เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. คนรัตนบุรี

คนรัตนบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

เย็นนี้กลัวเวปล่มอีกจังค่ะ

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แม้อยากได้ชื้นอื่นๆ ก็ต้องเอาเรื่องค่าใช้จ่ายในครอบครัวและสิ่งที่จำเป็นไว้ก่อนนะครับ
    พระเครื่องดีๆยังมีอีกมากจากหลายๆแห่ง และหากเป็นของเราท่านต้องคอยเราอยู่แน่นอน
    เมื่อก่อนนี้ ผมเก็บทุกอย่างที่ได้ยินได้ฟังมา ผลสุดท้ายมีเต็มบ้านแต่ก็แขวนองค์เดียว

3. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    เช้าวันนี้ประมาณ7.22น. ผมได้โอนเงิน37000บาท. พระ4รายการ
    1.สมเด็จพิมพ์ใหญ่ ลพ.ชาญณรงค์ องค์ที่31
    2.รูปถ่ายหลวงพ่อสดวัดปากน้ำ
    3.พระสมเด็จมงคลมหาลาภ วัดสารนาถ
    4.เหรียญเมตตาหลวงปู่สิม

รูปสลิปเดี๋ยวโพสเพิ่มเติมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มีนาคม 2012
  4. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เย็นนี้จะแบ่งพระเบ็ดเตล็ดแบบแท้ตามมาตรฐานสากลของ ลพ.กวยครับ
    ไปเปิดเซฟเอามาถ่ายรูปแล้วหลายอย่างหลายแบบ ราคาไม่แพงแน่นอน

5. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้องเลยครับพี่ ความอยากนี่พระท่านว่าเป็นตัวการแห่งความทุกข์เลยทีเดียว อยากได้แต่ได้มาแล้วเราทุกข์ตัวเราหรือครอบครัวเดือดร้อนแบบนี้คงไม่ดีแน่ครับ
    ปล.อยากอ่านประวัติการสร้างสมเด็จหลวงพ่ออภิชิโต ไม่ทราบว่าหาอ่านได้ที่ไหนบ้างครับหรือพี่หนุ่มเคยเขียนในกระทู้ไหนหรือเปล่าครับผมหาไม่เจอเลยครับ

6. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคุณ das999 ที่แบ่งปันความรู้ครับ
    วัตถุมงคลที่ลป.ศุขปลุกเสกเป็นที่ใฝ่ฝันของผมมานานแล้วครับ
    --------------------------------
    ขอนอบน้อมแด่ผู้มีพระภาคเจ้าพระองค์นั้น

7. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ย้อนไปอ่านในกระทู้แนะนำพระดี(ภาค2) หรือย้อนอ่านในกระทู้พระชัยเทวฤทธิ์-สมเด็จ ลพ.อภิชิโตดูได้ครับ

8. nicklc2

nicklc2 เป็นที่รู้จักกันดี

ลองคลิกที่ชื่อพี่หนุ่ม แล้วคลิกค้นหาโพสเพิ่มเติมของ หนุ่มเมืองแกลงดูครับ

จะเจอเฉพาะโพสที่พี่หนุ่มเป็นคนโพสครับ

9. slerpy

slerpy เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    พี่หนุ่มครับผมขอผ่อนจ่ายได้มั้ยครับ คือผมอยากเก็บรุ่นสุดท้ายไว้ซักองค์บ้าง
    แต่กำลังทรัพย์ มีไม่พอกับความต้องการ อีกอย่างนึงคือยังเรียนอยู่

รายการของผมมีพระมงคลมหาลาภ เนื้อพิเศษ 10,000
    พระนางพญารุ่นสุดท้าย 7500 บาท
    ถ้าพี่หนุ่มไม่ว่าอะไร
    ผมขอผ่อนจ่ายภายในสองเดือนนี้นะครับ

10. tel

tel เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วกติกาละครับอ. ลงรูปลงราคาแล้วค่อยจองใช่มั๊ยครับ(รวมการอ้างอิงด้วยใช่มั๊ยครับ)

11. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีครับ

กลัวไม่ทันจริงๆ ถ้าเป็นไปได้ผมขอจองไว้ก่อนสักองค์ได้ไหมครับพี่หนุ่มขอองค์เดียวพอ

12. บัวใต้โคลน

บัวใต้โคลน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    พี่หนุ่มครับ พระเนื้อดินเผาแม่ชีบุญเรือน ผมนำไปทำน้ำมนต์ตอนนี้อาการคัดจมูกเดี๋ยวเป็นข้างซ้ายบ้าง ข้างขวาบ้างเป็นๆ หายๆ มาเกือบสิบปีอาการดีขึ้นมากรู้สึกว่าหายใจได้เต็มปอดเลยครับ สอบถามเพิ่มเติมว่าถ้าน้ำใกล้จะหมดแล้วเราเติมน้ำไปใหม่ให้เต็มภาชนะแล้วเราไม่ต้องอธิษฐานจุดธูป 16 ดอกเหมือนครั้งแรกใช่มั้ยครับ ครั้งต่อๆไป แค่เติมน้ำเพิ่มให้เต็มภาชนะใช่มั้ยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ.

13. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ใช่ครับ เพื่อจะได้ไม่ผิดองค์ที่ต้องการ

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระเนื้อดินชุดนี้ รวมทั้งพระแก้วมรกตปี 06 ใช้กับโรคหลายอาการได้ผลดีครับ ยกเว้นโรคปัจจุบันทันด่วนหรืออุบัติเหตุ
    พวกภูมิแพ้ อัมพฤกษ์ ปวดหัว ชาตามร่างกาย ปวดตามตัว บวม ได้ผลมากคนแล้วครับ เมื่อก่อนนี้แจกให้ใช้กันสำหรับเพื่อนๆญาติพี่น้อง ก็ไม่ค่อยสนใจกันเพราะตอนปี2545หรือกว่านั้นเล็กน้อย ออกมาจากใต้ฐานพระพุทโธคลังในวัดสารนาถมากมายด้วยเหตุปูนใต้ฐานร้าว คนที่เห็นค่าและคิดว่าไม่เสียหายลองใช้ก็เห็นผลกันมากกว่า90% เติมน้ำใหม่ไม่ต้องจุดธูป 16 ดอกแล้วครับ ใช้อธิษฐานเมื่อจะดื่มกินก็พอแล้วครับ แต่เมื่อวันพระใหญ่เช่นเข้าพรรษา มาฆะบูชา อาสาฬหะบูชา วิสาขบูชา อยากให้สวดมนต์ให้ท่านครับ ธรรมฤทธิ์จะแสดงผลได้อีกมากเรื่อง

15. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ได้เลยครับ ผมจะเก็บไว้ให้ และทุกชิ้นสามารถทำแบบนี้ได้ครับ เพราะบางทีหากจะรอเงินก้อนก็เก็บไม่ได้ครบสักที เหมือนรถยนต์นั่นแหละ แต่ที่นี่ไม่มีดอกเบี้ย

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ลองไปหาอ่านในหนังสือโลกทิพย์เล่มเก่าๆ 2537-2542 หรือหนังสือมหัศจรรย์ก็มีเช่นกัน ลองหาอ่านกันดูนะครับ ลงเรื่องราวต่างๆของหลวงพ่ออภิชิโตไว้มากมาย อภินิหารทางจิตและวิชาต่างๆที่คนเราสมัยนี้ไม่เคยรู้หรอกว่า คนสมัยนั้นยุคนั้นเขาทึ่งครึ่งประเทศมาแล้ว เมื่อพาดหน้าหนึ่งหนังสือพิมพ์เรื่องที่เกิดขึ้นต่่อหน้านักข่าวที่ก็ไม่เชื่อว่าทำได้และต่อหน้าสักขีพยานและคนนับร้อยที่เฝ้าชม เรื่องพระที่ท่านเสกและใส่วิชาจนลอยขึ้นมาทั้งหมดนั้น ไม่ใช่ลอยแต่องค์พระ แต่ลอยขึ้นมาทั้งกระถางใส่พระ เจ้าอาวาสหลายๆแห่งที่เคยเห็นและศิษย์ของท่านที่เป็นพระสงฆ์ในตอนนี้ คงพอเชื่อได้ว่าไม่โกหกกระมัง "ที่ไม่เคยเห็น ใช่ว่าจะไม่เคยเกิดขึ้น" มากกว่านี้ก็เคยเกิดมาแล้ว รอดู-รออ่านบันทึกอีกสักนิด

17. thepsurasak

thepsurasak เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2011
    ของผมก็เป็นเหมือนกันครับคือจะต้องจามทุกเช้าซึ่งเป็นมาประมาณ 3-4 เดือนแต่พอเริ่มมาดื่มน้ำมนต์ตามที่พี่หนุ่มแนะนำ อาการจามก็ไม่เป็นอีก แต่ว่าโรคผิวหนังตามร่างกาย และอาการคันตัวหลังเที่ยงคืนยังไม่หายครับ คิดว่าคงต้องดื่มน้ำมนต์ไปเรื่อยๆอีกสักระยะนึงถึงจะเห็นผล

18. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้องค่ะ ถ้าทุกคนรู้ว่าพระที่จะลงให้บูชาใหม่นี้ มีคนสนใจเยอะ การอ้างอิงเป็นวิธีการจองที่ชัดเจนที่สุดค่ะ...

(หลังจากเก็บเกี่ยวประสบการณ์ในการตามบันทึกข้อมูลมาหลายงาน ถึงแม้จะไม่ได้กำหนดเป็นกติกาตายตัว แต่เป็นการอ้างอิงนั้นจะส่งผลประโยชน์ต่อผู้ทึ่จองเองน่ะค่ะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มีนาคม 2012
  19. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนปรึกษาพี่ด้วยความเคารพ การอ้างอิงถ้าลงแค่รายละเอียดแบบนี้พอไหมครับ เช่น อ้างอิงกระทู้นั้นและบอกว่าจอง แต่เรื่องอ้างอิงเอารูปขึ้นมาด้วยผมว่าถ้ารุปไม่ขึ้นแต่มีข้อความอ้างอิงกระทู้นั้นชัดเจนก็น่าจะได้ไหมครับ บางท่านก็ อาจงงๆ เพราะผมยังทำไม่เป็นเลยว่าทำยังไงรูปถึงขึ้นมาพร้อมกับกระทู้ที่เราอ้างด้วยครับ ต้องโหลดรุปมาเก็บไว้ในคอมก่อนหรือเปล่าครับ แล้วแต่พี่จะพิจารณาครับเพื่อให้มีกติกาตรงกันครับผม ขอบคุณครับ

20. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ให้คุณโชค กดที่ [​IMG] ครับ แล้วพิมพ์ข้อความ หลัง [/QUOTE] ครับ

หรือ อ้างอิงว่า จะจอง รายการไหน เช่น จองพระเนื้อดิน หลวงพ่อกวย องค์ที่ 1 เป็นต้นครับ