เปิดจองเหรียญพลังจักรวาล 12 นักษัตร - มีดหมอเหล็กลายพญางิ้วดำ หน้า 56

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 มีนาคม 2012.

1. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

มีเรื่องเล่าให้ฟังเร่ืองมีดครับ เดือนที่แล้วผมต้องไปทำงานนอกสถานที่ไปพักที่รีสอร์ทแถบทะเลน้อย ผมพักคนเดียว ส่วนทีมงานพักคู่ ผมเตรียมความพร้อมด้วยการนำมีดไปนอนด้วย รุ่งเช้าทีมงานถามว่านอนหลับดีไหม ผมก็ตอบว่าหลับสบายไม่มีอะไรรบกวน มีความสุขจริงๆ ด้วยผมเป็นคนมีความรู้สึกช้าที่จับอาการคนอื่นไม่ค่อยได้เลยไม่สังเกตถึงความไม่สบายใจของคนถาม ตกเย็นทีมงานอีกท่านถึงได้เล่าให้ฟังว่าได้ยินเสียงเคาะฝาห้องทั้งคืนเลย ได้ยินทั้งคู่ นอนไม่หลับกันเลยทีเดียว ผมบอกว่าไม่เห็นได้ยินอะไรเลยทั้งที่ห้องพักตั้งอยู่ข้างๆกัน แต่ฝาห้องไม่ติดกันครับ

2. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนพี่หนุ่มและคุณmoo noi

เนื่องด้วยผมได้เคยจอง เหรียญพลังจักรวาล 12 นักษัตร ไว้และอาจมีรายการจองพระเครื่องอื่นๆด้วย ผมต้องอภัยด้วยครับที่จำไม่ได้

เพื่อไม่เป็นการขัดขวางงานบุญครั้งนี้ ผมขอยกเลิกรายการ เหรียญพลังจักรวาล 12 นักษัตรและพระเครื่องอื่นๆ ที่ได้จองไว้ เพื่อให้ญาติธรรมท่านอื่นได้ร่วมทำบุญต่อไปครับ

และผมยังคงเหลือเฉพาะรายการ มีดเหล็กลาย 7 นิ้ว ที่ได้โอนเงินไปแล้วบางส่วน เท่านั้นครับ

ผมต้องขออภัยในความยุ่งยากมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

3. 678

678 เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขอโทษครับ พี่หนุ่มผมขอยกเลิกการจองต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ

4. Raminos

Raminos Active Member

3 พฤศจิกายน 2012
    พี่หนุ่มครับ
    ไม่ทราบว่า (พระขุนแผนพรายมงคล ฝังตะกรุดทองแดง)
    ยังมีให้บูชาอีกไหมครับ พอดีสนใจมากครับ
    ขอบคุณครับ

5. มหาละลวย

มหาละลวย เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2012
    สุดยอดครับ^^

6. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    ไม่ทราบว่าที่ไหนยิงเลเซอร์บ้างครับ และราคาแพงไหมครับ เมื่อตอนที่รับมีดใหม่ ๆ ไม่ค่อยมีเงินเท่าไหร่ ตอนนี้พอมีบ้างแล้วก็อยากจะไปยิงคาถาเหมือนกันครับ

7. lergu

lergu Active Member

18 พฤศจิกายน 2008
    เหลี่ยนที่ร้าวนั้นถือว่าดีมากครับ

เพราะจะมีพลังที่แรงมากกว่าเหลียนที่ปกติครับ

เปรียบเสมือนการหล่อพระแล้วบล๊อกแตกหรือเบ้าแตกครับ

8. lergu

lergu Active Member

18 พฤศจิกายน 2008

เล่มนี้ไม่ทราบว่าของใครครับ รบกวนช่วยเช็ดน้ำมันที่ด้านนี้แล้วน้ำมันที่เช็ดทะลุใบมีดไปอีกด้านหนึ่งด้วยหรือป่าวครับ

ช่วยบอกด้วยน่ะครับ

9. พระตุ๊

พระตุ๊ สมาชิกใหม่

สนใจยากขอบูชามีดหมอพอจะมีเหลือไหม

10. พระตุ๊

พระตุ๊ สมาชิกใหม่

สนใจมีดเหล็กลายขนาด 5 นิ้ว ด้ามไม้งิ้วดำ(ไม่แกะสลัก) ฝักไม้มะเกลือพร้อมกล่องบรรจุทำจากพลาสติกใส ใบมีดลงอักขระขอมหัวใจคาถาทั้งสองด้าน พอมีให้เข่าไหม