เว็บพลังจิต เตือนสตินักแนะนำ "ธรรม" บางท่าน

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย Moderator6, 25 กุมภาพันธ์ 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Moderator6

Moderator6 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ตอนนี้มีมากท่านขึ้นทุกที คือ คนที่ไม่รู้เรื่องแล้วคิดเองเออเอง หรือบางท่านที่สติไม่ค่อยดี มีประวัติเข้าออกโรงพยาบาลทางจิตต่างๆ หรือยังเข้าๆ ออกๆ อยู่แล้วไม่ยอมทานยา (อันนี้เป็นเรื่องจริง ซึ่งมีหลายท่าน) แล้วชอบมาแนะนำธรรมโดยเฉพาะเดี๋ยวนี้ชอบมาแนะนำในหมวด สมาธิ-อภิญญา ซึ่งเป็นที่ๆ คนเขามาหาความรู้ หาทางสว่างกันจริงๆ จังๆ แต่ก่อนหลายๆ ท่านดังกล่าวมักอยู่หมวดวิทย์กัน แต่เดี๋ยวนี้เห็นจะโพสต์ไปทั่วๆ โดยเฉพาะมาหมวดนี้กันเยอะขึ้น อยากเตือนว่าที่ทำนั่นคิดดีแล้วเหรอครับที่ทำแบบนั้น ถ้าไม่ได้รู้จริง ไม่ควรมาแนะนำผู้อื่นให้เป็นบาปหนักแก่ตัวเองนะครับ ด้วยความหวังดี

คนที่เข้ามาศึกษาอยากให้กรองคำตอบกันให้ดีๆ นะครับ ทางที่ดีแนะนำให้ศึกษาคำสอนของพระพุทธเจ้าจะดีที่สุดครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้