เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. sujit

sujit เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    ขอจองหนังสือ 1 เล่มครับ

2. Das_

Das_ Active Member

ถ้าจองได้เลย ผมขอจองหนังสือสองเล่มครับพี่หนุ่ม ขอบคุณมากครับ

3. pinyosin

pinyosin เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มครับ ขอจองหนังสือ 2 เล่มครับ

4. Goivicious

Goivicious Active Member

ขอจองหนังสือจำนวน 2 เล่มครับ

5. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่าน มาติดตามข้อมูลพี่หนุ่มเหมือนเดิมครับ

6. sitprogpo

sitprogpo เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    ขอจองหนังสือด้วยจำนวน. 1 เล่มครับ

7. ่jackyooh

่jackyooh เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 เล่มครับ

8. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ท่านใดต้องการจองหนังสือ " มรดกหลวงพ่อกวย ชุตินธโร " ซึ่งจะเป็นหนังสือรวมภาพและรายละเอียดการสร้างของวัตถุมงคลหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม แทบทั้งหมดเป็นภาพวัตถุมงคลที่ถ่ายขึ้นใหม่ หลายชิ้นเป็นพระหน้าใหม่ของวงการพระเครื่อง มีทั้งแม่พิมพ์ยุคเก่าและลายมือของท่านให้ศึกษาด้วยตนเองทั้งยุคต้น ยุคกลางและยุคปลาย มีภาพพระยุคเก่าที่ไม่เคยตีพิมพ์ที่ใดมาก่อน มีพระหลายพิมพ์ที่ไม่มีลงในหนังสือเล่มใดมาก่อน มีภาพพระเครื่องจากศิษย์เก่าตัวจริงหลายท่านมาลงให้เทียบเคียงศึกษา การจัดพิมพ์ครั้งนี้ได้ขออนุญาตจากทางวัดและมีการตรวจสอบจากกรรมการรุ่นเก่าอย่างถูกต้อง ซึ่งจะเป็นเล่มแรกของท่านที่จัดพิมพ์ในลักษณะแบบนี้ หากใครสนใจเรื่องพระเครื่อง วัตถุมงคลของหลวงพ่อกวย ก็สมควรมีเก็บไว้สักเล่ม เพื่อวันหน้าจะได้นำมาเทียบเคียงและศึกษาด้วยตนเอง

ราคาจองเล่มละ 1,500. ค่าจัดส่งemsอีกเล่มละ 100.บ รวม 1,600.บาท /เล่ม
    100 เล่มแรกที่จองในเวปพลังจิต จะได้รับพระปิดตาเนื้อผงปถมัง 1องค์ /เล่ม
    ชำระเงินค่าจองหนังสือ ไม่เกินวันที่ 9 กันยายน 2562 รับหนังสือหลัง 1/4/63

เพื่อความสะดวกในการตรวจสอบยอดจอง การมอบของที่ระลึกพิเศษสำหรับการจองในเวปพลังจิตและการจัดส่งหนังสือ จึงให้ลงชื่อจองหน้ากระทู้นี้ได้เลยครับ ใช้บัญชีรับเงินค่าจองหนังสือดังนี้

ชื่อบัญชี บจก.สยามอารยา ธนาคาร กสิกรไทย
    สาขา เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร์ บัญชีเลขที่ 391-2- 62924 - 3

ไฟล์ที่แนบมา:

9. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    คนแก่โลกหรือคนรู้มาก อาจไม่มีคำตอบถูกต้องอย่างที่เราคิดเสมอไป
    แม้จะเห็นหรือได้ยินมาเหมือนๆกัน เพราะมุมมองของคนต่างกัน ดังเรื่องเล่านี้
    ............................................................................................................

ป.3 ขอขึ้น ป.4 แต่พี่..อยากให้เป็น ผอ.

นักเรียนชาย ป.3 คนหนึ่งที่ขอขึ้นป.4 โดยอ้างว่าเขาฉลาดกว่าพี่สาวที่อยู่ป.4 พอพูดบ่อยเข้า ครูสาวประจำชั้นจึงรำคาญ ครูสาวจึงพาเด็กไปหาท่านผู้อำนวยการซึ่งตัดสินใจว่า จะลองทดสอบด้วยคำถามระดับป.4 ดู ถ้าทำได้จะให้ขึ้นป.4

ผู้อำนวยการ : " 3+3 ได้เท่าไหร่? "
    ด.ช.: "6 ครับ"
    ผู้อำนวยการ : "แล้ว6+6 ได้เท่าไหร่?"
    ด.ช.: "12 ครับ"

ผู้อำนวยการต้องการให้ครูประจำชั้นมีส่วนร่วมด้วย จึงมอบหมายให้ครูสาวทดสอบเด็กชายต่อ คำถามแรกทำท่านผู้อำนวยการสะดุ้งเฮือก!!!!!!!!
    ครูสาว : "อะไรเอ่ย บนก้อขน ล่างก้อขน ดึกดื่น สัปดน เอาขนมาชนกัน "
    ด.ช.: " ขนตาครับ "

ครูสาว : "อะไรเอ่ย เข้าไปมีเสียง ออกมามีเสียง ยิ่งเข้าลึกยิ่งมีน้ำ"
    ด.ช.: " 7-elevenครับ "
    ครูสาว : "กระ....อะไรที่มีในกางเกงเธอที่ครูไม่มี?"
    ด.ช.: "กระเป๋าครับ"

ครูสาว : "อะไรเอ่ยมองดูเห็นสีแดงๆ ขนดกๆ กลมเหมือนไข่ กินอร่อยตรงสีขาว"
    ด.ช.: "เงาะครับ"
    ครูสาว: "อะไรที่ตอนเข้าไปแข็ง พอขยับๆๆ
    พอเอาออกมากลับอ่อนตัวลงและมีเหนียวๆ"

ผู้อำนวยการตาเหลือก แต่ไม่ทันที่จะหยุดไม่ให้เด็กตอบ
    ด.ช.: "หมากฝรั่งครับ"
    ครูสาว: "อะไรที่ยาวๆและแข็ง มีปลายไว้ทะลุทะลวงและเวลาพุ่งเข้าใส่เป้าหมายจะสั่นๆ
    ด.ช.: "ลูกธนูครับ"
    ผู้อำนวยการ : "คุณพระช่วย.!!!"

ครูสาว : "คำอะไรที่ขึ้นต้นด้วย F และลงท้ายด้วย K และถ้าเธอทำมันไม่ได้ เธอต้องใช้มือทำแทน"
    ด.ช .: "ช้อนส้อมครับ"
    ครูสาว : "อะไรเอ่ย ขึ้นต้นด้วย"ห" ลงท้ายด้วย"สระอี" ผู้หญิงใช้ฉี่"
    ด.ช .: "ห้องน้ำสตรีครับ "

ครูสาว : "อะไรเอ่ย…..ข้างบนมันข้างล่างเหนื่อย "
    ด.ช .: "คนแบกมันครับ "
    ครูสาว : " เด้งๆเด้าๆยิ่งเข้ายิ่งแข็ง "
    ด.ช .: " คนสูบยางรถครับ "

ครูสาว : "อะไรคือสิ่งที่ผู้ชายทุกคนมี บางคนมีมันยาวกว่าของคนอื่น และผู้ชายจะให้สิ่งนี้กับภรรยาของเขา"
    ด.ช .: "นามสกุลครับ"
    ผู้อำนวยการร้องลั่น.!!!!
    ครูสาว : "แล้วอะไรขึ้นต้นด้วย ค.ควาย ลงท้าย ย.ยักษ์ ที่สำคัญเอาไว้ฉี่อย่างเดียว

ด.ช : "คอมฟอดร้อย ครับ"
    ผู้อำนวยการตาเหลือก.!!!
    เด็กชายถามว่าให้ผมขึ้น ป.4 ได้รึยังครับ
    ครูสาวบอกยังไม่ได้ ขอทดสอบอีกคำถามนึง

ครูสาว : "ส่วนไหนของผู้ชายที่ไม่มีกระดูก
    แต่มีกล้ามเนื้อที่มีเส้นเลือดมากมาย และใช้เรื่องความรัก"
    ด.ช. : "หัวใจครับ"

ผู้อำนวยการร้องจ๊าก แล้วถอนหายใจด้วยความโล่งอกแล้วบอกครูสาวว่า
    "ส่งเจ้าเด็กแสบคนนี้เข้ามหาลัยไปเลย.....เพราะผมยังตอบคำถามผิดหมดทุกข้อเลย"
    ครูสาวรีบบอกว่า...ให้เป็นผู้อำนวยการเลยดีกว่านะค่ะ!!!

10. tsurasit99

tsurasit99 สาธุ...หลวงพ่อกวย

11. จัมโบ้เอ

จัมโบ้เอ สมาชิกใหม่

28 มิถุนายน 2018
    จองหนังสือจำนวน 2 เล่มครับ

12. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ขอจองหนังสือ 1 เล่มครับ

13. พลานุภาพ

พลานุภาพ เป็นที่รู้จักกันดี

จองหนังสือ1เล่มครับ

14. sepultura

sepultura เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ขอจอง 1 เล่มครับ

15. optimus prime

optimus prime เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2011

16. top2017

top2017 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 เล่มครับ

โอนปัจจัยเรียบร้อยแล้ว รายละเอียดในกล่องข้อความครับ

ขอบพระคุณพี่หนุ่มมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2019
  17. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

จองหนังสือ 1 เล่ม ครับ
    ขอบคุณครับ

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ใครสนใจหนังสือที่จะมีสาระดีๆและหาอ่านจากที่ไหนไม่ได้ง่ายๆ สามารถลงชื่อจองได้หน้ากระทู้นี้ ผมจะสรุปรายการจอง หนังสือมรดกหลวงพ่อกวย ในทุกวันช่วงเย็นนะครับ

19. PYROJ PHANCHAUM

PYROJ PHANCHAUM สมาชิก

จอง 2 เล่มครับ

20. พ่อน้องแพร

พ่อน้องแพร เป็นที่รู้จักกันดี