หมดแล้ว เปิดจอง ตะกรุดสาวรำพึง อ.กฤษณะ (สำนักไสยเทวะ) จำนวนจำกัด

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Tackled, 14 พฤษภาคม 2015.

1. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตเกริ่นนำสักเล็กน้อยพอสังเขป เกี่ยวกับผู้สร้างก่อนแล้วกันครับ

"อ.กฤษณะ ธเนศไพศาล สำนักไสยเทวะ" ท่านเป็นศิษย์สำนักกุญแจไสยศาสตร์และเป็นศิษย์พี่ศิษย์น้องกับอาจารย์ของผม (อ.พีรเดช จันทร์คำ) อีกทั้งยังเป็นศิษย์ทางสายวัดสะพานสูงอีกด้วย ตอนผมรู้จักท่านใหม่ๆ เมื่อสิบปีที่แล้วท่านมักจะไปมาหาสู่กับอาจารย์ผมเสมอๆ ท่านเป็นผู้ใหญ่ใจดี ยิ้มแย้มแจ่มใส คุยสนุก เวลาน้องๆในกลุ่มเดือดร้อนมักจะขอความช่วยเหลือจากท่านเสมอ ไม่ว่าจะเรื่องงาน เรื่องปัญหาต่างๆท่านบอกกล่าวทำนายทายทักมักเป็นไปตามนั้นจริงๆ เมื่อไม่นานมานี้ผมมีปัญหาดวงตกมากได้ไปหาและปรึกษาท่าน ท่านก็บอกวิธีแก้ไข ขณะคุยกันอยู่ท่านก็บอก รอแปบนะเหมือนมีอะไรสักอย่างพยายามจะสื่อกับท่าน(ตามผมมา)ท่านนิ่งไปสักพักก็บอกว่าท่านเจ้าที่เราอยู่เค้ามาช่วยเรานะ พร้อมบรรยายลักษณะท่านเจ้าที่ให้ฟังด้วย (โปรดใช้วิจารณญาณ)และแนะนำว่าท่านเจ้าที่ๆบ้านภรรยาผมบูชาให้ดีนะท่านให้คุณและค่อนข้างแรงมาก ผมเลยถึงบางอ้อ เพราะว่าลักษณะที่บอกเป็นคุณยายที่อยู่ในรูปที่บ้านภรรยาผมนั่นเอง ท่านบรรยายลักษณะได้ตรงเป๊ะทั้งๆที่ไม่เคยเห็น และได้บอกอีกว่าวันไหนว่างมาทำพิธีรดน้ำมนต์เพราะเราดวงตกมาก ท่านเจ้าที่ที่เป็นคุณยายท่านตามเรามาบอกมาช่วย

ครูบาอาจารย์ของอ.กฤษณะ

มีคนสอบถามมามากว่าอ.กฤษณะเรียนวิชามาจากใครบ้าง วันนี้ทางแอดมินจึงจะนำมาเปิดเผยให้ทราบโดยทั่วกัน

๑.หลวงปู่วาส วัดสะพานสูง เรียนวิชาทำตะกรุดโสฬส ทำตะกรุดยันต์เก้า เรียนวิชาลงกระหม่อมทางคงกระพันแบบอ.แปลก ร้อยบาง และวิชาอื่นอีกมาก เพราะหลวงปู่วาสมอบตำราทั้งหมดมาให้หลายเล่ม

๒.อ.ณรงค์ฤทธิ์ ไชยคีรี เรียนวิธีการฝึกจิต การพลิกจิต เรียนทางคงกระพัน มหาอุด เมตตา มหาเสน่ห์ วิชามหากำลัง และการทำวัตถุมงคลหลายอย่าง

๓ อ.ณัฏฐเดช ประทีปพิชัย เรียนวิชาทำตะกรุดพิชัยสงครามทั้ง๑ดอกและสี่ดอก ตามตำหรับคุณพ่อชุม ไชยคีรี

๔.หลวงปู่ผล วัดพันท้ายนรสิงห์ เรียนวิชาตบะราชสีห์ วิชาเมตตาเข้าหาผู้ใหญ่

๕.หลวงพ่อมหาขาบ โกวิโท เรียนวิชาลงคงกระพัน แบบอาจารย์สงค์ ปราณบุรี เจ้าของฉายาเหนียวยันองคชาต

๖.พระอาจารย์เปีย สายอาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง

๗.ครูทัน รุจิเรข เรียนจากตำรา

๘.พ่อพราหมณ์สุทโธ เรียนตามตำรา

๙.หลวงพ่อมหาโพธิ์ วัดคลองมอญ เรียนตามตำรา

Credit : คุณเทมส์

รุ่นก่อนหน้านี้กระทู้เก่าที่เคยเปิดจอง >>>>> http://palungjit.org/threads/กุมารเทพฤทธิ์-รุ่น-๔-อ-กฤษณะ-ธเนศไพศาล-สำนักไสยเทวะ.545764/

ตะกรุดสาวรำพึง

เปิดจองล่วงหน้า 9 ดอกครับ
    (หมดแล้ว ครบแล้วครับ)

ยืนยันสิทธิ์

- คุณเว็บบอร์ด 1 ดอก​
    - คุณ keerati 1 ดอก , น้ำมันเจ้าแม่การุ้ง 1
    - คุณ NEWESTTSEWEN 1 ดอก
    - คุณ nanabird 1 ดอก
    - คุณ PeacE123 1 ดอก
    - คุณ ยาเดิม 1 ดอก
    - คุณ พรหมภาระตะ 1 ดอก , ขุนแผน 1 , พระธรรมราช 1
    - คุณ amplerichza 1 ดอก , น้ำมันเจ้าแม่การุ้ง 1
    - คุณ SodayNaT 1 ดอก

จองได้คนละไม่เกิน 1 ดอก ยึดลำดับการโอนเป็นสำคัญ โอนมาหลังครบแล้วหรือไม่ทัน ขออนุญาตโอนคืนครับ

ดอกเล็กขนาด 1.5 นิ้ว บูชาดอกละ 600 บาท ค่าจัดส่งครั้งละ 60 บาท

ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขา ย่อย ถนนสรงประภา
    เลข ที่บัญชี 248-2-09496-0 ชื่อบัญชี ชยพล วรพงศ์ธนกฤต

ธนาคาร กรุงเทพ สาขา ตลาดน้อย ออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 154-0-46507-5 ชื่อบัญชี ชยพล วรพงศ์ธนกฤต

ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ตลาดน้อย ออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 748-2-65915-7 ชื่อบัญชี ชยพล วรพงศ์ธนกฤต

(มีให้เลือก 3 บช.ธนาคารเพื่อความสะดวกครับ ประหยัดค่าโอน)
    Tel:084-6698489
    E-mail:ya_tackled@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2015
  2. Tackled

ตะกรุดมหาเสน่ห์ สายวัดสะพานสูง

ตะกรุดสายวัดสะพานสูง จะมีชื่อเสียงโด่งดังมาก ในด้านหนังเหนียว คงกระพัน มหาอุด แคล้วคลาดภัยอันตรายต่างๆ แต่ความจริง สายวัดสะพานสูง ก็มีวิชาตะกรุดมหาเสน่ห์อยู่ แตเนื่องจากผู้สืบทอดวิชาในสายวัดสะพานสูง ส่วนมากอยู่ในเพศบรรพชิต วิชาตะกรุดมหาเสน่ห์ จึงไม่นิยมทำกัน

อ.กฤษณะ ศิษย์ผู้สืบทอดรุ่นปัจจุบัน ได้ไปพบวิชาตะกรุดมหาเสน่ห์ ในตำราของวัดสะพานสูง ใช้สำหรับลงตะกรุดหรือลบผง ฟังแค่ชื่อก็รู้แล้วว่าดีทางไหน แรงแค่ไหน มีดวงยันต์ทั้งหมด๗ยันต์ ประกอบด้วย ยันต์ช้างประสมโขลง ยันต์แร้งถามหา ยันต์สาวรำพึง ยันต์สาวถามถึง ยันต์เมียรักผัว ยันต์ลูกลืมแม่ ยันต์กาจับหลัก เมื่ออ.กฤษณะไปพบยันต์เหล่านี้ ก็เกิดความเสียดาย ถ้าไม่นำมาเผยแผ่ วิชาเหล่านี้จะอยู่แค่คู่ตำราเท่านั้น

อ.กฤษณะจึงจะทำตะกรุดสาวรำพึงให้คนได้ใช้กัน เพื่อเผยแผ่วิชาของวัดสะพานสูง ปีที่แล้วอาจารย์ได้ออกตะกรุดปาราชิก เป็นที่ฮือฮา แย่งกันจองจนหมดในไม่กี่วัน แรงแค่ไหนไม่รู้ แต่มีลูกศิษย์มาเล่าให้ฟัง ว่าวันไหนเขาพกตะกรุดปาราชิก ไปเจอสาวที่ไหน เข้าไปจีบไม่เคยพลาด จนเพื่อนในกลุ่มบอกเป็นเสียงเดียวกันว่า ช่วงนี้มึงฮอทหว่า ลองคิดดู ยันต์ปาราชิกถือเป็นยันต์นอก ยังแรงขนาดนี้ แล้วยันต์สาวรำพึงเป็นยันต์ใน จะแรงขนาดไหน

*** ตะกรุดนี้ผู้หญิงก็ใช้ได้ครับ เพราะยันต์ทั้งเจ็ดที่มาลบผง มีอยู่สามยันต์เป็นของผู้ชายล้วน นอกนั้นใช้ได้ทั้งสองเพศ ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2015
  3. Tackled

เพจหลักเปิดจองวันเสาร์นี้ แต่พอดีผมติดภาระกิจ ได้ยอดมาจำนวนไม่มาก เลยมาเปิดกระทู้ก่อน แบ่งให้เฉพาะสมาชิกเว็บพลังจิตครับ สนใจโอนแล้วแจ้งได้เลย ขอบคุณครับ หลังจากเสกเสร็จแล้ว จะรีบดำเนินการส่งให้ครับ จำนวนจัดสร้างรุ่นนี้ 158 ดอก ทำตามตำรับโบราณทุกขั้นตอนครับ

4. Limtied

Limtied เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    ตะกรุดสาวรำพึง

จอง 1 ดอก

5. nanabird

nanabird เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ขอบูชา1ดอกครับ

6. ต้นแก้ว

ต้นแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

บูชา 1 ดอกครับ

7. Limtied

Limtied เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    14/05/15
    เวลา 12.18
    sms Tel:084-6698489
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขา ย่อย ถนนสรงประภา
    เลข ที่บัญชี 248-2-09496-0 ชื่อบัญชี ชยพล วรพงศ์ธนกฤต
    660 บาท

จัดส่ง แจ้งทางpm

8. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

1 ดอกครับ

9. Tackled

รับทราบการโอนครับ และยืนยันสิทธิ์ครับ ขอบคุณครับ

10. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    จอง 1 ดอกครับ

11. Tackled

เหลือ 7 ดอกครับ

12. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    โอนเงินเรียบร้อย จำนวน 660.44 บาท ไปยังบัญชีธนาคารไทยพานิชย์ ผ่านเครื่อง ATM เมื่อเวลา 14.57
    ส่ง sms การโอนไปยังหมายเลข 084-669-8489

หากยืนยันสิทธิแล้ว จะส่งที่อยู่สำหรับส่งพัสดุไปยังข้อความส่วนตัวครับ

13. Tackled

รับทราบการโอนและยืนยันสิทธิ์ครับ

14. Tackled

15. nanabird

nanabird เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    โอน วันที่14/05/15 เวลา 15.22 ธนาคารกรุงเทพครับ

16. Tackled

รับทราบและยืนยันสิทธิ์ ขอบคุณครับที่สนับสนุนกันมาตลอด ขอบคุณครับ

เหลือ 5 ดอกครับ

17. แปดเหลี่ยม

แปดเหลี่ยม เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 ดอกครับ

18. พรหมภาระตะ

พรหมภาระตะ เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 ดอก ครับ

คมกฤช
    โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ
    เวลา 16.47 น. 14-5-58
    จำนวน 661 บาท
    จาก ธ.กสิกร เข้า กสิกร
    ที่อยู่ส่งทาง PM

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2015
  19. ยาเดิม

ยาเดิม เป็นที่รู้จักกันดี

จอง1ดอกครับ

20. ยาเดิม

ยาเดิม เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ เข้าธ.กรุงเทพ 660.55 เวลาประมาณ16.47 ที่อยู่ตามpm ครับ...