เปิดกรรม ชีวิตติดขัด หนี้สินล้นพ้นตัว โรคที่รักษาไม่หาย

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย เปิดกรรม, 12 พฤษภาคม 2013.

1. เปิดกรรม

เปิดกรรม เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2013
    ยินดีหากสามารถช่วยเหลือได้

ผู้ที่กำลังประสบกับความทุกข์ เหล่านี้ คือ

ทุกข์ที่เกิดจากการดำเนินชีวิต
    ทุกข์ทีเกิดจากปัญหาหนี้สินล้นพ้นตัว
    ทุกข์ที่เกิดจากโรคภัยไข้เจ็บที่รักษาไม่หาย

ใช่เนื้อคู่หรือไม่

จะได้แต่งงานไหม

เชิญสอบถามได้ ครับ

ฟรี ฟรี ฟรี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2013
  2. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    รบกวนด้วยนะคะ
    เกิดวันศุกร์ ปีมะแม อายุ 34 ย่าง 35
    1. ตอนนี้มีปัญหาคดีความทางแพ่งสองคดีค่ะ แนวโน้มจะเป็นอย่างไรบ้างคะ จะแก้ไขและผ่านพ้นไปได้หรือไม่ค่ะ
    คดีแรกเพราะไปค้ำประกันคนอื่น อีกคดีเกิดจากปัญหาการเงินที่มีปัญหาของตัวเองค่ะ
    2. ว่างงานค่ะ จะได้งานเร็วที่สุดเมื่อไหร่คะ
    3. การเงินปีนี้ต่อจากนี้ไปจะมีแนวโน้มเป็นอย่างไรบ้างคะ ติดขัดมาเป็นปีแล้วค่ะ
    4. โสดมานาน แต่ตอนนี้มีคนเข้ามาค่ะ รู้จักกันมาได้ปีกว่าๆ แล้ว แต่เพิ่งมาคุยกันเดือนสองเดือน เพราะเค้าเลิกกับภรรยาค่ะ
    ไม่รู้เค้าจะจริงใจแค่ไหน หรือจะแค่หลอกเล่นๆ ค่ะ เราใช่เนื้อคู่กันหรือไม่ค่ะ
    ขอบพระคุณมากเลยค่ะ

3. เปิดกรรม

1 คดีที่มีจำนวนเงินมาก คุณจะชนะ แต่ คดีที่จำนวนเงิน คุณจะแพ้ นะครับ
    2 คุณจะว่างงานจนถึง กุมภาพันธ์ ปี 57 และ งานที่คุณจะได้ทำและผ่านการสมัครจะต้องเป็นงานเกี่ยวกับสุขภาพของคน โดยทางตรง หรือ ทางอ้อมได้ทั้งนั้น
    3 ด้านการเงิน ต้องอาศัยคนในครอบครัว ต้องอาศัยจากของเก่า ๆ นะครับ ช่วง
    นี้ หลังเดือนมิถุนายน จะมีคนที่เคยรู้จักให้ความช่วยเหลือบางส่วน
    4 คนนี้ ยังคงเล่นนะครับ ไม่จริง คบได้ก็แค่เป็นเพื่อน
    5 ดวงคุณเป็นดวงคนโสดนะครับ หาคนที่จะมาขอความรักยากมากเลย

กรรมของคุณ มีพระแม่อุมาเทวี เป็นบุญสัมพันธ์ ให้ไปกราบขอพรท่านในวันพฤหัสบดี ข้างขึ้น ที่วัดแขก
    สีแดง ที่คนทำพิธีแต้มให้คุณที่หน้าผาก ให้นำมาติดไว้ที่กระเป๋าเงินด้านใน
    ก่อนนอน สวดมนตร์ นั่งสมาธิ แล้วระลึกถึงพระแม่ ขอพรท่าน ทำทุกคืน
    ท่านจะช่วยคุณด้านคดีก่อนในช่วงนี้ครับ

4. tassumalee

tassumalee เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    รบกวนด้วยนะคะ.....

ตอนนี้ดิฉันประกอบอาชีพค้าขายค่ะ ขายข้าวเกรียบปากหม้อ, หมูปิ้งอยู่ แต่ไม่ประสบผลเท่าที่

ควร คือติดขัดมากค่ะ จนนึกท้อใจคนอื่นเขาขายกันได้แต่ดิฉันนี่มันช่างอยากเย็นเหลือเกิน ( ทั้งที่ใคร

ๆกินก็บอกว่าอร่อย ) ในเวลานี้ดิฉันอยากทราบว่า ควรจะเปลี่ยนอาชีพไปทางไหนดี หรือจะค้าขายอะ

ไรดี จะได้เลี้ยงตัวเองได้.....

และที่สำคัญติดขัดเรื่องอะไรคะ เป็นมา 4,5 ปีแล้ว จะหาเงินแม้เพียงวันละ 100 บ. ได้นี่ช่าง

ยากเย็นเหลือเกินค่ะ

" ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้ มากค่ะ "

5. เปิดกรรม

ดวงคุณขายอาหารได้ ถูกต้อง แต่ต้องเป็นอาหารเกี่ยวกับสุขภาพ ส่งเสริมสุขภาพ
    การที่ขายได้ดีในช่วงแรก เพราะดวงคุณกำลังขึ้น และ ของเป็นของกิน จึงถูกโฉลก
    แต่ปัญหาหลักต่อมา เกิดจากปัญหาด้านจิตใจที่หมกมุ่นอยู่กับเรื่องราวบางอย่าง
    ทำให้ราศรีที่ใบหน้าคุณหม่นหมอง และตั้งแต่นั้นมา ใครเห็นหน้าคุณ ก็จะเหมือน ไม่อยากมอง ทำให้พาลไม่มองอาหารที่คุณทำไปด้วย

การแก้ไข
    1 แก้ไขใบหน้าที่หมองคล้ำ อย่าให้มีรอยย่น และ เปิดผมที่ใบหน้า อย่าให้ผมปิดหน้าผาก
    2 ตำแหน่งสถานที่ที่ขายอยู่นี้ ไม่ใช่แล้ว ณ วันนี้ ต้องไปที่อื่น ๆ ที่ใกล้แหล่งน้ำ จึงจะเสริมหนุนดวง
    3 หากจะขายขนมนี้ต่อ ขอให้เพิ่มไส้ที่เกี่ยวกับสุขภาพ และ ขึ้นป้ายให้เห็น ให้คนรู้ ว่า มีใส่ที่เลือกได้ และ มีประโยชน์ต่อสุขภาพอยู่ด้วย
    4 ที่ขายใหม่ หากหาได้แล้ว ต้องไปวัดที่ใกล้ที่สุด ไปกราบหวงพ่อในโบสถ์ และ นำกล่องบริจาคเขียนชื่อของคุณ ไว้ที่กล่อง จากนั้น ถวายไว้ที่วัด วางไว้ที่ศาลาที่มีคนไปวัดเห็นได้ จะช่วยหนุนเรื่องการเงิน

6. daorabbit

daorabbit Active Member

สวัสดีค่ะ ขอความกรุณาด้วยคนนะคะ
    เกิดวันพุธที่ 6 ธันวาคม 2532 เวลา 6:31น จังหวัดพิษณุโลกค่ะ

ขอรบกวนเรื่อง
    1. การงานค่ะ : อยากทราบถึงงานในอนาคตที่จะได้ทำเร็วๆนี้ และจะได้งานเมื่อไหร่ค่ะ (ยังไม่มีงานทำค่ะ)
    2. การเรียน : สนใจอยากจะเรียนต่อต่างประเทศ จะมีโอกาสได้ไปไหมค่ะ แล้วเมื่อไหรค่ะ แล้วจะมีโอกาสได้งานทำควบไปด้วยไหมค่ะ
    3. เรื่องความรักค่ะ : (โสดค่ะไม่เคยมีแฟนมาก่อน)
    - อยากทราบถึงเนื้อคู่ค่ะ ว่าลักษณะ รูปร่างหน้าตา นิสัยเป็นอย่างไร แล้วจะได้เจอกันเมื่อไหร่ ที่ไหนค่ะ
    - กับคนชื่อ บ เขารู้สึกนึกคิดอย่างไรกับเราค่ะ, คิดถึงเราไหม แล้วเมื่อไหร่จะได้ติดต่อพูดคุยกับเขาอีกค่ะ
    4. ตอนนี้มีกรรมอะไรติดอยู่เหรอค่ะ เพราะรู้สึกชีวิตไม่ประสบความสำเร็จอะไรสักอย่างเลย(ทั้งการเรียน การเงิน การงาน หรือแม้แต่ความรัก) แล้วควรแก้ไขอย่างไรค่ะ

ขอบความกรุณาด้วยนะคะ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

7. poonaa

poonaa Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2012
    เกิดวันพุธที่ 7 มิถุนายน 2515 จะครบ 41 มิถุนายนนี้ค่ะ มีปัญหาเรื่องการงาน การเงิน

สมัครงานไว้จะได้ไหมคะ
    ..ตำแหน่ง เลขา กับบริษัทแถวรัชดาภิเษก เป็นบริษัทขายอุปกรณ์เกษตรกรรมพวกรถไถ รถแทรกเตอร์ จะได้รับการติดต่อหรือไม่ เมื่อไหร่

.... จะมีโอกาสได้เงินหรือไม่ มีคนบอกจะให้ถ้าขายที่ดินได้ จะได้เงินจากเค้าเดือนไหน ยอดเท่าไหร่ คะ

.... เรื่องงาน จะมีโอกาสได้ทำงาน และทำได้ ทำได้นานๆ อีกครั้งหรือไม่ ใช่บริษัทที่สมัครไป หรือเป็นงานอื่น ขอรายละเอียดด้วยคะ จะได้เมื่อไหร่ เป็นงานแบบไหน ทำได้นานหรือไม่ เงินเดือน ลักษณะงาน

.... ตอนนี้เลิกกับแฟนไปเจ็ดปีแล้ว ยังจะมีโอกาสเจอคู่หรือไม่ ถ้ามีเจอเมื่อไหร่ อายุ รูปร่าง ลักษณะ

.... นอนหลับไม่สนิทเริ่มเป็นมากลางปีที่แล้ว เริ่มหลับยาก หลับๆตื่นๆ ทำให้เพลียทั้งวัน เกิดจากอะไรคะ เมื่อก่อนไม่เป็น ทำไงให้หาย ลองมาหลายวิธีแล้ว

ขอบคุณค่ะ

8. Brain11

Brain11 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ขอรบกวนคำชี้แนะด้วยครับ
    เกิดวันจันทร์ เดือน พ.ย. ปีเสือ อายุ 38 ย่าง 39 ครับ ขอสอบถามเรื่อง
    1. ติดขัดเรื่องเงินมาหลายปี พอทุเลาแล้วบางส่วน
    2. การงานที่เจ้านาย องค์กรยังไม่ลงตัว อาจะมีปรับเปลียน
    3. ครอบครัวยังไม่มีบุตร รับเลี้ยงเหลนก็เอามาเลี้ยงที่บ้านไม่ได้
    ขอบคุณครับ

9. เปิดกรรม

1 เป็นงานที่มีการติดต่อกับต่างประเทศ เป็นงานเกี่ยวข้องกับชื่อเสียง ความบันเทิง แต่ไม่มีความสุขในการทำงานเพราะมีเพื่อนร่วมงานที่เข้ากันไม่ได้นะครับ เดือนกันยายนนี้ มีข่าวดี
    2 ทำงานแล้ว บริษัท ส่งไปเป็นตัวแทน แต่ไม่มีโอกาสได้เรียนครับ
    3 กับคนปัจจุบัน ระวังไว้บ้าง รู้หน้าไม่รู้ใจ โบราณว่าไว้
    จะเจอคนที่ผ่านเข้ามารักคุณอีกหลายคน คนสุดท้าย คือ ตัวจริง อายุ 29 ปี 4 เดือน พบแน่ครับ
    4 ชีวิตมีขึ้น มีลง ลงแล้วก็ขึ้น ปี 57 เฮง ๆๆๆๆ ทุกเรื่อง

10. เปิดกรรม

มีดวงทำงานเกี่ยวกับอาหารเท่านั้น จึงจะได้ทำ ช่วงนี้ลอยต่อไป

คนซื้อที่ดินเป็นข้าราชการที่เกษียณอายุแล้ว ได้ทุนก้อนใหญ่มากครับ

ตามดวงไม่มีงานที่ทำได้นาน ทำแล้วไม่เกิน 10 เดือนต้องออก เพราะทนทำไม่ได้

เป็นดวงไม่ใช่ลูกจ้าง ลูกน้องใคร ต้องทำอาชีพด้วยตัวเอง ทำเกี่ยวกับอาหาร เฮง

หลีกเหลี่ยงเรื่องความรัก รักอีก ก็จะเจอแต่ความเจ็บปวด ไม่มีใครรักจริง

มีงานทำ หายความเครียด หายจากโรค

11. เปิดกรรม

การเป็นหนี้ ทำให้ชีวิตคุณมีชีวิตชีวา แปลกดี

คนที่ทำงานมานาน ๆ มาก คนหนึ่ง จะนำความสุขมาให้

คุณและภรรยามีปมบางอย่างที่ทำให้ไม่เกิดบุตรในร่างกาย ไม่ใช่หมัน แต่เป็นจุดดับ ลักษณะใฝ ในที่ลับ ของภรรยา หากเอาออกได้ แต่ต้องเป็นการเอาออกด้วยอาคม ของปู่เจ้า เท่านั้น ระวังโดนคนหลอกเอาเงินจากเรื่องนี้ อนาคตจะมีลูกสาวเพียงคนเดียว แน่นอน

12. poppop_127

poppop_127 เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2012
    ขออนุญาติส่งตำถามทางพีเอมนะคะ
    รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

13. da66

da66 Active Member

ขออนุญาติถามนะคะ

ดวงชะตาโดยรวมปีนี้หนูเป็นยังไงคะ ขอบคุณค่ะ

14. เปิดกรรม

การงาน ดี ทำให้เกิดเงินเข้ามามาก จุดอ่อนคือ ไม่ฟังใคร ฟังบ้าง มีอะไรที่เรายังไม่รู้อีกเยอะ

การเงิน ต้องเก็บบ้างนะครับ มีสิ่งมาล่อมากเหลือเกิน มีเยอะก็อยากแต่จะจ่าย เพราะจ่ายแล้วมีความสุข แต่ปลายปีจะมีเรื่องต้องใช้เงินจำนวนมาก ติดขัดทันที

ระวังการเดินทาง ปัญหาและอุบัติเหตุ จะเกิดในช่วงเดือนคู่ ส่งผลต่อร่างกายช่วงหัวไหล่และข้อมือ

ความรัก หนักอกหนักใจ รักมาก แต่ ไม่สมรัก

สุขภาพ มีแต่ความเครียดที่เกิดจากคนรอบข้าง อย่าหวังมากนัก จะไม่ทุกข์ เพราะไม่สมหวัง

โดยรวม ปีนี้ ดีเรื่องงานและเงินตอนต้นปี ปลายปี กระเป๋าแห้ง สุขภาพปานกลาง ความรัก มีแต่เรื่องหนักใจ ผสมกับ ผลจากเงินปลายปี หนักสักหน่อยครับ

15. เปิดกรรม

ตอบให้แล้วครับ

16. เปิดกรรม

ตอบให้แล้วครับ

17. Brain11

Brain11 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติถามผ่านทาง PM นะครับ เรื่องต่อเนื่องคำตอบที่ได้รับครับ ขอบคุณครับ

18. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ขอบคุณสำหรับคำตอบมากๆ เลยค่ะ

19. tassumalee

tassumalee เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013

" ขอบคุณมากค่ะ "

20. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยครับ ช่วงนี้มีปัญหาขาดสภาพคล่องทางการเงิน อยากจะทำงานเสริมจากงานปกติที่ทำ ไม่ทราบว่าจะทำอะไรดีครับ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ ลูกสาวสามารถสอบเข้ารรฺรัฐได้หรือไม่ครับ สุขภาพครอลครัวทั่วไป คำแนะนำจากอาจารย์ ขออนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2013