เตือนผู้หญิงทุกคน

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย บัวพ้นน้ำ, 22 มิถุนายน 2008.

1. บัวพ้นน้ำ

บัวพ้นน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องราวที่จะเล่าต่อไปนี้ เป็นเรื่องราวที่เกิดขึ้นจิงกับตัวมุกเอง ไม่ได้โกหกหลอกลวงแต่ประการใด และมิได้จะเอาตัวเองมาประจาญ เพียงแต่อยากให้คนที่อ่าน ได้ทราบว่า อย่าไว้วางใจคน เป็นเด็ดขาด โดยเฉพาะคนทางอินเตอร์เน็ต

มุกได้คุยคิวคิว กับผู้ชายคนนึง เค้าชวนมุกไปเที่ยวงานย่าโม (งานฉลองชัยชนะ ท้าวสุระนารี มีทั้งหมด 12 วัน 12 คืน) ด้วยความที่ว่าอยากไปเที่ยว เพระ 3 ปีแล้วที่ไม่ได้ไป แล้วก้ออยากไปซื้อของด้วย เลยตอบตกลง และไปเที่ยวกับเขาในวันนั้น เมื่อเจอกันเราก้อคุยกันตามปกติ และเดินเที่ยวกันตามปกติ แต่พอขึ้นรถ เค้าจะกลับมาส่งมุกที่บ้าน เราซื้อปลาหมึกย่างมากินด้วย เค้าเลยบอกว่าจะหาที่กินปลาหมึกย่าง เค้าขับรถเลี้ยวลงไปที่ สวนป่าริมทาง และจอดรถบริเวณที่มีแสงไฟส่องทางฝั่งมุก แต่ฝั่งเค้ามืด มองไม่ค่อยชัด แล้วเค้าก้อลงมือ ทีแรกมุกดิ้น ไม่ยอม แต่ด้วยร่างกาย ที่เป็นธรรมชาติ เมื่อโดนการกระตุ้น ก้อย่อมเป็นไปตามธรรมชาติ และพอเค้าเส็ด เค้าขับรถมาส่งที่ทางเข้าบ้าน แล้วก้อรีบหนีไปอย่างรวดเร็ว เมื่อมุกมาถึงบ้าน มุกกลัว ระแวงไปหมด แม้แต่เสียงจิ้งจกยังตกใจเลยค่ะ มุกไม่มีทางออก และมืดไปหมด

วันต่อมา

มุกตัดสินใจเล่าเรื่องนี้ ให้กับบุคคลในหน่วยงานช่วยเหลือสังคม หน่วยงาน หนึ่งฟัง (ไม่ขอเอ่ยชื่อนะคะ ถ้าเอ่ย แร้ววจะ อ๋อ.....เลยแหละ) เค้าเป็นลูกข่าย (พนักงาน) ในนั้น เค้าบอกว่าเค้าสงสารมุก แล้วก้อพูดว่าคนที่มันทำมุกต่างๆนาๆ แล้วเค้าก้อบอกว่า เค้าสงสาร อยากพามุกไปเที่ยว ด้วยความที่คิดว่า เค้าจะเป็นคนดี เพราะรู้จักกันมานานแล้ว ตอนเย็นเค้าพามุกไปดูหนัง และพอขากลับ เค้าคนี่มุกไว้ใจ กลับทำกับมุกเหมือนคนแรก ด้วยความที่ยังกลัว และบอบช้ำมากจากวันแรก ทำให้มุกไม่มีแรงต่อสู้ หรือขัดขืนเค้าเลย แล้วเมื่อเค้าเส็ด เค้าก้อมาส่งมุกที่บ้าน แล้วบอกว่า อย่าบอกใคร
    มุกกลับมาบ้านด้วน สภาพที่บอบช้ำมาก จนดูไม่ได้เลย พอดีวันั้นพี่ชายโทมา แกได้ยินเสียงมุกร้องไห้ เลยถามเอาความจิง เมื่อรู้ความจิงแกเลยมารับมุกไปอยุ่กรุงเทพ ระยะนึง
    มุกได้รับการรักษาตัวที่กรุงเทพ และจึงกลับมาที่โคราชค่ะ สภาพจิตใจมุกตอนนี้ก้อโอเคแล้วค่ะ แล้วก้อไม่คิดจองเวรคนพวกนั้นด้วย
    สองวัน โดนข่มขืนทั้งสองวัน ผู้ชายสองคน คนละวัน (ชีวิต บัดซบจิงๆ-*-)

(ลืมบอกอ่ะ แม่มุกเสียตั้งแต่เด็ก พ่อมุกไปมีแฟนใหม่ ปัจจุบันอยู่กับย่าค่ะ และก้อดูแลตัวเองมาตั้งแต่เด็กๆแล้ว)

ยังงัยก้อฝากด้วยนะคะ คนที่รู้จัก หรือไม่รู้จัก สมัยนี้ไว้ใจได้ยาก สุภาษิตนี้ยังใช้ได้เสมอ
    อย่าไว้ใจทาง อย่าวางใจคน จะจนใจเอง

มุกฝากไว้ด้วยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2008
  2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขอแสดงความขอบคุณอย่างสูงครับ

ที่ น้องมุก นำเรื่องราวที่เตือนภัยเตือนใจมาบอกให้ท่านสมาชิกได้รู้ครับ

น้องมุก เข้มแข็งมากครับ ขอชื่นชมจากใจ

3. บัวพ้นน้ำ

มุกเชื่อนะ ว่าหลายคนคงทำใจไม่ได้ ที่มาเจอกับเรื่องแบบนี้ แต่เพราะมุก อยู่คนเดียวมาตั้งแต่เด็ก อบรมตัวเองมา และรู้จักตัวเองมากกว่าคนอื่น มุกปลอบใจตัวเองมาตั้งแต่เด็กแร้ว ให้กำลังใจตัวเองตลอด เลยไม่ใช่เรื่องยากเท่ารายค่ะ แร้ววก้ออาศัย การนั่งสมาธิ ฝึกจิตด้วย ช่วยได้เยอะเลยค่ะ

4. Potter

Potter เป็นที่รู้จักกันดี

5. บัวพ้นน้ำ

หลังจากที่มุกโดนข่มขืนมา 3 วัน คนแรกโทให้มุกออกไปอีก พร้อมทั้งขู่ว่า ถ้าไม่ออกไป จะเอาคลิปมุกไปปล่อย แต่มุกก้อเฉย ไม่ได้ออกไป หรือไม่ได้กลัวแต่อย่างใด เป็นไงก้อเป็นกัน (ในใจตอนนั้นคิด) แต่แล้วจนวันนี้ มุกก้อไม่ได้เจอคลิปมุกเลย มุกเอาเรื่องนี้ไปเล่าให้คนอื่นฟัง เค้าก้อบอกว่า ถ้าผู้หญิงไม่ยอม มันจะทำได้ไง

บอกได้คำเดียว ซึ้งเลย -*-

6. อุดรเทวะ

อุดรเทวะ เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2008
    สมัยนี้ไว้ใจใครยากเต็มทีอย่าว่าแต่ผู้หญิงเลย ผู้ชายก็โดนหลอกโดยมีผู้หญิงเป็นนกต่อเห็นในข่าวมั๊ยนอนในม่านรูดไม่รู้สึกตัว ให้การอู้อี้ฟังไม่ได้ศัพท์
    แต่ยังไงซะก็ขอเป็นกำลังใจนะครับที่ยังมองโลกในแง่ดี ไม่งั้นสุขภาพจิตแย่แน่ เข้มแข็งขอชื่นชมครับ

7. ม่านลูกไม้

ม่านลูกไม้ สมาชิก

11 พฤษภาคม 2008
    น่ากลัวจัง.....ตราบใดที่เรายังมีลมหายใจ เรายังมีความหวังค่ะ..ขอเป็นกำลังใจให้คุณมุกสู้ต่อไป เข้มแข็งดีแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะที่เขียนเตือนใจ

8. บัวพ้นน้ำ

ขอบคุณนะคะ แต่ตอนนี้มุกไม่เปงรายแระอ่ะค่ะ หุหุ สบายๆ

9. บุษบากาญจ์

บุษบากาญจ์ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2007
    ถือว่าเป็นบทเรียนราคาแพงแล้วกันนะ เป็นกำลังใจให้จ๊ะต่อสู้ต่อไปนะ

10. A~MING

A~MING เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    ขอให้ความตั้งใจที่มีชีวิตอยู่

กรรมจะส่งผลถึงผู้ชายเหล่านั้นไม่ช้าก็เร็ว

11. จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    ถ้าเจอคลิปนะครับ ให้เซฟเก็บไว้เป็นหลักฐาน รวมทั้ง Link URL หรือจดหมายที่ส่งคลิปนั้นมา
    จะสามารถตามหาผู้ที่ทำการส่งได้ไม่ยาก โดยการสืบจากข้อมูลการเชื่อมต่อที่เก็บไว้ใน Sever
    สามารถนำมาใช้ฟ้องเอาผิดได้ 2 ต่อ ข้อหาข่มขืนและทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียงครับ

12. ดาวแก้ว

ดาวแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้นะคะคุณมุก เราต้องสู้กันต่อไปค่ะ

13. เวฬุวัล

เวฬุวัล เป็นที่รู้จักกันดี

ขอคุณที่เตือค่ะ

เป็กำลังใจห้คุณมุนะคะ

14. AddWassana

AddWassana เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณกับบทความที่คุณมุกให้คำเตือนและแนะนำ
    ขอให้คุณมุกมีแต่ความสุขกาย และมีกำลังใจต่อไปค่ะ

15. ขมิ้นชัน

ขมิ้นชัน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความนับถือคุณมุกที่เข้มแข็ง..
    ต่อจากนี้...ขอให้เชีวิตคุณพบเจอแต่เรื่องดีงามเถิด...

16. บัวพ้นน้ำ

ขอบพระคุณทุกๆท่าน ที่ให้กำลังใจนะคะ ตอนนี้ สภาพจิตใจมุกก้อดีแล้วค่ะ มีเพียงบางครั้งเท่านั้น ที่คิดถึงเรื่องนี้ แล้วทำให้กลัวขึ้นมาอย่างไม่ทราบสาเหตุ แต่ก้อพยายามนั่งสมาธิ เพื่อให้เลิกคิดเรื่องนี้ค่ะ ช่วยได้ดีทีเดียว ยังงัยก้อต้องขอขอบคุณจิงๆนะคะ

17. สร้อยฟ้ามาลา

สร้อยฟ้ามาลา เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    คุณมุก คุณเข้มแข็งมากเลย...

คุณผ่านพ้นช่วงเวลาที่เลวร้ายที่สุดในชีวิตของผู้หญิงคนหนึ่ง...ที่ยากจะยอมรับได้
    ขอเป็นกำลังใจให้

18. บัวพ้นน้ำ

ขอบคุณเจ้าค่ะ ที่เป็นกำลังใจให้ อยู่เวบนี้อ่ะ มีความสุขที่สุดเลย เปงเหมือนครอบครัวเดียวกัน

19. k.kwan

k.kwan เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ถึงกายจะเพลี่ยงพล้ำ แต่ใจยังสะอาดบริสุทธิ์ได้ด้วยพระธรรม

ขอเป็นกำลังใจให้คุณมุก สู้ต่อไปค่ะ ถ้าให้อภัยแก่คนที่ทำกับเราได้

เราก็จะยิ่งชนะใจตัวเองนะคะ รู้ว่ามันยากนะ แต่มันช่วยเราได้จริงๆ

โชคชะตาถึงฟ้าลิขิตมาให้แล้ว แต่ชีวิตตั้งแต่นี้ไปเราขอลิขิตเอง

[​IMG] ขอให้โชคดีค่ะ...

20. บัวพ้นน้ำ

ใจดีๆ กันทั้งนั้นเลย พวกพี่ๆนี่อ่ะค่ะ นี่แหละ ที่ทำให้มุกมีความสุข ที่ได้อยู่ในเวบพลังจิต แห่งนี้ไงคะ