ้าของกระทู้ครั้งแรก เมื่อวันที่ 7 เม.ย. 54 ปีที่แล้วนี่เอง
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    สวัสดีครับน้าต๋อย ผมอยู่จังหวัดน่านครับ ผมดีใจมากเลยครับที่ได้เป็นสมาชิกบ้านหลังนี้ ผมติดตามอ่านมานานแล้วครับ ตอนแรกๆกะจะอ่านเฉยๆ ไม่คิดไม่ฝันเลยครับ ว่าจะได้สิ่งมงคลของหลวงปู่

สวัสดีครับ ขออวยพรให้พี่โมทย์อีกรอบ มีความสุขมากๆๆนะครับ
    สวัสดีครับคุณบุญลิขิต ยินดีต้อนรับสู่บ้านหลังนี้ อบอุ่น เฮฮา แบ่งปัน
    ตามประสาพี่ๆๆน้องๆๆนะครับ
    ลูกอม 2 ห่วงเป็นของคุณบุญลิขิต ครับ ส่งที่อยู่มาครับทางพีเอ็ม ผมจัดส่งให้แยกส่วนกับน้าต๋อยจะได้ไม่ปนกัน ผมส่งให้ฟรีครับ

11. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิดนะคะคุณแก้วส่วาง ขอใ้ห้มีความสุขสมหวังทุกประการค่ะ
    โมทนาบุญกับทุกท่านที่เกี่ยวข้องกับการประการเกียรติคุณของหลวงปู่นะคะ ยินดีกับทุกท่านด้วยค่ะ

12. surapong1919

surapong1919 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2012
    สุขสันต์วันเกิดครับอาจารย์ รวยๆๆๆๆๆๆๆครับ

13. 250

250 สมาชิก

17 พฤษภาคม 2011
    ขอให้มีความสุขมากๆในวันเกิดนะครับ

14. bonnieboy

bonnieboy Active Member

24 พฤษภาคม 2010
    กราบหลวงปู่ทิม สุขสันต์วันเกิด อ.แก้วสว่าง และสวัสดี พี่โต้ง,พี่รัก, น้า ต๋อย, และพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ

15. hinman

hinman เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2009
    ขอลงชื่อด้วยครับ วันเกิดก็มีแต่สิ่งดีๆให้
    สุขสันต์วันเกิดนะครับ อ.แก้วสว่าง

16. คชสารบูรพา

คชสารบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิดครับท่านอาจารย์ แก้วสว่าง :cool:

17. preechaniy

preechaniy เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    ผมลงชื่อขอรับวัตถุมงคลด้วยครับ
    สุขสันต์วันเกิดครับอ.แก้วสว่าง ขอบุญกุศลทั้งหมดทั้งมวลส่งผลให้อาจารย์มีความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับ
    @@@ ประกาศ @@@

เนื่องด้วยพรุ่งนี้ เป็นวันคล้ายวันเกิดของเจ้าของกระทู้ เลยถือโอกาสมอบของขวัญ
    ให้กับพี่น้อง สมาชิกทุกท่าน นั่นก็คือ ลูกอมบรอนซ์น้ำมัน เปิดโอกาสให้กับทุกๆ ท่าน
    ลงชื่อรับหมายเลขได้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป เพื่อมารอลุ้นจับสลากหาผู้โชคดี ที่จะเป็น
    เจ้าของในวันพรุ่งนี้ต่อไป......ขอโชคดีจงเป็นของทุกท่านครับ

ใครจะลงชื่ออ้างอิงข้อความนี้แทนนะครับ
    ที่ผมลิสต์รายชื่อ มันยาวไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2012
  18. Piont

Piont เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    สุขสันต์วันเกิดนะครับ คุณแก้วส่วาง ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ใด ตลอดจนครูบาอาจารย์ที่คุณแก้วสว่างเคารพนับถือ ช่วยดลบันดาลให้คุณแก้วสว่างประสบความสำเร็จและสมหวังแต่สิ่งดีๆด้วยเทอญ

19. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    สุขสันต์วันเกิดครับ อ.แก้วสว่าง :cool:

20. deviroth

deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    กราบหลวงปู่ทิม และ สุขสันต์วันเกิดครับอาจารย์แก้วสว่าง