เพื่อการกุศล เชิญร่วมบูชาเสือ วัดสะพานหินตราด ไม่กำหนดราคา เพื่อสมทบช่วยเหลือสุนัขจรจัด

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย nutemu, 5 มิถุนายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. nutemu

nutemu เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2007
    ก่อนอื่นผมต้องขอกล่าวเจตนารมณ์ของผมก่อนครับ เนื่องจากผมมีวัตถุมงคลจำนวนหนึ่ง ซึ่งเป็นเสือเนื้อผง ของวัดสะพานหิน จ.ตราด ผมจึงอยากนำวัตถุมงคลชุดนี้มาบอกบุญผู้มีจิตศรัทธาในการช่วยเหลือเพื่อนร่วมโลก ที่กำลังรอการช่วยเหลือ โดยการร่วมเช่าบูชาเสือ โดยผมไม่กำหนดราคาแต่อย่างใด ค่าส่งก็ไม่คิดครับ แล้วแต่ท่านจะร่วมทำบุญกัน
    [SIZE="6"]โปรดอ่านกติกาในการร่วมบุญให้ชัดเจนก่อนร่วมบุญ[/SIZE]

โดยการร่วมท[
    COLOR="Red"]ำบุญมีกติกาดังนี้คือ
    1. ผู้ร่วมบุญจะร่วมบุญครั้งละจำนวนเงินเท่าใดก็ได้แล้วแต่กำลังศรัทธา โดยโอนเงินเข้าบัญชีเจ้าของเคสโดยตรง โดยจะไม่ผ่านผมทั้งสิ้น โดยเคสจะอ้างอิงจาก https://www.facebook.com/unidog?fref=ts ( Unidog Thailand ) โดยผมจะเป็นคนกำหนดเคส เป็นเคสๆไป
    2. ไม่ว่าท่านจะร่วมบุญเท่าใดก็ตาม ขอสงวนสิทธิ์ในการรับวัตถุมงคล เพียง 1 1ชิ้น ต่อการร่วมบุญ 1 ครั้งเท่านั้น เพื่อเป็นการกระจายบุญให้มากขึ้น
    3.เมื่อท่านโอนร่วมบุญโดยผ่านบัญชีเจ้าของเคสนั้นๆแล้ว ส่งชื่อที่อยู่มาที่ผม ผมจะดำเนินการจัดส่งวัตถุมงคลให้ โดยท่านไม่จำเป็นต้องแจ้งรายระเอียดการร่วมบุญให้
    ผม เพราะผมเชื่อว่าทุกท่านได้ร่วมบุญจริงๆ
    4. ผมจะเป็นคนกำหนดเคสในการร่วมบุญเอง (ขออนุญาตินะครับ) หากผมปิดเคสนั้นแล้วผมจะแจ้งให้ทราบ และบอกกล่าวเคสใหม่ให้ทราบครับ
    5. เสือที่ผมจะใช้ในการร่วมบุญมีประมาณ 90 ตัว ดั้งนั้น จะสามารถร่วมบุญได้ประมาณ 90 ครั้ง หรือมากกว่านั้น หากบางท่านจะร่วมบุญเอง ก็ถืโอกาสอันดีที่ผมได้กระจายบุญครับ[/COLOR]

++++ โปรดทำความเข้าใจ ทั้งผมและทางเว็บเพจ UniDog Thailand ไม่ได้รู้จักหรือพูดคุยเป็นการส่วนตัวมาก่อน ผมเป็นเพียงแค่คนๆหนึ่ง ที่เข้าติดตามเว็บเพจเป็นประจำ แล้วจึงอยากจะช่วยเพื่อนร่วมโลกเท่านั้นเอง ไม่ได้มีใครมาให้ผมทำ ผมตั้งใจทำเองครับ หากผิดพลาดประการใด ผมขอรับความผิดแต่เพียงผู้เดียว ไม่มีผู้ใดเกี่ยวข้องทั้งสิ้น หากมีข้อสงสัย โทรถามผมได้ 081-9320432

สุดท้ายนี้ ผมไม่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่ร่วมบุญในครั้งนี้มากน้อยเพียงใด ผมเพียงต้องการทำในสิ่งๆที่ผมทำได้ โดยการไม่อยู่นิ่ง ในเมื่อผมมีกำลังในการช่วยเหลือเพื่อนร่วมโลก ผมทำในสิ่งที่ผมตั้งใจแล้ว ขอขอบคุณทุกท่านไม่ว่าท่านจะร่วมบุญเท่าใดก็ตาม ผมว่าสิ่งที่สำคัญที่สุด คือเราได้ร่วมช่วยเหลือเพื่อนร่วมโลกเมื่อเรามีกำลัง

ต่อไปนี้คือรายละเอียดวัตถุมงคล
    สือสมปราถนา วัดสะพานหิน จ.ตราด รุ่นพิเศษ คุ้มภัย ให้ลาภ ปลุกเศกอธิษฐานจิต วันพุธที่ 14 พฤศจิกายน 2555 เวลา 09.00น. ณ อุโบสถวัดสะพานหิน รายนามพระเกจิปลุกเศกเสือ มีดังต่อไปนี้
    1.ท่านก๋งเตื่อง เตชะปัญโญ วัดคลองจาก(สมญานามของท่านว่า เกจิสองแผ่นดิน)ซึ่งโด่งดังมากๆในตอนนี้ซึ่งท่านเป็นพระอยู่ในจังหวัดตราด 2.ท่านพ่อพระครูสุพจน์วรวคุณ วัดห้วงพัฒนา(สมญานามของท่านว่าเทพเจ้าเสือสมิง)ซึ่งเป็นที่เคารพ ศรัทธาของของชาวจังหวัดตราดและจังหวัดใกล้เคียงเป็นอันมาก ดังนั้นวัดสะพานหินจึงใด้นิมนต์ท่านทั้งสองมาปลุกเศก(สิงห์เหนือ เสือไต้)จึงได้ถือกำเนิดเสือรุ่นพิเศษ คุ้มภัยให้ลาภ 3. มวลสารใช้ทำเสือมีดังนี้ (0.1)เกษร ดอกไม้ร้อยแปด 108วัด (0.2)ผงธูป 108 วัด (0.3)ผงพรายกุมารหลวงพ่อสาคร (0.4)ผงวาสนาจินดามณีหลวงปูเจือ (0.5)ไม้มงคล 99 ชนิด (0.6)พระผงเก่าๆจากวัดต่าง 108วัด(0.7)น้ำพระพุทธมนต์108วััด(0.8 )น้ำเทพมนต์108สถานที่(0.9)คำภีร์ใบลาน108วัด (0.10)มวลสารเก่าที่ใช้ทำเสือรุ่นแรก 4.บวงสรวงเทพยดาและเสือสมิง 3วาระ 5. อำนาจเสือของวัดสะพานหินมีดังต่อไปนี้ 1.ปกป้องคุ้มภัยต่างๆ2.ให้คุณทางอำนาจวาสนา 3.ทางเมตตามหานิยม 4.ทางการงานและการเงิน 5.แก้คุณไสย์ต่างๆและแก้ฮวงจุ้ยเป็นต้น มีสองเนื้อ(เนื้อผง) มีสีดำและสีเหลือง

ไฟล์ที่แนบมา:

2. nutemu

เคสแรกของวันนี้

โดย Kadkanok Krawchookul.

อัพเดคเคสน้องแมวตาบอกลัคกี้ค่ะ

เมื่อเที่ยงๆคุณหมอโทรมาบอกแล้วว่า น้องมีอาการชักน้อยลง และตอบสนองกับยาที่ให้ลดอาการชักดีและยาลดสมองบวมค่ะ สามารถทานข้าวได้แล้วไม่อาการอาเจียร การบวมที่หัวน้องก็น้อยลง แต่คุณหมอยังไม่สามารถบอกได้ว่าอาการชักของน้องเกิดจากอะไรกันแน่ เลยต้องขอเวลาดูอาการอีกประมาณสามวันค่ะ

ตอนนี้ยังไม่ยอดเงินบริจาคเข้ามาเลย TT
    ค่าใช่จ่ายอยู่ที่ประมาณวันละ 1000 บาทค่ะ
    ไม่พรุ่งนี้ก็วันศุกร์เราต้องเข้าไปเครียค่าใช่จ่ายแล้ว

เลขที่บัญชี 269-214953-9
    นางสาว เกษกนก เกราะชูกุล
    ธนาคารไทยพาณิช สาขารัตนธิเบศร์ค่ะ

เบอร์เฟริน์ค่ะ 0845752905,0919066493

เบอร์คุณหมอค่ะ 0863790006
    บอกว่าสอบถามอาการน้องลัคกี้นะคะ

https://www.facebook.com/photo.php?...49321501753651.-2207520000.1370422335.&type=1

ข้อมูลทั้งหมดผม copy มาจาก facebook Uni Dog Thailand

ไฟล์ที่แนบมา:

3. eow1

eow1 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนร่ามบุญไปให้ 876.14 บาทครับ ไม่ขอรับเสือครับ ขอบคุณครับ

4. nutemu

ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ ที่ได้ช่วยเหลือเพื่อนร่วมโลกครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้