เด็กขอมาอยู่ด้วย

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ครรชิต, 7 พฤศจิกายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ครรชิต

ครรชิต สมาชิกใหม่

7 พฤศจิกายน 2008
    ผมได้เจอรูปกุมารที่วิทยาลัย มีด้ายพันอยู่ ผมเห็นก็เลยแกะด้ายที่พันอยู่ทิ้งไป
    ปกติผมไม่ค่อยเชื่อเรื่องพวกนี้อยู่แล้ว
    ตอนเข้าแถวผมได้เอามาให้เพื่อนดู แล้วเพื่อนก็ขอ บอกว่าให้มันดีกว่าเพราะมันชอบเรื่องพวกนี้ผมก็เลยให้มัน ปกติผมก็ไม่ชอบเรื่องพวกนี้อยู่แล้ว
    แต่พอคืนนั้นฝันเลยครับ
    ผมฝันว่า ตอนนั้นผมนอนเล่นอยู่ที่หน้าโทรทัศน์ แล้วมีเด็กที่ไหนไม่รู้เดินเข้ามาในบ้าน
    ผมก็เลยถามว่า เป็นใครมาจากไหน แล้วก็บอกว่าเขาก็เป็นลูกแม่คนหนึ่งเหมือนกัน
    ที่นี่ผมก็เลยโกรธ ลุกขึ้นยืน พูดว่า แม่กูมีลูก 2 คนโว้ย กูไม่เชื่อ (ประมาณนั้น)
    พร้อมกับวิ่งเข้าไปเตะเขา กระเด็นออกไปนอกบ้าน ซึ่งในความฝันเหมือนเตะโดนจิง รู้สึกได้เลย แล้วในฝันผมก็บอกว่า เจ้าที่บ้านอย่าให้ไอ้คนนี้เข้าบ้านนะ
    ส่วนเขาซึ่งโดนเตะกระเด็นออกไปนอกบ้าน เขายืนขึ้นแล้วทำหน้าเศร้า ยืนมอง
    อยู่หน้าบ้าน เหมือนกับมีอะไรมากันเขา ไม่ให้เข้ามา

ผมอยากถามว่าจะเป็นไรไหมครับ แต่ก็ว่าก็ไม่น่าจะเกี่ยวกับรูปกุมารที่ผมพบ
    ผมก็ให้เพื่อนไปแล้วไม่น่าจะมาหาผมได้นะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้