ปิดรับบริจาค เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๕

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 11 สิงหาคม 2010.

1. SpiffyGaL

SpiffyGaL Active Member

24 มิถุนายน 2010
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิตด้วยค่ะ
    วันที่ 18 ต.ต. ได้โอนเงินเข้าบัญชี คุณณัฐพัชร ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาสภากาชาดไทยเป็นจำนวนเงิน 100 บาทค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ สาธู สาธุ สาธุ

2. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินวัดท่าซุง

เมื่อวันที่ 19-10-10 เวลา 18.30 น โดยประมาณ
    ได้ทำการโอนเงินเพื่อ

ร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินแสนกองในครั้งนี้
    จำนวนเงิน 100 บาท ขอน้อมถวายองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม พระสงฆ์สุปปฏิปันโน
    พระอริยสงฆ์เจ้า พระอรหันต์เจ้าทั้งหลาย ตลอดทั้ง หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ เป็นที่สุด เทพ ๖ ชั้น ชั้นรูปพรหม ๑๖ ชั้น ชั้นอรูปพรหม ๔ชั้น ตลอดทั้ง ท่านพยายมราช ท่านนายบัญชีใหญ่ ท่านท้าวจตุโลกบาลทั้ง ๔ ท่านอากาศเทวดา ทั้งผู้มีหูทิพย์ ตาทิพย์ กายทิพย์ ใจทิพย์ ทั่วสากลภิภพทุกๆพระองค์ ทุกรูป ทุกนาม ที่ไ่ม่ได้กล่าวนามก็ดี ขอได้โปรดร่วมอนุโมทนาบุญ และเป็นสักขีพยานในบุญกุศลครั้งนี้ด้วยเถิด

ด้วยอานิสงส์ที่ได้กระำทำไว้ดีแล้วบัดนี้ จะมีอานิสงส์เพียงใดขอจงแผ่ไปยังสรรพสัตว์ทั้งหลาย ทุกๆ ดวงจิตทั้งหลาย ทุกรูปนามทั้งหลาย จงพ้นจากทุกข์ทั้งปวง อย่าได้เบียดเบียด จองเวร อย่าได้มีความทุกข์กาย ทุกข์ใจใดๆเลย จงเป็นผู้มีสุขทุกเมื่อ

และขอให้บุญกุศลนี้จงเป็นบุญฤทธิ์ คุ้มครองรักษาข้าพเจ้า อย่าได้เจ็บ
    อย่าได้จน คำว่าไม่รู้ ไม่สบาย ไม่มี การรอคอย ไม่สำเร็จ จงอย่าได้พบ
    คล่องตัวในทุกด้าน ชนะมารทั้งภายนอก ภายใน มีปัญญา สิ้นไปแห่งอาสวกิเลสทั้งหลาย ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน จงเป็นไปแห่งพระนิพพานในชาติในปัจจุบันนี้เป็นที่สุด

หากธาตุ ขันธ์ ดับลงเมื่อใด พบภูมิอื่นใด อบายภูมิทั้งสี่ มนุษย์โลก เทวโลก พรหมโลก ไม่ปราถนา ให้บุญฤทธิ์นี้นำพา ดวงจิต มุ่งสู่แดนพระนิพพานโดยฉับพลันในบัดนั้นทันที เป็นที่สุด ด้วยเถิด

พุทธัง อธิษฐามิ ธัมมัง อธิษฐามิ สังฆัง อธิษฐามิ
    พุทธประสิทธิ ธัมมประสิทธิ สังฆประสิทธิ ขอจงประสิทธิ ด้วยนะโมพุทธายะ นิพพานะ ปัจจโยหตุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ชายเสรี

ชายเสรี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทำบุญร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๕

โอนเงินทำบุญ 209 บาท แล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      11 KB
      เปิดดู:
      76
  4. pepsi5510

pepsi5510 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ข้าพเจ้า pepsi5510 ขอร่วมทําบุญด้วยครับ
    จํานวน 500 บาท พรุ่งนี้โอนให้ แล้วจะเอาหลักฐานการโอนมาโพสให้ครับ

5. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ยอดเงินทำบุญร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๕

ณ วันที่ ๒๑ ต.ค. ๕๓ เป็นจำนวนเงิน ๑๒๘,๖๓๙.๘๑ บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินในปีนี้ด้วยครับ

.

6. ถ่านใต้เตา

ถ่านใต้เตา Active Member

อนุโมทนากับทุกท่านครับ

7. pepsi5510

pepsi5510 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ท่านพี่..ผม pepsi5510 ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ
    จากธนาคารกสิกรไทย ไปยังธนาคาร ไทยพาณิชย์
    เจ้าของบัญชี
    คุณ NATTHAPAT CH
    วันที่ส่ง..22/10/53 เวลา 8.41
    สถานที่ S1A4491 ลําดับ 7738
    จํานวนเงิน 500 บาท
    TO BANK KBANK TO BANK SCBA A/C 0454503846

8. เจ๋วะรัฐถะ

เจ๋วะรัฐถะ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2006
    ข้าพเจ้าขอร่วมทำบุญกฐินวัดท่าซุงด้วยคนนะคะ
    โอนเงินวันนี้ จำนวน 200 บาท
    เข้าบัญชีคุณ ณัฐพัชร จันทรสูตร ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ 0454503846
    วันที่ 22 ต.ค 53
    Location S1A6038
    Seq.No 4655
    TIME 14.47

และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

9. bonzai

bonzai เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ 22 ต.ค. 2553 เวลา 11.42.05 น. โอนเงินจำนวน 400 บาท ที่ ธ.ไทยพาณิชย์
    สาขาตรีเพชร เลขที่อ้างอิง 36336 0095D 0045 โดยมีรายนามผู้ขอร่วมเป็นเจ้าภาพ
    มหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ดังนี้

1. นางสุภัทรา เมืองถ้ำ (มารดา) 200 บาท
    2. นางศิริพร -นายอุดมศิลปสิทธิ์ เมืองถ้ำ 200 บาท

ขออนุโมทนาบุญกุศลทั้งหมดทั้งมวล สาธุ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2010
  10. BeerNP

BeerNP เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญ 100 บาทครับ ธนาคารไทยพาณิชย์
    22/10/10 18:52 ครับ

11. รัก_D

รัก_D เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    *ก่อนอื่น ขออนุโมทนาสาธุกับกุศลผลบุญกับท่านทั้งหลายที่ท่านทั้งหลายได้กระทำไว้ดีแล้ว*

ร่วมทำบุญ

DATE 22/10/2010 11:20
    TRANSFER
    FROM A/C SCB XXX2178611
    TO A/C 0454503846
    ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    AMOUNT 1000.00
    FEE 20.00

ขอพร พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ จงดลบัลดาล กุศลผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทำมาดีแล้วตั้งแต่อดีตชาติ
    จนถึงปัจจุบันข้าขอ อุทิศกุศลผลบุญของข้าพเจ้านั้นให้กับ บิดามารดา ญาติ ครูอาจารย์ เทวดาทั้งหลาย
    เปรตทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวรทั้งหมด และ สรรพสัตว์ทั้งหลาย อีกทั้งศัตรูหมู่มิตร
    ขอให้ท่านทั้งหลายจงมีความสุขความเจริญ อย่าได้มีความลำบากเข็ญใจ
    ขอให้ประสบความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม

ขอเชิญท่านทั้งหลาย อนุโมทนากุศลผลบุญกับข้าพเจ้าด้วยเถิด ตั้งใจทำสมาธิและ อนุโมทนาบุญเถิด ท่านจะได้รับกุศลผลบุญสูงสุด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2010
  12. In_sea57

In_sea57 เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2008
    ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินวัดท่าซุง
    โอนเงิน 300.57 บาท เข้าธนาคารไทยพานิชย์
    23/10/2010 [10:11:02]

13. I WILL D

I WILL D เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ร่วมทำบุญ โอนเงิน 100 บาท ไปแล้ววันนี้ครับ

และขออนุโมทนาบุญ กับทุกๆท่าน ทุกๆประการด้วยเทอญ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ คุณพ่อ แสวง วีระพรรณไพโรจน์ และเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด

และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุขเช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด<!-- google_ad_section_end -->

<!-- google_ad_section_end -->

14. เด็ก น้อย

เด็ก น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2010
    วันที่ 22/10/10 เวลา 10.59 น ได้ทำการโอนเงินร่วมทำบูญ 100.00 บาท
    เรียบร้อยแล้วครับ ขออนุโมทนาบูญทั้งหมดทั้งมวลกับทุกท่านด้วยครับ..........

15. ใต้เงา

ใต้เงา สมาชิก

26 สิงหาคม 2010
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
    โอนเงินร่วมสมทบทำบุญ 200 บาท ค่ะ โอนผ่าน scbeasy เวลา 13.01 น.

ขอบคุณที่กรุณาแจ้งข่าวงานบุญค่ะ
    นิรมล หมวกไสวและครอบครัว

16. matikarn

matikarn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง

ขอร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิตด้วยครับ
    วันที่ 23 ต.ต. ได้โอนเงินเข้าบัญชี คุณณัฐพัชร ธ.ไทยพาณิชย์
    จำนวนเงิน 500 บาทครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วย

17. VikingsX

VikingsX ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

วันที่ 24 ตค. 53 เวลา 13.41 น. สถานที่ A03861

จำนวน เงิน 509.97 บาท

จาก KTB 081-0-00021-0 ---> SCB 045-4-50384-6

นาย ไวยวุฒิ โสตถิทัต ....

ขอ อุทิศส่วน กุศล... ให้แก่...

นาย สุพร โสตถิทัต บิดา
    นาง ชไลศรี โสตถิทัต มารดา
    นาย อรัญ ชาญภูมิดล ลุงเต่า
    รศ.นส. สุพัฒน์ โสตถิทัต อา
    นาย อัศวิน โสตถิทัต พี่ชาย
    นางสาว สลักจิต แสงเมือง (ห้องกบ)
    พลตรี ดร.ขัตติยะ สวัสดิผล (เสธฯ แดง เสธฯ แห่ง เสรีชน)
    แด่..วีรชน คนกล้า ที่เสียสละชีวิตในเหตุการณ์เรียกร้อง ประชาธิปไตย ตั้งแต่ 10 เมย. 53 - 20 พค. 53 ทุกผู้ทุกนาม

ขอ อนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่าน ทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผล บุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และ ขอ อุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เทพเจ้า ทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และ เทพเจ้า ทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ พระยายมราช ขอเทพเจ้า ทั้งหลายและ พระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และ ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หาก ท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้ อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผล บุญใด ที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่ง พระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึง พระนิพพาน เพียงใดขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ เถิด

ขนาดไฟล์:
      66 KB
      เปิดดู:
      257
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2010
  18. pesali

pesali ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

<TABLE border=0 cellSpacing=0 borderColor=#d4d0c8 cellPadding=0 width="100%"><TBODY><TR><TD vAlign=top align=left><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%"><TBODY><TR><TD class=bd_th_blk_11 align=left>ขอร่วมทำบุญด้วยคนค่ะ

บัญชีผู้รับเงิน
    </TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left> </TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>เลขที่บัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>0454503846 - นาย ณัฐพัชร จันทรสูตร<!--ACCOUNT_TO --></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD height=15 vAlign=center align=left>[​IMG]</TD></TR><TR><TD vAlign=top align=left><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%"><TBODY><TR><TD class=bd_th_blk_11 width=220 align=left>จำนวนเงิน</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left> </TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>จำนวนเงินที่ต้องการโอน</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>5,000.00 บาท</TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>ค่าธรรมเนียม</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>0.00 บาท</TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>วันที่ทำรายการ</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>24/10/2553</TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>วันที่หักเงินจากบัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>25/10/2553</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

19. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    สาธุ สาธุ สาธุ ขอโมทนาบุญอันเป็นมหากุศลกับทุกท่านครับ
    ทำบุญเป็นเจ้าภาพกฐินสามัคคีวัดท่าซุง ๓๐๐ บาท

วันศุกร์ ที่ ๒๙ ต.ค.๕๓ เวลา ๑๓.๕๐ น.
    โอนเข้าธนาคารไทยพาณิชย์ บ. ๐๔๕-๔๕๐-๓๘๔๖
    ๓๐๐ บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2010
  20. kulthida

kulthida เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญทอดกฐินวัดท่าซุงในนามเวปพลังจิต
    โอนเงินเข้าบัญชีธนาคารไทยพานิชย์ เลขที่ 0454503846
    วันที่ 24/10/10 เวลาประมาณ 18.02 น.จำนวน 100 บาทค่ะ
    อนุโมทนาค่ะ