เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    เชียร์ให้สมาชิกจัดหนัก ช่วงนี้พี่พักรึป่าวครับ อิอิ

เบื่อ หรือจะออกตัว จะเปลี่ยนองค์ใหม่ อยากได้ที่สวยกว่า บอกผมได้นะครับพี่ :cool:

แต่ระดับเสี่ยเชน คงไม่เดือนร้อนเรื่องเงินครับ จะร้อนที่หูมากกว่านะครับเสี่ย

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เรื่องรูปถ่ายที่บางคนบอกว่าคือหลวงพ่อพระครูเทพโลกอุดรนั้น ความจริงได้ปรากฏกันไปหลายปีแล้วครับว่าไม่ใช่ ใครๆก็รู้กันดีและรู้กันทั่ว แต่บางคนก็อุตส่าห์โยงเอาไปเชื่อมกับเรื่องของหลวงพ่ออภิชิโตจนได้ เป็นเพราะอะไรทุกคนก็มีคำตอบในใจแล้ว เรื่องของหลวงพ่ออภิชิโตนั้นมีเขียนในหนังสือมาตั้งแต่ก่อนปี 2500 เสียอีก และมาลงรายละเอียดมากขึ้นตั้งแต่ปี 2508 จนถึง 2541 หากพอมีหูตากว้างไกลบ้างก็คงพอรู้ดี เว้นเสียว่าจะหูบอดตามืดเท่านั้น

3. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    อ้าว ท่านโจหายแล้วเหรอ 555+

4. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    พี่โจจัดหนักเลยครับ
    พี่หนุ่มจัดแหวกม่านสมาธิข้างเม็ดราคาแจ่มๆให้ลวกพี่ผมหน่อยครับ:cool::cool:
    แกจะได้นอนหลับฝันดี อิอิ

5. ศ.รุ่งเรือง

ศ.รุ่งเรือง เป็นที่รู้จักกันดี

รูปไม่ชี้นครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่หายดีเท่าไรเลยพี่ เมื่อวานไปฉีดยามาเข็มเพื่อจะให้ไปทำงานวันนี้ไหว

สวดดดดยอดเลยน้าเชน จัดหนักไปตามอย่างน้าเชนว่าเลยดีปะ ผ่อนเดือนละพันนะ ฝันดีเป็นที่สุด ฮ่าๆๆ

7. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ทางสิงห์บุรีให้หลักแปดครับ แต่ขอเครดิต15วัน เรื่องเงินไม่ใช่ประเด็น ส่วนต่างเพิ่มมานิดหน่อยไม่เป็นจุดหมาย อยากแบ่งให้เพื่อนๆครับ เพราะไปหาข้างนอกต้องมีเพิ่มอีกเป็นหมื่น เหรียญสวยๆตอนนี้สองแสนแล้ว เงินพอมีแล้วแต่ยากลองนำมาแบ่งคนกันเองในเวปนี้ดูบ้างเพราะดูกันไม่ค่อยเป็น เหรียญรุ่นนี้ไม่มีแล้วที่จะฟลุ๊คในราคาพันบาท เหลือแต่แก่นยังสามหมื่นเลยครับ รับรองเรื่องแท้และดีจริงๆครับเหรียญรุ่นนี้ เช่าไปแล้วอยากขายคืนก็ยินดีรับ

8. mtee

mtee เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2010
    ขอแบ่ง พระสิวลีหลวงพ่อกวย สักองค์ได้ไหมครับพี่หนุ่ม ว่าจะขอบูชาอีกองค์เดียวก็พอแล้วครับ และถ้าได้จริงๆคงจะหยุดยาวไม่เสาะหาอีกแล้ว ต่อไปจะเดินหน้าทำบุญอย่างเดียวครับ

9. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ได้รับแล้วครับ โอนเกินมาอีกเกือบหมื่นบาทเช่นเดิม ขอบคุณมากครับ

10. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

เข็มฉีดยาแทงเข้ามั้ยครับน้าโจ

จัดไปเลยครับ :cool:

11. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หากพอมีกำลังบูชา แนะนำว่ารูปถ่ายของหลวงพ่อกวยนี่แหละ ของที่ศิษย์ทุกคนปรารถนาจะมีไว้ติดอาคารบ้านเรือน ขอให้เป็นของแท้ทันท่านปลุกเสกเป็นใช้บูชาได้เจริญทุกคน ท่านลงมนต์แปลกๆไว้ทั้งพระกาฬ จินดามณี หนุนดวง และทำไว้อย่างดีไม่ต้องเอาแบบมีจารก็ใช้ได้ดีเหมือนกัน รูปบูชามีหลายแบบเลือกเอาแบบที่พอมีกำลัง ไม่แปลกใจหรือที่รูปถ่ายหลังสิงห์แบบแขวนคอของท่านขึ้นหลักแสนบาทแล้วในตอนนี้

12. das999

das999 เป็นที่รู้จักกันดี

จะรอชมเเหวกม่านหลวงพ่อกวยครับ

13. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

จะไปเหลือหรอน้าอ้อน ที่เหนียวก็เห็นทีจะมีแต่เหนียวหนี้กระมังผม ฮ่าๆๆ

14. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ไม่ทราบว่าเหนียวเพราะมีของดี หรือเหนียวเพราะอายุมากขึ้น เข็มฉีดยาแทงไม่เข้า:cool:

15. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    แล้วพี่หนุ่มมีเก็บพระผงรุ่นแรก "สมเด็จรุ่นครกแตกปี 2523" บ้างมั้ยครับ เพราะในหนังสืออ้างอิงอัตชีวประวัติของพระเดชพระคุณหลวงพ่อจรัญ ฐิตธัมโม เรื่อง "สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมและมักกะลีผล" นั้น
    ก็มีลงข้อมูลที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อจรัญ ท่านได้ไปฝึกวิชาในดงกับ "หลวงพ่อดำ" เช่นกันและพระเดชพระคุณหลวงพ่อจรัญ เคยบอกกับบรรดาลูกศิษย์ยุคนั้นว่า "สมเด็จรุ่นครกแตกปี 2523" ที่เป็นพระผงรูปเหมือนรุ่นแรกนี้ "หลวงพ่อดำ" ท่านได้มอบมวลสารในดงมาให้ด้วยครับ ทำให้ตอนที่ตำผงมวลสารอยู่นั้นครกใบใหญ่ๆหนาๆได้แตกอย่างอัศจรรย์ไปหลายใบ ต่อหน้าญาติโยมหลายๆคนจึงเป็นที่มาของชื่อรุ่น "ครกแตก" ครับ ...

16. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    จริงๆครับพี่หนุ่ม เรื่องดูไม่เป็นนี่แหละครับประเด็นใหญ่
    และในเว็บนี้ก็ไม่ค่อยมีพระหลวงพ่อมาให้บูชา ถึงมีก็ไม่รู้ชัวร์หรือเปล่า
    ไปหาเซียนข้างนอกก็กลัวถูกฟันหัวแบะ มีแต่พี่หนุ่มกับน้าอ้อนนี่แหละครับที่ชัวร์ที่สุด
    ไม่ต้องไปนอนจิตตก ส่วนองค์นี้ห้อยยาวไม่เบื่อแน่นอนนะครับพี่หนุ่มและน้าอ้อน
    ส่วนพระอื่นที่ไม่ใช่ของหลวงพ่อท่าน ก็ถือว่าเป็นสมบัติพลัดกันชมครับ
    ถ้าเป็นพระของหลวงพ่อกวยท่านก็เก็บยาวครับ ก็ของท่านดีจริงๆนี่ครับ:cool::cool:

17. ศ.รุ่งเรือง

ศ.รุ่งเรือง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแบ่งพระกันผี สักองค์ได้ไหมครับ พิมพ์ใหญ่หรือเล๊กก็ได้

18. Tawatchai1889

มีหนี้เหมือนมีหน้าครับพี่

ย้ำเตือนกันเข้าไปครับพี่ภู 555

ท่านใดที่เหนียว กลัวจะเป็นปัญหาเวลาไปรักษา ถ้าต้องฉีดยา หรือผ่าตัดขึ้นมา สงสัยจะลำบากมากครับ

19. หรหมจาโร

หรหมจาโร เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2010
    พี่ครับ พอจะมีเวลาอธิบายอักขระเลขยันต์ในรูปถ่ายหลังสิงห์ พร้อมคุณวิเศษซักหน่อยได้มั๊ยครับ เพื่อเพิ่มความศรัทธา ขอบคุณครับ

20. หรหมจาโร

หรหมจาโร เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2010
    น้าอ้อน ผมอยากจะบอกดังๆว่า ตอนนี้ผมมี "สิบหน้า" แล้วก๊าบบบ 555.