เชิญอนุโมทนาบุญ ถวายผ้าห่มกันหนาว

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย สาวปีใหม่, 4 ธันวาคม 2009.

1. สาวปีใหม่

สาวปีใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงเช้าได้จัดเตรียม ข้าวสาร อาหารแห้งให้ลูกสาวนำไปตักบาตรพระที่โรงเรียนราชินี ซึ่งเป็นหนึ่งในโครงการอบรมศีลธรรมให้นักเรียน ลูกสาวกลับมาพร้อมเล่าให้ฟังว่า ทำอย่างไรบ้างตอนถวายพระ.....

และได้นำเสื้อกันหนาว ไปร่วมบริจาคกับทางโรงเรียน เพื่อส่งไปให้ผู้ขาดแคลนทางภาคเหนือ.....

ช่วงบ่ายได้เดินทางไปทำธุระและถวายผ้าห่มกันหนาว กับพระป่า ที่พักธุดงค์อยู่ที่ถ้ำ ในจ.โคราชค่ะ

เชิญทุกท่านร่วมโมทนาบุญด้วยกันนะคะ

2. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    อนุโมทนาครับ การสะสมบุญนำสุขมาให้ครับ ขอให้เจริญๆนะครับ สาธุ

3. jjbaview

jjbaview เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญในการถวายผ้าห่มกันหนาวในครั้งนี้ด้วยครับสาธุๆๆ