ปิดรับบริจาค เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๕

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 11 สิงหาคม 2010.

1. k2

k2 เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2008
    พรุ่งนี้จะโอนให้ครับ

2. จงอาง

จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งยอดเงินสมทบ มหากฐิน วัดท่าซุง ๗ พฤศจิกายน ๒๕๕๓

เรียน คุณณัฐพัชร จันทรสูตร

ด้วยผมได้เปิดรับบริจาคเงิน สมทบกฐินวัดท่าซุง ขึ้น ในนาม
    "มหากฐินผู้ศรัทธาหลวงปู่ทวด เพื่อวัดท่าซุง"

อันเนื่องจากได้ใช้เว็บพลังจิต แจกฟรี เหรียญเม็ดแตง หลวงปู่ทวดวัดช้างให้ ปัตตานี
    มาหลายปี จึงขอร่วมมหากฐินวัดท่าซุง เป็นปีแรก

จะทำการปิดยอดเงินทั้งหมด โอนให้เว็บพลังจิต ในนามคุณณัฐพัชร
    ในช่วง วันที่ ๑๕ พฤศจิกายน ๒๕๕๓ ครับ

จึงขออนุญาต

๑.นำแจ้งยอดเงินบริจาค"มหากฐินผู้ศรัทธาหลวงปู่ทวด เพื่อวัดท่าซุง"
    วัน29 กันยายน 2010 เงินในบัญชี ๖,๕๐๐ บาท(-หกพันห้าร้อย-)

๒.ขออนุญาต นำเนื้อหา และภาพ ที่คุณโพส นำไปประกอบ ด้วย)

จงอาง
    (อภิสิทธิ์ ขันธประดิษฐ์)

http://palungjit.org/threads/กรุณาโพสแจ้ง-ได้รับรับพระแล้ว-แจกเหรียญเม็ดแตง-หลวงปู่ทวด-วัดช้างให้.256236/
    -----------------------------------------------------------------------

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2010
  3. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่ง และขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

.

4. นันทภพ

นันทภพ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    ขอร่วมบุญด้วยคนครับ

5. ปุญญผลัง

ปุญญผลัง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอโมทนาบุญทุกท่านครับ
    ธรรมก็ดี วินัยก็ดี บุญกุศลทั้งหลายอื่นก็ดี ที่ทุกท่านได้บำเพ็ญแล้ว และจะบำเพ็ญในอนาคต ขอจงเป็นเหตุให้ทุกท่านและครอบครัว
    จงเป็นผู้เจริญในพระศาสนาของพระบรมศาสดา ตราบถึงที่สุดแห่งบรมสุข คือถึงซึ่งพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้เทอญ
    สาธุ สาธุ สาธุ สทฺธา ปริสุทธิทานํ อนุโมทามิ

6. นันทภพ

นันทภพ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    แจ้งการโอนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. jake009

jake009 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินไปร่วมบุญจำนวน100 บาท เมื่อวันที่ 01/10/2010 เวลาประมาณ 14.45 ครับ
    ที่สาขา สภากาชาดไทย scb ครับ

8. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22
    ยอดเงินทำบุญร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๕ ณ วันที่ ๑ ต.ค. ๕๓ เป็นจำนวนเงิน ๘๑,๐๐๔.๑๕ บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินในปีนี้ด้วยครับ

.

9. ptiwarat

ptiwarat เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2010
    ข้าพเจ้าและครอบครัวขอร่วมทำบุญกฐินวัดท่าซุง เป็นจำนวน 260.32 บาทครับ
    โอนเมื่อ 2-10-53 เวลา 13.49 น. ครับ

10. lek_cml

lek_cml เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2006
    ขอร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพทอดมหากฐินสามัคคี ณ วัดท่าซุง ๑๐๙ บาท
    และขอร่วมอนุโมทนาสาธุบุญกับพี่น้อง ญาติธรรมทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ...

ขนาดไฟล์:
      780.8 KB
      เปิดดู:
      80
  11. fernie_wing

fernie_wing Active Member

10 กรกฎาคม 2010
    หนูและครอบครัวได้ทำการโอนเงินไปวันที่ 02/10/53
    เวลา 12:13:02 ธนาคารที่โอน ไทยพาณิชย์
    ในจำนวนเงิน 100 บาทค่ะ :z8

12. หนูอ้อ

หนูอ้อ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญกฐินวัดท่าซุง จำนวนเงิน 100 บาทค่ะ โอนเงินเข้้าบัญชี ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขบัญชี 0454503846 เป็นมื่อวันที่ 02/10/53

ขออนุโมทนากับทุกๆท่านด้วยค่ะ

13. runphet

runphet Active Member

กระผม นายรังเพชร ต้องขอกราบพระคุณทุกท่านที่ได้มีส่วนร่วมจัดทำเว็บไซด์เหล่านี้ที่เกี่ยวข้องกับคำสอนของหลวงพ่อฤาษีลิงดำทำให้เข้าใจหลักธรรมคำสอนของพระพุทธเจ้ามากขึ้นปัจจุบันกระผมอายุ29ปีเคยนั่งสมาธิมมาหลายปีแล้วแต่ก็ยังไม่รู้เป้าหมายไม่รู้จักเนื้อแท้พระพุทธศาสนาพอได้มาศึกษาคำสอนของหลวงพ่อ(ประมาณเกือบปี)ก็ได้รู้ได้ว่าอะไรคืออะไรกระจ่างมากๆหลงโง่มานานมากแต่ทำบุญมาตลอดไม่เคยหนักใจเลยเรื่องซองผ้าป่า กฐินเพราะคิดเสมอว่ามันช่างเป็นบุญที่ง่ายมากไม่ต้องออกแรงก็มีบุญใหญ่มาให้ทำถึงที่ และก็รุ้แล้วว่าจะอฐิษฐานอะไรขอบคุณจริงๆขอบคุณจากใจสำหรับท่านผู้ใจบุญทั้งหลายที่เผยแพร่เว็บไซด์เหล่านี้คงคิดว่าไม่ช้าเกินไปที่ได้รู้จักกับคำสอนของหลวงพ่อและในชีวิตไม่เคยฟังคำสอนของพระสงฆ์องค์ใดได้เพลินขนาดนี้มาก่อนอย่างมากแค่สิบนาทีก็รำคาญแล้วแต่พอได้ฟังของหลวงพ่อต้องบอกเลยว่ามันช่างเพลินใจจริงๆ(MP3เรื่องพระอรหันต์สุกขวิปัสสโก)แล้วก็รู้สึกถูกตาถูกใจกับหลวงพ่อมากๆหากชีวิตนี้จะตายก็สบายมากเพราะได้มารู้จักกับคำสอนของหลวงพ่อได้ไปไหว้หลวงพ่อที่วัดแล้วไม่เสียชาติเกิดจริงๆ(ในรูปพาเพื่อนๆไปทำบุญก่อนหล่อพระประมาณหนึ่งอาทิตย์)

14. Tom_Om

Tom_Om เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2009
    โอนเงินไปแล้วนะคะ 100 บาท

15. Zabby

Zabby เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญ เป็นจำนวนเงิน 500 บาท ครับ

ขนาดไฟล์:
      77.9 KB
      เปิดดู:
      66
  16. Amethyst Phoenix

Amethyst Phoenix เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010
    Amethyst Phoenix และเพื่อนๆ ร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ในนามเว็ปพลังจิต ปีที่ 5 ด้วยค่ะ

วันที่ 1/10/10 เวลา 16:08 น. โอนปัจจัยร่วมบุญจำนวน 160 บาท เรียบร้อยแล้วค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

โมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยทุกประการค่ะ

17. ratchasak20

ratchasak20 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    ขอร่วมทำบุญกฐินด้วยครับ 200 บาท
    เมื่อ 3/10/2553 20:16น ธนาคารไทยพาณิชย์
    ผู้ร่วมทำบุญมีดังนี้
    นายราชศักดิ์ เนาว์โสภา และครอบครัว
    นางสาวฉวีวรรณ ไชยต้นเทือก และครอบครัว

18. pimm2010

pimm2010 Active Member

ร่วมเป็นเจ้าภาพโครงการกฐินแสนกอง

ดิฉันโอนเงินจำนวน 100 บาท เมื่อวันเสาร์ที่ 2/10/2010 เวลา 12.56 น.จากบัญชี ธ.กรุงเทพ ค่ะ เพื่อร่วมเป็นเจ้าภาพโครงการกฐินแสนกอง ค่ะ

19. tamsak

22

คุณ pimm2010 ครับ รายการบุญนี้คือ "กฐินวัดท่าซุง" ไม่ใช่ "กฐินแสนกอง" ขอความกรุณาช่วยยืนยันว่า ได้ร่วมทำบุญรายการใดกันแน่ เพื่อจะได้ดำเนินการกับเงินที่โอนมาได้ถูกต้องต่อไปครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

.

20. Burm

Burm Active Member

กฐินสมมัคคีวัดท่าซุง

ผมขอร่วมทำบุญโครงการกฐินสมมัคคีวัดท่าซุง ปี ๒๕๕๓ ปีที่ จำนวน 100.00 บาทครับ โอนเงินจากธ.ทหารไทยเข้าธ.ไทยพาณิชย์ 05/10/10 16:15 น.

ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช
    จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุขเช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด