เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

;ปรบมือ ติ๊งหน่อง ติ๊งหน่อง ติ๊งหน่อง ;ปรบมือ

ขอประกาศให้พี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิกทราบ.....

เนื่องจากกระทู้วิ่งไปเร็วมากๆๆๆๆ และ ก็มีอาการล้มลุกคลุกคลานค่อนข้างบ่อย
    เพื่อไม่ให้มีปัญหาข้อมูลตกหล่น และเพื่อความเป็นสิทธิ์ส่วนบุคคล.....

ขอให้ทุกท่านส่งสำเนาหลักฐานการโอนเงินไปที่

1. ทาง Fax. 0 2925 9690 (auto)
    หรือ 2. ทาง e-mail:
    siamaraya@gmail.com
    และอย่าลืมแจ้ง user name ที่แจ้งการจองพระของท่านด้วยนะคะ.....^^

จบประกาศค่ะ.....bubu

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ใช่แล้วครับเรื่องพระรุ่นนี้ หลวงพ่อจรัลเป็นศิษย์นอกดงของสายนี้ครับ อาจารย์ของหลวงพ่อจรัลที่แท้จริงคือหลวงปู่โพรงโพธิ์ พระในดงอีกท่านหนึ่งแต่หลวงพ่อจรัลไม่รู้จักชื่ออาจารย์เลยเรียกว่าหลวงปู่ดำมาตลอด แต่เป็นคนละองค์กับหลวงตาดำ อาจารย์ใหญ่ของหลวงพ่ออภิชิโต เรื่องนี้ท่านผู้การชมได้เคยไปพบและสอบถามกับหลวงพ่อจรัลมาแล้วและเป็นที่เข้าใจชัดเจนว่าอะไรคืออะไรของสายวิชา

ส่วนเรื่องที่มีคนกำลังเบี่ยงประเด็นและให้ข้อมูลบิดเบือนว่า อาจารย์ในดงเป็นเรื่องลวงโลกอะไรนั้น รออ่านของจริงยาวๆในหนังสือพระเครื่องรายเดือนที่จะลงยาวๆได้ ตามหลังมาด้วยหนังสือประวัติและวัตถุมงคลของหลวงพ่ออภิชิโตโดยละเอียด เพื่อเปิดโลกลี้ลับนี้เสียที อย่าไปเก็บเอาข้อมูลนั่งเทียนใส่สีตีข่าวมาคิดมาก และอาทิตย์หน้าผมจะค้นหาหนังสือที่ตีพิมพ์ในปี 2496 ที่ลงไว้ถึงเรื่องของพระในดง "หลวงตาดำ จ้าวแห่งสงฆ์ดงพญาไฟ" ดงพญาไฟคือดงพญาเย็น ที่เปลี่ยนชื่อหลังรัชกาลที่5 เพื่อแก้เคล็ด เรื่องลึกลับของหลวงพ่ออภิชิโตมีบันทึกกันไว้นานแล้ว มีเอกสารมากมาย บางอย่างยังไม่สามารถเปิดเผยได้ตอนนี้ แต่มีพยานหลักฐานมากมายครับ ไม่ใช่เรื่องสิบแปดมงกุฏมาตีกินอย่างที่พวกขาดผลประโยชน์กล่าวหา ศิษย์อกตัญญูบางคนกำลังทำในสิ่งที่ลูกผู้ชายเขาไม่ทำกัน ผู้ชายและลูกผู้ชาย มีความหมายต่างกันมาก แต่บางคนก็ไม่รู้สึกอะไรมากไปกว่าแค่เป็นผู้ชายเพราะมีคำว่านายนำหน้า

3. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    รับรองให้อีกคนว่าของในร้่านนะชาลีติ ดีทุกชิ้นครับ เจ้าของเขาเข้มและเป็นครับ

4. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    เป็นทศกัณฑ์ไปแล้วครับพี่ หากฉันมีสิบหน้าเหมือนทศกัณฑ์

รับแซบครับคุณเอม

ขอบคุณครับ โฆษณามากไปก็ไม่ดี มีคนเขาส่องอยู่ครับ

คืนนี้ ไม่มีอะไรลงใหสมาชิกชมบ้างหรือครับพี่หนุ่ม

5. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พักหายใจครับ เวปจะได้ไม่ล่มเหมือนทุกคืน

6. หนุ่มเมืองแกลง

1
    คุณtawatchai จัดไปอย่าให้เสีย

7. หนุ่มเมืองแกลง

1
    บอกบุญร่วมกัน เพื่อสร้างเมรุเผาศพกับวัดในชนบทครับ

.................................................................

ร่วมบุญร่วมกุศลสร้างเมรุเผาศพวัดพระธาตุเฉลิมพระเกียรติ
    จากการที่ผมได้ทำโครงการกองทุนสงฆ์อาพาธและได้ เข้าพบ ขอคำแนะนำในการดูแลสุขภาพและการเจ็บป่วยพระภิกษุสงฆ์จากคณะสงฆ์อำเภอฝาง ทางวัดพระธาตุเฉลิมพระเกียรติ ตำบลม่อนปิ่น อำเภอฝาง จึงได้บอกบุญมายังโรงพยาบาลฝาง ขอให้ช่วยในการก่อสร้างเมรุเผาศพของวัด ซึ่งตอนนี้กำลังอยู่ในระหว่างการก่อสร้างและยังไม่มีเจ้าภาพ...ผมจึงขออนุ ญาติบอกบุญมายังเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เวปพลังจิตทุกคนร่วมบริจาคเพื่อเป็นพุทธบูชาและชำระหนี้ธรณีสงฆ์ครั้งยิ่ง ใหญ่นี้ ท่านที่มีจิตกุศลจะร่วมบุญกัน โอนเงินเข้า บัญชี กองทุนสงฆ์อาพาธโรงพยาบาลฝาง ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย 532-0-28110-2 โดยระบุด้วยว่าร่วมบุญสร้างเมรุครับ...ขออนุโมทนา

วัดพระธาตุเฉลิมพระเกียรติ ตั้งอยู่บ้านเวียงหวาย ตำบลม่อนปิ่น มีประชากร 600หลังคาเรือน ไม่มีเมรุเผาศพต้องไปใช้ร่วมกับหมู่บ้านอื่นซึ่งไกลและไม่สะดวกเป็นอย่าง ยิ่งครับ

มีรายการแยกย่อยเป็น7รายการ ท่านใดต้องการเป็นเจ้าภาพรายการใหนแจ้งความจำนงค์ได้...ขออนุโมทนาครับ <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>

ตอนนี้กำลังอยู่ระหว่างการก่อสร้างครับ ต้องการปัจจัยอีกเป็นจำนวนมาก ขอเชิญชวนพี่ๆน้องๆผู้ใจบุญทุกท่าน ร่วมกุศลครั้งใหญ่นี้ครับ <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>

<fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]

</fieldset>

8. คชสารบูรพา

คชสารบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

พีหนุ่มครับเหรียญเจริญพรบน และเจริญพรล่างหลวงปู่ทิม มีพุทธคุณต่างกันอย่างไร
    และดีในทางด้านไหนครับ อยากได้ครับ แต่สงสัยราคาคงแรงเกินเอื้อมครับ

9. คชสารบูรพา

คชสารบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

พีหนุ่มครับเหรียญเจริญพรบน และเจริญพรล่างหลวงปู่ทิม มีพุทธคุณต่างกันอย่างไร
    และดีในทางด้านไหนครับ อยากได้ครับ แต่สงสัยราคาคงแรงเกินเอื้อมครับ

10. หมูคั่วโรค

หมูคั่วโรค เป็นที่รู้จักกันดี

มีแต่พระดีๆสุดยอดทั้งนั้นเลยครับพี่หนุ่ม แต่เงินในกระเป๋าหมดครับ555

ไม่ทราบว่าพี่มีพระผงมงคลมหาลาภพิมพ์คะแนนเล็กๆ ราคาสบายกระเป๋าบ้างไหมครับ

11. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    ขอบพระคุณพี่หนุ่มมากครับ สำหรับการตอบคำถามผม (ซะที) 555 ^^

สำหรับเรื่องนี้พระเดชพระคุณหลวงพ่อจรัญ ท่านจะเรียกว่า "พระในป่า" มาตลอดและก็จริงอย่างที่พี่หนุ่มบอกครับว่า ... ท่านไม่รู้จักชื่ออาจารย์ของท่านจริงๆ ได้แต่เรียกว่า "หลวงพ่อดำๆ" แต่พอพี่หนุ่มได้เอาเรื่องนี้มาเปิดเผยและเรียกคำว่า "ในดง" ผมก็มั่นใจแบบ "ล้านเปอร์เซนต์" ว่าเรื่องนี้จริงแท้แน่นอน เพราะเรื่องราวต่างๆในหนังสืออ้างอิงอัตชีวประวัติของพระเดชพระคุณหลวงพ่อจรัญ ฐิตธัมโม เรื่อง "สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมและมักกะลีผล" นั้น ท่านเป็นคนเล่าให้ฟังอย่างละเอียดเองและอนุญาติให้ตีพิมพ์เผยแพร่ พระอริยสงฆ์ บริสุทธิ์ผุดผ่องแบบท่าน ไม่มีทางปั้นน้ำเป็นตัวแน่นอน ... พวกใส่สีตีไข่ทั้งหลายอย่าไปสนใจครับ ... ความจริงก็คือความจริงอยู่วันยังค่ำ
    เกิดมาชาตินี้ไม่เสียชาติเกิดแล้วครับที่ได้บวชเรียนกับ "พระเดชพระคุณหลวงพ่อจรัญ" (น้ำตาจะไหล) T_T
    ขอกราบแทบเท้าพระเดชพระคุณหลวงพ่อจรัญ ฐิตธัมโม และ พระเดชพระคุณหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ศิริสมบัติ ครับ ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      30.1 KB
      เปิดดู:
      1,308
  12. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนพี่หนุ่มสักนิดครับ พระรุ่นแรกของ ลพ.ชาญณรงค์
    มีพิมพ์ลีลาเม็ดขนุนหรือเปล่าครับ ผมไปพบเห็นเนื้อหา
    คล้ายกับสมเด็จรุ่นแรกมากๆ

13. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา คุณหนุ่ม เมืองแกลง ที่ช่วยประชาสัมพันธ์บอกบุญการก่อสร้างเมรุวัดพระธาตุเฉลิมพระเกียรติเป็นอย่างสูงครับ สงสารชาวบ้านที่ไม่มีที่เผาศพ สงสารท่านเจ้าคุณบุญเลิศกับชาวบ้านที่ต้องช่วยกันหาเงินมาสร้างเมรุ จนบัดนี้ยังไม่เห็นวี่แวว ครับ หวังในเมตตาจิตทุกท่านที่พอจะมีกำลัง บริจาคทรัพย์ตามกำลังศรัทธาครับ ขออนุโมทนาเป็นอย่างสูง
    http://palungjit.org/threads/ร่วมบุญร่วมกุศลสร้างเมรุเผาศพวัดพระธาตุเฉลิมพระเกียรติ.331938/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2012
  14. pichitp

pichitp เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    พี่หนุ่มครับ ,พอดีผมได้สิทธิ์จองพระองค์ที่ 36 ตามรูปด้านล่างที่วงสีแดงไว้ใช่เกศา หลวงพ่อชาญณรงค์หรือเปล่าครับ พี่หนุ่มช่วยดูให้หน่อยครับ ....

ไฟล์ที่แนบมา:

15. tel

tel เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนพี่เอม อ.หนุ่ม ผมขอสำรองพระสมาธิเนื้อดินเผาแม่ชีบุญเรือน 1 องค์ครับ

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมดูจากองค์จริงให้แล้ว ใช่เลยครับและไม่ได้มีจุดเดียวในองค์นี้
    เกศาของท่านเส้นละเอียดมาก น้ำตาลปนสีขาว

17. ลิปโป้

ลิปโป้ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2011
    พี่หนุ่มครับ ผู้ชายห้อยพระนางพญาได้หรือเปล่าครับ

18. เดช เดชะ

เดช เดชะ เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดครับ

มีไม่กี่คนครับ ลูกผู้ชายตัวจริง ของจริง นับถือครับ นับถือ

19. slerpy

slerpy เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    พี่หนุ่มครับ นางพญารุ่นสุดท้ายผมขอชำระเงินสิ้นเดือนไม่เกินวันที่5นะครับเงินเข้าสิ้นเดือนน่ะครับอย่าเพิ่งตัดสิทธิ์ผมเลยนะครับ ช่วงนี้ทำงานเลิกดึกมาก คงไม่ได้อยู่ตอนพี่หนุ่มแบ่งพระของหลวงพ่อกวย ของแม่ชีบุญเรือน หรือของหลวงพ่ออภิชิโต จองนางพญาได้1องค์ก็พอใจแล้วครับ

20. คนรัตนบุรี

คนรัตนบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไมเข้า user เดิมไม่ได้ งงมากค่ะ