ปิดรับบริจาค เชิญร่วมบุญทอดกฐินกับโครงการกฐินแสนกอง ปีที่ 14 พ.ศ. 2562

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 4 ตุลาคม 2019.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. รอฟ้าเปิด

รอฟ้าเปิด สมาชิกใหม่

ข้าพเจ้า น.ส.มณีรัตน์ วรรณพงษ์ ขอร่วมบุญกฐินแสนกอง 100 บาท และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมบุญกฐินนี้ ขอถวายเป็นพุทธบูชา มหาเตชวันโต ธัมมะบูชา มหาปัญโญ สังฆะบูชา มหาโภควะโห ถวายแด่ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
    ขออาราธนาทานบารมีนี้ มาเป็นกำลังในการพ้นทุกข์ ไม่เวียนว่ายตายเกิด อีกต่อไปสาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. devil005

devil005 สมาชิกใหม่

ร่วมบุญกฐินแสนกอง ในครั้งนี้ขอบุญนี้ให้แก่บิดามารดา ครูบาอาจาย์ ญาติพี่น้องลูกหลาน เจ้ากรรมนายเวรทุกภพชาติ สาธุ

ขนาดไฟล์:
      176.9 KB
      เปิดดู:
      214
  3. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขอร่วมทำบุญด้วยคนครับ 519 บาท

4. siripas

siripas เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2012
    วันนี้ได้โอนเงินร่วมบุญกฐินแสนกอง ปี 2562 จำนวนเงิน 200 บาท เวลา 10.33 ค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

5. Kasem_a

Kasem_a เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ขอร่วมบุญกฐินแสนกอง 500.- บาท ครับ โอนแล้วเมื่อ 31/10/62 เวลา 11:23 น. และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมบุญกฐินนี้ด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      80.3 KB
      เปิดดู:
      190
  6. ประณต

ประณต เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    ข้าพเจ้า นายประณต รักษาคลังและครอบครัว ร่วมบุญกฐินแสนกอง จำนวนเงิน 300 บาท
    และอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

7. วิทยามา

วิทยามา Active Member

15 กรกฎาคม 2016
    วันนี้โอนเงินร่วมบุญ

ขอร่วมทำบุญร่วมบุญกฐินแสนกอง

จำนวน 20 บาทครับ

ข้าพเจ้า นายวิทยา - วิไลวรรณ มาสุปรีดิ์

ขอร่วมขอร่วมทำบุญ
    ร่วมบุญกฐินแสนกอง

ขออธิษธาน ขออุทิศบุญทั้งหมดที่บำเพ็ญมาแล้วนี้ ให้เจ้ากรรมนายเวร ขอชำระหนี้สงส์ ขออุทิศให้ ท่านพระยายมราช ขอท่านพระยายมราช โปรดจงเป็นพยาน ในการบุญการกุศลนี้เทอญ ขอกำลังบุญทั้งหมดที่ข้าพเจ้าได้พำเพ็ญมาแล้วในอเนกชาติ ไม่ว่าจะเป็น ทาน ศีล ภาวนา สร้างพระไตรปิฎก ถวายสังฆทาน ทำบุญตักบาตร จงมารวมกัน ขออุทิศบุญกุศลทั้งหมดนี้ ให้กับเจ้ากรรมนายเวร ให้กับนายนิรยบาลทุกตน ให้กับท่านพระยายมราช ขอให้ท่านพระยายมราชโปรดจงเป็นพยานในการบุญกุศลนี้ของข้าพเจ้า ขออุทิศบุญนี้ให้กับพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวในพระบรมโกศ ขออุทิศบุญนี้ให้กับเทวดา เทพยดา ทั้ง 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน 15 ชั้นบาดาล ทั้งแสนโกฏิจักรวาล ขออุทิศบุญนี้ให้กับบิดา มารดา ครูบาอาจารย์ของข้าพเจ้า ขออุทิศบุญนี้ ให้กับ มนุษย์ทั้งหลาย ขออุทิศบุญนี้ ให้กับ สัมภเวสี ทั้งหลาย เปรตญาติ ทั้งหลาย ที่เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติ ก็ดี ขออุทิศบุญนี้ให้กับสรรพสัตว์ทั้งหลายทั้งปวง ขอท่านทั้งหลาย จงอนุโมทนาบุญนี้กับข้าพเจ้า เอาเถิดครับ ท่านทั้งหลายเหล่าใดที่ท่านได้ทุกข์ ขอให้พ้นจากทุกข์ท่านทั้งหลายเหล่าใดที่ท่านได้สุขขอให้ได้สุขยิ่งๆขึ้นไปเทอญ ขอบุญทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าบำเพ็ญมาแล้วจงตามหนุนส่งให้ถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันด้วยเทอญ สาธุ หากแม้นบารมียังไม่เต็มเพียงใด ขอให้มีสุคติ เป็นที่ไป และได้เกิดในศาสนาพระศรีอาริย์เมตไตร และได้ฟังธรรม สำเร็จมรรคผล ในชาตินั้นด้วยเทอญขึ้นชื่อว่า อับจนเข็ญใจ ไร้ทรัพย์ อับปัญญา คำว่าไม่มี ความจนความไม่มีโชค ความไม่มีลาภ สรรพเคราะห์ สรรพโศก สรรพโรคสรรพภัย ภยันตรายใดๆ วินาศภัยใดๆ ขอสิ่งเหล่านี้ ที่ขึ้นชื่อดังเอ่ยมาแล้วนี้ อย่าพึงมี พึงบังเกิดกับข้าพเจ้าและครอบครัว และทรัพย์สินของข้าพเจ้า และรถยนต์ของข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปตราบจนถึงอนาคตกาลโน้นเทอญ และขอให้ข้าพเจ้า มีสติ ตามคุ้มครองจิตไม่เผลอไผลปรามาสพระรัตนตรัยทุกเมื่อเทอญ

คำว่า ไม่มี ไม่ดี ไม่ได้ ไม่สำเร็จ อย่าพึงมีกับข้าพเจ้า และครอบครัวของ ข้าพเจ้า และภรรยา ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป และขอให้กิจการของข้าพเจ้า และภรรยา และมารดา บิดา ของข้าพเจ้าจงปราศจาก อุปสรรค คิดสิ่งใดขอให้สมความมุ่งมั่นปราถนาทุกประการเทอญสาธุสาธุ สาธุ

8. Supakpor1122

Supakpor1122 สมาชิก

พี่ในหมู่บ้าน รับฟังแล้วร่วมบุญกฐินด้วยครับ

9. Parman68

Parman68 เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้า นายเชี่ยวชาญ พันธ์ศรี และครอบครัว ขอร่วมทำบุญทอดกฐิน แสนกอง ปีที่ 14 จำนวน 100 บาท

10. techapunyo

techapunyo เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอร่วมทำบุญทอดกฐินแสนกอง จำนวน 100 บาท

11. stream_sunshine

stream_sunshine เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2008
    ร่วมบุญ กฐินแสนกอง 300 บาทค่ะ

12. hirtr1

hirtr1 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    ขอร่วมทำบุญทอดกฐินแสนกองปีนึ้จำนวน 1000 บาทและขออุทิศบุญให้บิดามารดาญาติพี่น้อง ท่านผู้มีพระคุณทุกท่าน และเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายครับ

13. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมบุญกฐินแสนกอง จำนวน 20 บาท
    ถวายเป็นพุทธบูชาแก่พระพุทธเจ้าทุกพระองค์
    มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นประธาน จนถึงสมเด็จองค์ปัจจุบันเป็นที่สุด
    ขอจงเป็นปัจจัยให้สำเร็จเป็นพระพุทธเจ้าในอนาคตกาลด้วย เทอญ
    อิมานิ โพธิญาณัง ปัจจโย โหตุ อนาคเตกาเล สาธุ สาธุ

14. wongvbass

wongvbass เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    ขอร่วมทำบุญทอดกฐินแสนกองปีนึ้จำนวน 111 บาท

15. Wannie

Wannie สมาชิกใหม่

10 กรกฎาคม 2019
    ขอร่วมทำบุญกฐินแสนกองค่ะ และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญด้วยนะคะ สาธุอนุโมทามิ

16. ธรรมวิเสโส

ธรรมวิเสโส เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญกฐินแสนกอง 019306221233057989.jpeg ครับ และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

17. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมทอดกฐินแสนกอง
    โอน 50.9 บาท เข้าบัญชี ธ.กรุงไทย
    วันที่ 3 พฤศจิกายน 2562

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

18. S.Phachara

S.Phachara สมาชิกใหม่

3 พฤศจิกายน 2019
    ขอร่วมบุญกฐินแสนกองจำนวน 1000 บาท และขอร่วมอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมทำบุญทุกท่าน

19. เหมือนเหมือน

เหมือนเหมือน สมาชิกใหม่

15 กรกฎาคม 2017
    ข้าพเจ้านางสาวกฤชา สุขข์แสงเปล่ง ร่วมทำบุญกฐินแสนกองเป็นจำนวนเงิน 100บาท ขอให้ข้าพเจ้าพบแต่ความสุขความเจริญในชีวิตด้วยเทอญ

20. Spirit in the Sky

Spirit in the Sky สมาชิกใหม่

ร่วมทำบุญกฐินแสนกองครับ
    อนุโมทนา สาธุ กับทุกท่านที่ได้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2019
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้