เชื่อฉัน by klangprai

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 27 กุมภาพันธ์ 2019.

แท็ก: แก้ไข
  1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ง่า..มีไฟล์ส่งมาค่ะ ฮ่าๆ พี่เอ๋ฝากมาค่ะ
    รีบร้องก่อนเด็กๆปิดเทอม ช่วงนั้นพี่เอ๋จะยุ่งมั่กๆกับกิจการสระว่ายน้ำ

(เพลงนี้อาจจะมีเวอร์ชั่น หนูตา นะคะ อิอิ)

เชื่อฉัน

ศิลปินต้นฉบับ :: ดนุพล แก้วกาญจน์

ไม่อยากจะเจอคนที่ลืมสัญญา
    ก่อนว่าเคยรักเราจริงจัง
    เธอแหละทำให้ฉันต้องผิดหวัง
    อกฉันแทบพัง
    ใครมาเปลี่ยนใจเธอ
    แต่ต้องเจอ เจอกันอยู่ทุกวัน
    สักคำก็ยังไม่ยอมทักทาย
    ดวงใจฉันแตกสลาย
    เธอยิ้มสบายคงจะพบใครใหม่
    ถ้าหัวใจไม่มั่นคง
    แล้วใคร จะซื่อตรง
    คิดไปห่วง และกังวล
    คนอื่นคงจะไม่ชอบเธอจริง
    เชื่อฉัน อย่าหลงไปเชื่อใคร
    ฉันนี้แหละห่วงใย
    รักแท้ และแน่จริง
    โปรดทิ้งความคิดจะเปลี่ยนใจ
    ห้ามหนีไปชอบใคร ชอบทำไม
    ชอบได้แต่ฉัน คนเดียว
    ถ้าหัวใจไม่มั่นคง
    แล้วใคร จะซื่อตรง
    คิดไปห่วง และกังวล
    คนอื่นคงจะไม่ชอบเธอจริง
    เชื่อฉัน อย่าหลงไปเชื่อใคร…

ไฟล์ที่แนบมา:

• trust-me.mp3
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      416
  2. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    ขอบใจหนูตามากๆจ๊ะ พี่รอเวอร์ชั่นหนูตาและเพื่อนๆนะคะ

3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    จิ๊กของพี่แพทมาค่ะ...ฮ่าาๆๆ

เวอร์ชั่น patz_bkk

4. ษิตา

1,230
    แห่ะ เวอร์ชั่นหนูตา ไม่รู้จะออกมาเป็นไงค่ะ
    อาจจะไม่สำเร็จ เพี๊ยนเยอะเกิน อ่ะ เอิ๊กกกก...กกก
    เอามาบางส่วนก่อนแล้วกันนะคะ แหง่มม..มมมม

บางส่วน ของ เพลง เชื่อฉัน

• SiTa-test.mp3
      ขนาดไฟล์:
      473 KB
      เปิดดู:
      350
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กุมภาพันธ์ 2019
  5. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

มาฟัง ทั้งสามเวอร์ชั่นเลย
    1.พี่เจ้ คุณกลางไพร...เพราะแบบ ดาวใจ แก้วกาญจน์

2.เอ๋า ขึ้นมาตอนแรกเหมือนพี่แจ้มาก แต่สุดท้ายท่านก็แสดงตัวตนว่า ข้าคือ เทพแพท เทพเจ้านักร้องร้อยเสียงนี่เอง นี่เจ้าตัวยังไม่รู้เลยมั้ง ว่าโดนจิ๊กผลงานมา

3.ฟังแล้วน่าจะเป็นเสียงของลูกสาวพี่แจ้รึเปล่า ไม่แน่ใจ
    เพราะร้องมาไม่จบเพลง เลยไม่กล้าฟังธง

6. ษิตา

1,230
    555+ ดาวใจ แก้วกาญจน์
    ส่วนพี่เทพแพทนี่ ไม่รู้ตัวค่ะ ตาไปขโมยที่กระทู้เก่าๆที่ฝังอยู่ในบอร์ดอ่ะ 55
    ส่วนลูกสาวพี่แจ้นี่ ไม่ได้เลือดพี่แจ้มาเลยค่ะ ร้องเพี๊ยนระเบิดระเบ่อ จะเป็นเพลงให้รึเปล่าไม่รู้ค่ะ แหม นึกว่าจะได้ฟังในเวอร์ชั่นเชอเบทโฟว์ด้วยอ่ะ

7. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องเพลงของพี่แช่กันได้น่ารักน่าฟังทุกคนเลย หลากหลายลีลา
    พี่รอฟังแบบเต็มเพลงด้วยคนครับลูกสาวพี่แช่....คงจะน่าฟังมิใช่น้อย อิอิ

8. ษิตา

1,230
    55555555555555555555555+ พี่มี๊ด รับมุขพี่เบ็ทเจ๋ยเลย
    ท่านเชอ ท่านมุขเยอะ ส่งมาแต่ละครั้ง ตาแทบหงายหลังทุกที ท่านคิดได้ไง
    และก็อดฮาข้ามวันยังกับคนเส้นตื้นไม่ได้ ฮ่า ฮ่า ฮ่า
    มุข "จะเบ็ทจะเผาโรงพยาบาล" ตายังฮาอยู่เลยจนบัดนี้ จริงๆนะคะ คิดได้ไง

ลูกสาวเพร่แจ้ ท่าทางจะห่างไกลกับพร่อ มั่กมายๆ
    ร้องเพลงก็ไม่จบเพลงค่ะ จากที่ฝากพี่บีมิกซ์ พี่บีจะช่วยร้องเสริมมาให้ เห็นพี่บีบอกมาประมาณนั้น

“เชื่อฉัน อย่าหลงไปเชื่อใคร ฉันนี้แหละห่วงใย รักแท้ และแน่จริง” ช่วงท้ายเพลง มีการร้อง improvise เปลี่ยนคีย์สูงขึ้นไป น้องตาไม่ได้ร้องคีย์นี้มา จะให้พี่บีร้องใส่ลงไปในเพลงให้มั้ยครับ

แต่ หวา หว่า ว่า ...
    มีอุปสรรคทำให้ล่าช้าอยู่ตรง มายดาร์ลิ้งของพี่บี กำลังติดซีรีส์ แต่เป็นซีรีส์หนังซอมบี้ ที่ต้องปิดตาดูเวลาปี๋ออกมา เลยมีภาคบังคับ พี่บีต้องนั่งดูเป็นเพื่อน ฮ่าๆๆๆๆ จะน่ารักอะไรกันขนาดนั้นก็ไม่รู้ คู่นี้ น่ารักอ่ะแควนพี่บี
    ข่าวว่า ตาร้องเพี๊ยนอยู่บ้าง แต่พอทนๆ พอไหวๆ รอฟังค่ะ ๆ

9. ษิตา

1,230
    แหง่ม ลูกเพร่แจ้มาแว๊วววว
    เวอร์ชั่นนี้ อาจจะเสียงแมว หง่าวๆ แหง่ววๆ มาเลยนะคะ ฮ่าๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มีนาคม 2019
  10. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    โอ้โห ฟังแล้วขนลุกซู่ 5555 เสียงน่ารักอ่ะ เหมือนน้องตัวน้อยๆร้องอ่ะ ชอบๆ