เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. genotun

genotun เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ทั้งสองเสี่ยได้ครับ นับถือ ๆ (สองเสี่ยไม่ทับเส้นกันด้วย) :cool:

อนุโมทนาอย่างที่สุดด้วยครับ

2. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญ คุณ bus กับ คุณ happy moment ด้วยครับ
    พระสมเด็จองค์ที่ 41 150,000 happy moment
    พระสมเด็จองค์ที่ 42 120,000 bus
    พระสมเด็จองค์ที่ 43 120,000 bus

3. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ผมขออนุโมทนากับผู้ร่วมบุญทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ

4. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ชุดนี้เคยลงไว้หน้าแรก มีคนบูชาไปแล้ว ลงไว้เป็นหลักฐานครับว่ายังรับประกันเต็มทุกกรณี

ไฟล์ที่แนบมา:

5. nicklc2

nicklc2 เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้พี่หนุ่มมีแต่บุคคลมีคุณภาพครับ นับถือจริงๆ
    :cool::cool:

6. genotun

7. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    สมเด็จ วัดพระปรางค์ หลังมิ สุดยอดเกจิสายหลวงพ่อศรี วัดพระปรางค์ ปลุกเสกครับ เป็นของดีราคาถูกครับ

หลวงพ่อหร่ำ สุดยอดแห่งแคล้วคลาดปลอดภัยครับ

8. nicklc2

nicklc2 เป็นที่รู้จักกันดี

กองเชียร์เยอะแบบนี้กลัวจะเป็นที่เพ่งเล็งของพวกขี้อิจฉาขี้หมั่นไส้จริงๆ
    (eek)

9. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แต่ก็ยังมีคนไปนินทาว่า คนในเวปพลังจิตเรานี้ เช่ากันได้แค่พระน้ำจิ้ม พระจับพลัง พระหลักร้อยไม่เกินหลักพัน จึงอยากจะยกระดับในห้องพระเครื่องให้เป็นที่ยอมรับของคนวงนอกว่า นอกจากหลายคนจะมีเงินแล้ว ยังมีใจกุศลอยากร่วมทำบุญมากกว่าจะมองแค่วัตถุอย่างเดียว เลยเอาพระหลักๆและหายากๆมาลงให้ดูหรือแบ่งบูชากันครับ

ของดีๆจาก ลป.ศุข มะขามเฒ่า ยังมีอีกสามองค์แบบติดรางวัลมาก่อน และแท้มาตรฐานสากล ทั้งแบบหลักแสนและหลักล้่าน ผมชื่นชมน้ำใจคนในโลกไซเบอร์ตรงนี้จริงๆ ขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกมากครับ หากต้องการอะไรก็สอบถามได้ครับ ไม่หวง ไม่โก่งราคา เก็บมาตั้งแต่ 2528 มีพอสมควรแบบสากลจริงๆ อยากได้ อยากผ่อนชำระ ทำได้ทั้งสิ้น

10. คนน้ำเขียว

คนน้ำเขียว Active Member

12 ธันวาคม 2011
    ขอร่วมอนุโมทนากับคุณ happy moment และ คุณ bus ด้วยค่ะ สุดยอดจริงๆค่ะ ข้าน้อยขอคารวะ

11. Jintamuttha

Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มมีของพระหลวงปู่ปาน วัดบางนมโค ให้บูชาไหมครับ

12. genotun

ผมนับถือคุณหนุ่มจริง ๆ กระทู้คุณหนุ่มเรียกได้ว่าเป็น "ปรากฎการณ์" สามารถนำมาถกกันได้ยาวเชียวครับกับ "ปรากฎการณ์หนุ่มเมืองแกลง" มันน่าเหลือเชื่อจริง ๆ กับหลาย ๆ เรื่องที่เกิดขึ้น คงเป็นเพราะความเป็น "คนแท้" ของคุณหนุ่มกระมังเลยทำให้เกิดเรื่องต่าง ๆ ขึ้นครับ

13. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    คุณหนุ่ม ครับ แบบอยากได้พระสมเด็จรุ่นสุดท้าย พิมพ์ใหญ่ ซักองค์ครับ (แบบ 25000 อะครับ แบบอยากได้จริงๆ ขอแค่องค์เดียว)

14. kawpunt

kawpunt เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010

15. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนุ่มเมืองแกลง [​IMG]
    แต่ ก็ยังมีคนไปนินทาว่า คนในเวปพลังจิตเรานี้ เช่ากันได้แค่พระน้ำจิ้ม พระจับพลัง พระหลักร้อยไม่เกินหลักพัน จึงอยากจะยกระดับในห้องพระเครื่องให้เป็นที่ยอมรับของคนวงนอกว่า นอกจากหลายคนจะมีเงินแล้ว ยังมีใจกุศลอยากร่วมทำบุญมากกว่าจะมองแค่วัตถุอย่างเดียว เลยเอาพระหลักๆและหายากๆมาลงให้ดูหรือแบ่งบูชากันครับ

ของดีๆจาก ลป.ศุข มะขามเฒ่า ยังมีอีกสามองค์แบบติดรางวัลมาก่อน และแท้มาตรฐานสากล ทั้งแบบหลักแสนและหลักล้่าน ผมชื่นชมน้ำใจคนในโลกไซเบอร์ตรงนี้จริงๆ ขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกมากครับ หากต้องการอะไรก็สอบถามได้ครับ ไม่หวง ไม่โก่งราคา เก็บมาตั้งแต่ 2528 มีพอสมควรแบบสากลจริงๆ อยากได้ อยากผ่อนชำระ ทำได้ทั้งสิ้น

เห็นด้วยครับ จะหาใครแบบพี่หนุ่มได้อีก หายากมากๆๆๆๆๆๆ ครับ
    มหาโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยนะครับ

16. พญาสุกร

พญาสุกร เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool::cool::cool::cool:

17. tel

tel เป็นที่รู้จักกันดี

อ.หนุ่มครับ หลวงพ่อกวย มีมาอีกมั๊ยครับ มาไม่ทันครับ ยุ่งกับงานครับ

18. chen_zh

chen_zh เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทุกท่านและเสี่ยทั้งสองท่าน ท่านบัสและท่านแฮบปี้

19. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุโมทนาสาธุ กับพี่หนุ่มเมืองแกลงและญาติธรรมทุกๆท่าน ในบุญกุศลที่ได้บำเพ็ญมาทั้งหมดทั้งปวงด้วยครับ

20. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010

อนุโมทนากับพี่หนุ่มผู้ที่มีน้ำจิตน้ำใจดีจริงครับ ผมนับถือและเคารพมาตลอด สุดยอดครับ ...ว่าแต่พี่หนุ่มพอมีพระดินเผาของหลวงพ่อกวยสักองค์ไหม่ครับ อยากมีพระที่ทันท่านปลุกเสกแท้ๆสักองค์ครับ(ราคาหลักพันต้นๆ)เพื่อเป็นบุญวาสนา ของครอบครัวผมหน่อยครับช่วงนี้ทำอะไรก็ไม่ค่อยสู้ดีนัก ทำดีไม่มีใครเห็น แต่ปิดทองหลังพระนี่ถนัดนัก ขอระบายหน่อยน่ะครับ ..แต่ถ้ามีผมขอผ่อนน่ะครับพี่หนุ่มช่วงนี้ค่านมลูกยังย้ากเลยสำหรับผม สงสัยกรรมเก่าเยอะเกิน