เชิญร่วมทำบุญบูชาพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่,หลวงตาม้า(มีรูป)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย Wisdom, 26 ธันวาคม 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Wisdom

Wisdom ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

16 กรกฎาคม 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    11
    หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก จ.อยุธยา
    (รูปเพื่อเจริญกรรมฐานเป็นสังฆานุสสติ)
    คาถาบูชา นะโมโพธิสัตโต พรหมปัญโญ 3 จบ

,[​IMG]
    พระอาจารย์วรงคต วิริยธโร ( หลวงตาม้า) วัดพุทธพรหมปัญโญเมืองนะ ต.เมืองนะ อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่
    พระผู้ปฎิบัติดีปฎิบัติดีปฎิบัติชอบรูปหนึงในปัจจุบันตามแนวทางและปฎิปทาของพระอาจารย์เอกของท่าน
    ซึ่งก็คือหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก จ.อยุธยา(ในภาพเป็นบริเวณถ้ำใหญ่ที่วัดซึ่งวัดของหลวงตาม้า
    จะกินอาณาเขตเขาลูกหนึงเลยทีเดียวเป็นสัปปายะที่เงียบสงบและมีถ้ำเยอะมากวัด
    ตั้งอยู่ใกล้ๆกับชายแดนพม่าในเขตอำเภอเชียงดาว)
    (f) (f) (f) ​

พระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิ์

[​IMG][​IMG]
    พระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิ์ปางประทานพร(มือหงาย)
    สูตรหลวงปู่ดู่สร้างโดยหลวงตาม้า (รูปถ่ายองค์จริง หน้า/หลัง)

เชิญร่วมทำบุญบูชาพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิ์สูตรหลวงปู่ดู่หลวงตาม้าสร้าง

คุณศิวกรได้เล่าให้ผมฟังตอนที่โทรคุยกันว่าสืบเนื่องจากพิธีหล่อพระสมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิ์
    ที่จังหวัดอุทัยธานี เมื่อวันอาทิตย์ที่ 17 ธันวาคม 2549 ที่ผ่านมานั้น
    หลวงตาม้าท่านได้มอบพระสมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิ์
    ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว( รุ่นนี้หล่อโดยประมาณต้นปี) ไว้ที่คุณศิวกร​

โดยให้ไว้สำหรับผู้ที่มีจิตศรัทธาที่อยากจะได้พระของท่านไว้บูชา
    แต่ไม่สามารถที่จะไปขอรับพระจากท่านได้ที่วัด ท่านจึงพิจารณาฝากพระไว้ที่คุณศิวกร
    เพื่อให้ผู้มีจิตศรัทธาได้นำไปบูชาเพื่อผลแห่งการปฏิบัติภาวนาและการอธิษฐาน
    ทั้งยังเป็นพุทธคุณกำแพงแก้วครอบบ้านท่านเพื่อป้องกันภัยและเป็นศิริมงคล​

จึงขออนุญาติมาแจ้งข่าวนี้กับท่านทั้งหลาย พระจักรพรรดิ์ของหลวงตา
    จะบรรจุพระผงจักรพรรดิหลวงปู่ดู่สูตรหลวงตาม้า
    ที่ท่านได้ทำไว้เองในข้างในและฐานใต้องค์พระ​

องค์นึงก็อยู่ที่ประมาณเกือบ 100 องค์ตามขนาดขององค์พระ
    โดยพระที่ท่านจะขอรับไปบูชานั้นปัจจัยในการบูชา
    ให้โทรถามมาที่ คุณศิวกร วิชญะไพบูลย์ศรี​

เบอร์โทร 081-8178827 โดยจะมีบทสวดพระมหาจักรพรรดิ์
    พร้อมด้วยโปสเตอร์ พระมหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่
    และหลวงตาม้าไว้ให้ด้วยกันเพื่อประโยชน์ในการปฏิบัติ​

เงินปัจจัยทั้งหมดจะนำส่งถวายทำบุญกับหลวงตาม้าท่าน
    โดยสัจจะความเป็นจริงเพื่อเป็นประโยชน์แก่พระศาสนาสืบไป

ขอโมทนาสาธุผู้ร่วมบุญทุกๆท่านด้วยครับ
    ทั้งนี้ได้ลงรูปถ่ายองค์พระพุทธรูปองค์ปฐม
    บรมมหาจักรพรรดิ์องค์จริงไว้ให้ดูกันด้วยครับ

ปล.คุณศิวกรกำลังทยอยรับพระมาจากที่วัดเรื่อยๆครับ
    ตามจำนวนคนร่วมทำบุญบูชา

พระผงจักรพรรดิและมวลสารผงจักรพรรดิ
    ที่บรรจุภายในและใต้ฐานองค์พระ

[b-wai]

รายละเอียดวัดพุทธพรหมปัญโญ
    วัดพุทธพรหมปัญโญ ตั้งอยู่ที่ ต.เมืองนะ อ.เชียงดาว จ.เชียงไหม่
    โดยมีพระอาจารย์ วรงคต วิริยะธโร(หลวงตาม้า) เป็นเจ้าอาวาสปัจจุบัน
    วัดพุทธพรหมปัญโญ เป็นสถานปฎิบัติธรรมแห่งหนึ่งโดยยึดแนวคำสอน
    ของหลวงพ่อดู่ พรหมปัญโญ เป็นหลัก ลักษณะของวัดนับว่าเป็นสัปปายะ
    ที่สงบ มีถ้ำอยู่หลายแห่งในวัดโดยมีถ้ำหลักที่ภายในป็นลักษณะถ้ำใหญ่ๆ
    (ตามตำนานกล่าว่าสมเด็จพระนเรศวรมหาราชทรงมาเสด็จสววรณคตที่นี้)
    นอกนั้นที่วัดแห่งนี้มีพระจำพรรษาอยู่ 5-6 รูป โดยมีพระแก้วแดง
    เป็นพระประธานประจำวัดและมีพระพุทธเจ้าปางจักพรรดิ์เป็นพระประธานองค์ใหญ่
    ขอบอกว่าพลังงานที่ถ้ำดีมากๆพุทธคุณแรงมากๆและที่ถ้ำมีภพภูมิต่างๆเยอะมากๆ

หากท่านใดผ่านไปแถบเชียงดาวหากมีเวลาก็ลองแวะไปที่วัดไปกราบนมัสการท่านได้
    ที่วัดพุทธพรหมปัญโญ ต.เมืองนะ อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่แถมที่วัดยังเป็นสัปปายะ
    ที่ดีและมีถ้ำเยอะมากๆและอีกอย่างท่านทำพระไว้หลายรุ่นทั้งที่เป็นพระพุทธรูปด้วย
    หากสนใจก็เข้าไปชมได้(ท่านชอบที่จะเน้นในการสร้างพระออกมาในแนวจักพรรดิ
    โดยท่านเป็นหนึ่งในพระสงฆ์ในยุคนี้ที่บุกเบิกเรื่องกำลังพระจักพรรดิ
    ในการทำออกมารวมอยู่กับองค์พระแบบต่างๆ)

สอบถามการเดินทางไปที่วัด สนทนาธรรม หรือ ติดต่อ
    สอบถามเกี่ยวกับทางวัดโทรสอบถามได้ที่
    ท่านแม่ชีประภัสสรวัดพุทธพรหมปัญโญ
    เบอร์ 089-5591949

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ธันวาคม 2006
  2. mc

mc เป็นที่รู้จักกันดี

คุณนิกครับ อยากทราบค่าบูชาและอยาชมรูปขนาดใหญ่ขององค์พระครับ สนใจและขอข้อมูลเพิ่มเติมด้วยครับ

3. Wisdom

Wisdom ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

11
    ของคุณ mc อยู่ที่ออสเตรเลียใช่มั้ยครับถ้าจำไม่ผิด อืมยังไงคงต้องรบกวนคุณโทรมาหาคุณศิวกรที่เมืองไทยแล้วครับ เบอร์โทร 081-8178827 เพราะเขาดูแลในส่วนการดำเนินการจัดส่งพระครับและองค์พระอยู่ที่เขา

ส่วนรูปนั้นตอนแรก Link รูปมีปัญหาครับตอนนี้แก้แล้วผมจึงนำรูปองค์พระมาให้ชมกันด้วยครับ ^_^

ส่วนใครอยู่ที่เมืองไทย สนใจร่วมบุญบูชาองค์พระพุทธรูปองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิก็ติดต่อคุณศิวกรตามรายละเอียดที่ลงไว้ตอนแรกได้เลย

พอดีคุยกับคุณศิวกรคุณศิวกรแจ้งมาว่าคงจะมาโพสชี้แจงรายละเอียดเพิ่มเติมใน3-4วันนี้ด้วยครับรอรวบรวมผู้บูชาพระพุทธรูปชุดนี้กลุ่มแรกๆก่อนโดยคุณศิวกรใช้ชื่อสมาชิกในเวบว่า sarunfox ครับ หรือโทรไปสอบถามรายละเอียดได้ที่คุณศิวกรโดยตรงครับ

ธรรมะสวัสดีทุกๆท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ธันวาคม 2006
  4. chart2k

chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    ขออนุญาติตอบนะครับ
    องค์ 5 นิ้ว ราคาอยู่องค์ละ 2500 บาทครับ

5. chirakit

chirakit เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"></TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">คุณนิก ครับ
    ไม่ทราบว่า พระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิ์ มีขนาด 9 นิ้ว
    ไหมครับ และ บูชาองค์ละเท่าไหร่ รบกวนช่วยแจ้งให้ทราบด้วย

</TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>​

6. Wisdom

11
    คงต้องรบกวนคุณโทรสอบถามกับคุณศิวกรนะครับว่าขณะนี้มีไหม? เพราะว่าเขาดูแลในส่วนการดำเนินการจัดส่งพระครับและองค์พระพุทธรูปที่นำมาให้ร่วมบุญบูชาในครั้งนี้ท่านหลวงตาฝากไว้ที่บ้านเขาโดยให้ไว้สำหรับผู้ที่มีจิตศรัทธาที่อยากจะได้พระของท่านไว้บูชาแต่ไม่สามารถที่จะไปขอรับพระจากท่านได้ที่วัด ท่านจึงพิจารณาฝากพระไว้ที่คุณศิวกรเพื่อให้ผู้มีจิตศรัทธาได้นำไปบูชา

(บ้านคุณศิวกรอยู่ในกทม.แถวตรอกจันทร์นี้เอง)
    คุณศิวกร วิชญะไพบูลย์ศรี เบอร์โทร 081-8178827

ที่อยู่สำหรับการมารับองค์พระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิ
    หากท่านอยู่ในกรุงเทพหรือจังหวัดใกล้เคียง

ซอยที่บ้านคุณศิวกรจะอยู่ถนนจันทน์ซอย 27 หรือเขาเรียกว่า 4 แยกตลาดสะพาน 3 เข้ามาจากปากซอยมองทางฝั่งขวาจะเห็นภัตตาคารนิวเปงเชียง เลยลงมาฝั่งซ้ายจะเป็นโรงเรียนพระแม่มารีสาทร ตรงมาอีกสังเกตทางฝั่งขวาจะเป็นคอนโดมีเนียมชื่อลุมพินีทาวเวอร์ ตรงมาเรื่อยๆจะเห็นว่าถนนจะบีบแคบลงนิดนึงเหมือนคอขวด สังเกตฝั่งซ้ายจะเห็นอพาร์ทเมนท์สูงประมาณ 7 ถึง 8 ชั้นชื่อว่าเลิศไพรวัลย์ ฝั่งตรงข้ามเยื้องลงไปประมาณ 10 เมตร จะเป็นบ้านทากำแพงสีฟ้า มีโป๊ะไฟกลมหัวเสา 2 ลูกบ้านเลขที่ 697/1 กับ 697/20 เป็นโรงงานใหญ่ เดินเข้ามาข้างในได้เลย จากปากซอยเข้ามาประมาณ 400 เมตรครับ

ถ้าจะมาเพื่อรับองค์พระก่อนมาถ้าไม่แน่ใจถามเส้นทางได้ ที่คุณศิวกรเบอร์ 081-817.8827 แต่เวลา 20.20 น. คุณศิวกรจะปิดมือถือเพราะจะสวดมนต์นะครับ เปิดอีกที 21.00 น.

ประชาสัมพันธ์เวลาท่านหลวงตาลงมากรุงเทพ

ทั้งนี้ที่ตรอกจันทร์แห่งนี้ปกติเฉลี่ย เดือนครั้งหรือ 2 เดือนครั้งท่านหลวงตาจะลงมาที่บ้าน ตรอกจันทร์(มีห้องพระขนาดใหญ่ที่ทางบ้านคุณศิวกรทำเป็นสถานที่ปฎิบัติธรรม) โดยท่านหลวงตาลงมาเพื่อโปรดญาติโยม ตอบปัญหาธรรมะ และนำคณะญาติโยมร่วมสวดมนต์พระบรมจักรพรรดิพร้อมกัน โดยเวลาท่านลงมาที่ตรอกจันทร์ หรือมีงานบุญในจังหวัดใกล้เคียงกรุงเทพ แต่ละครั้งจะแจ้งให้ทราบครับ (สอบถามกำหนดการที่แน่นอนได้ที่คุณศิวกรครับ)

เวลาท่านลงมาส่วนมากสาเหตุที่แจ้งให้ทราบในเวบด้วยก็เพื่อให้ทางญาติโยมในส่วน กทม.ได้มีโอกาสไปนมัสการท่านหลวงตา ยังไงรอติดตามนะครับ ส่วนที่ท่านมาครั้งที่ผ่านมาและได้แจ้งไว้ในเวบก็เช่นกระทู้นี้ครับ ที่ท่านลงมาที่ตรอกจันทร์ครั้งล่าสุด (ตั้งกระทู้โดยคุณศิวกร)http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=60428

แต่หากท่านมีโอกาสขึ้นไปเหนืออยากให้ไปกราบท่านได้ถึงที่วัดเลยยิ่งดีครับเพราะว่าท่านจะได้ประสบการ์ณอะไรดีๆเยอะมากๆที่หาไม่ได้จากที่ไหน อันนี้ผมขอยืนยัน โดยตัวผมเองนั้น จะออกเดินทางไปเชียงใหม่ ศุกร์นี้ครับกลับมาอีกทีก็หลังปีใหม่ วันที่2 โดยไปครั้งนี้จะไปเพื่อปฎิบัติธรรมและไปนมัสการท่านหลวงตาม้าให้ท่าน สอนให้เจริญในการปฎิบัติยิ่งๆไป(มีสมาชิกในเวบกลุ่มหนึงที่ติดต่อกัน เดินทางขึ้นไปวัดช่วงปีใหม่นี้ด้วยโดยจะไปเจอกันที่เชียงใหม่(บางท่านก็เดินทางมากับผมตั้งแต่อุดรธานี)และจะไปปฎิบัติธรรมที่วัดพุทธพรหมปัญโญ(วัดถ้ำเมืองนะ) ร่วมกันครับ ภายใต้การอบรมของครูบาอาจารย์

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มกราคม 2007
  7. pang1972

pang1972 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2006
    คุณ นก
    21/374 คลองจั่นวิลล่า 4 ซ. รามคำแหง 142
    ถนนสุขาภิบาล 3 สะพานสูง กทม. 10240

8. BROSNAN

BROSNAN เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2006
    สนใจอยากร่วมทำบุญครับ แต่ติดต่อพี่ศิวกรไม่ได้ครับ

ธนวัตร สถิรวิวัฒน์กุล 085-9026886

9. Wisdom

11
    วันนี้ที่ 27 ธ.ค. 2549พี่เขาออกธุระต่างจังหวัดครับการติดต่ออาจลำบากหน่อย

ถ้ายังไงลองติดต่อไปใหม่ตอนเย็นหรือชัวๆก็วันพรุ่งนี้ครับ

ธรรมะสวัสดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ธันวาคม 2006
  10. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    23
    ว้าว สวยมากครับ อยากได้มาเป็นองค์ประธานที่บ้านจัง แต่ก็ชวดช่วงนี้ไม่มีงบเลย T_T อธิษฐานไปก่อนแล้วกัน

11. BROSNAN

ขอบคุณครับ พี่เขาติดต่อกลับมาแล้วครับ ว่าจะชวนเพื่อนๆมาร่วมทำบุญด้วยครับ

12. Wisdom

11
    โมทนาสาธุด้วยครับบุญนี้นับเป็นบุญเพื่อเป็นประโยชน์แก่พระศาสนาสืบไป สาธุๆ สาธุ อนุโมทนามิ

13. sarunfox

sarunfox เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2006
    สวัสดีครับผมศิวกร วิชญะไพบูลย์ศรี ผมพึ่งกลับจากนครศรีธรรมราชเมื่อคืนวันที่ 28 ธันวาคม นี้เอง จึงอยากจะขอเล่ารายละเอียดโดยเริ่มต้นให้ฟังกันนะครับ
    แรกเริ่มเดิมทีคนส่วนใหญ่ที่อยากจะบูชาพระจะแจ้งมาที่ผม เพื่อให้ผมกราบเรียนหลวงตาม้าท่านว่าท่านจะนำลงมาให้ได้รึเปล่า พอดีเมื่อคราวหล่อพระเมื่อวันอาทิตย์ที่ 17 ธันวาคม ที่ผ่านมาหลวงตาเลยนำพระมาไว้ที่ผมถึง 19 องค์ ผมเรียนโดยตามตรงว่าผมค่อนข้างกังวลเพราะบ้านผมค่อนข้างเล็ก จะเก็บพระได้ที่ไหน แต่ได้ผู้มีจิตศรัทธาที่ผมพอจำได้คือพี่ฟองน้อยรับบูชา 4 องค์ คุณสุชาติ 1 องค์ คุณภัทรที่อยู่ราชบุึรี 1 องค์ ที่เหลือผมจึงนำกลับมาไว้ที่บ้าน หลังจากหล่อพระเสร็จวันนั้นผมก้อได้ออกเดินทางร่วมไปกับหลวงตาพร้อมด้วยหมู่คณะเพื่อไปที่จุดมุ่งหมายสุดท้ายคือวัดมหาธาตุจังหวัดนครศรีธรรมราช
    หลังจากกลับจากงานบุญนั้น ผมก้อต้องขอบพระคุณกับคุณนิคที่ได้ช่วยเป็นธุระในการลงรายละเอียดให้ และเมื่อวันที่ 26 ธันวาคม หลวงตาม้าท่านได้มีเมตตาเอาพระมาฝากไว้ที่โรงงานผมที่คลอง 7 ลำลูกกาอีก 32 องค์ พร้อมด้วยพระศรีสยามอีก 2 องค์ แต่เป็นที่หน้ายินดี ในวันนั้นผมสามารถส่งมอบพระให้กับผู้ที่มีจิตศรัทธาได้ทั้งหมดเกือบ 20 กว่าองค์ พอตกตอนเย็นของวันพุธที่27 ผมก้อต้องขับรถไปพบหลวงตาที่สมุทรสงครามเพื่อจะได้พักและออกเดินทางในต่อในวันรุ่งขึ้นเพื่อจะได้อออกเดินทางไปนครศรีธรรมราช งานครั้งนี้ที่ไปเพราะหลวงตาท่านได้รับกิจนิมนต์เพื่อไปวัดขุนเขาพนม อ.พนมคีรี จ.นครศรีธรรมราช ออกเดินทางกลับวันที่ 28 ธันวาตอนเที่ยง ในช่วง 2 วันผมจึงต้องปิดโทรศัพท์ และพึ่งจะมาถึงกรุงเทพเมื่อคืนตอน 3 ทุ่มกว่า ส่วนหลวงตา จะเดินทางกลับท่านทันที วันนี้ผมก้อจะนำพระไปส่งมอบให้บางคนอีกที่ได้รับปากเอาไว้

14. sarunfox

ในขณะที่ขับรถให้หลวงตา ผมได้กราบเรียนถามท่านถึงปัญหาต่างๆ ที่คนถามผมถึงพระของท่าน ผมจะขอนำมาเล่าสู่กันฟังเลยนะครับ พระหลวงตาที่ท่านสร้างและเปิดให้บูชาทำบุญนั้น ท่านพึ่่งจะให้เปิดเผยเป็นครั้งแรก โดยส่วนใหญ่เมื่อก่อนเวลาพวกผมจะบูชาพระจากท่านจะต้องไปที่วัดท่านแล้วกล่าวขอบูชาลงมา ตอนนี้ที่บ้านผมมีพระจักรพรรดิ์องค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิ์ขนาด 19 นิ้ว หนึ่งองค์ จักรพรรดิ์องค์ปัจจุบัน 16 นิ้ว 1 องค์ จักรพรรดิ์ 9 นิ้ว 2 องค์ ,5 นิ้ว 1 องค์ หลวงปู่ดู่ 9 นิ้ว 2 องค์ พระศรีสยามเทวธิราช 2 องค์ พระเหนือพรหม 1 องค์ นี่คือพระส่วนหนึ่งที่ผมเก็บไว้
    การนำพระออกมาในครั้งนี้หลวงตาท่านต้องการเพื่อที่จะนำพระที่ท่านทำฝากกรุไว้ในใต้ฐานพระ เมื่อท่านทั้ังหลายได้บูชาไปก้อเปรียบเหมือนว่าท่านได้ฝากกรุพระไว้ในบ้านเรา จะเห็นได้ว่าในงานกฐินที่ผ่านมาหลวงตาท่านได้แจกพระที่เราท่านได้รับกับเป็นเชื่อกร่มพร้อมองค์พระประมาณถึง 6,000 องค์อย่างน้อย หลวงตาเรียกรุ่นนี้ว่าไม่ให้ก็แจก ส่วนพระที่บูชาไปจากผมนั้นผมจึงขออนุญาติจากหลวงตาขอภาพโปสเตอร์รูปจักรพรรดิ์ หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ และหลวงตา พร้อมด้วยแผ่นพิมพ์บทสวดพระมหาจักรพรรดิ์ และองค์พระนำมอบให้กับคนที่บูชาตามที่ขอ (ภาพโปสเตอร์และบทสวด เป็นโครงการหนึ่งที่พวกผมได้ทำกันขึ้นมาแล้ว และได้นำถวายหลวงตาท่าน ) หลวงตาท่านต้องการให้ผู้ที่ได้รับพระไปให้เอาไว้ไปใช้เพื่อประโยชน์ของการภาวนา เพื่อจะได้รู้เองเห็นเองสัมผัสเองได้ด้วยตัวเอง ท่านให้เราจับในองค์พระ ถ้าไม่สะดวกให้จับภาพพระในโปสเตอร์ และถ้าไม่สะดวกอีกให้จับภาพพระในแผ่นพิมพ์บทสวด รูปใดรูปหนึ่งก้อได้ มือกำพระเพื่อรับกระแสแห่งองค์พระเข้ามาสู่ในตัวเราเพื่อการปรับธาตุปรับกำลัีง ใจหรือนามจับอยู่ที่คำภาวนาในบทสวดพระมหาจักรพรรดิ์ พร้อมระลึกนึกถึงรูปลักษ์ของพระมหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ ภาพใดภาพหนึ่งก้อได้ กายและจิต รูปและนาม จะได้รับการปรับสภาวะธรรม โดยอาศัยคำภาวนาและการระลึกภาพเป็นตัวช่วย ท่านให้ทำไปเรื่อยๆ เราจะได้รู้และได้สัมผัสอะไรต่างๆได้ด้วยตัวเราเอง และจะได้เอาตัวรอดได้ในการข้างหน้า และองค์พระที่ให้ไปยังมีประโยชน์เพราะท่านได้ตั้งจิตอธิษฐานไว้ให้เปรียบเสมือนกองบุญแห่งภพทั้ง 3 เมื่อถึงเวลาที่ท่านสวดมนต์ตอน 20.30 น. พลังงานที่ท่านเป็นผู้นำสวดจะแผ่กระจายกระแสคลื่นแห่งบุญไปตามรูปลักษณ์ขององค์พระทุกๆ องค์ที่ท่านอธิษฐานไว้ ไม่ว่าใครจะห้อยพระของท่านหรือบ้านใดที่มีพระหรือภาพโปสเตอร์หรือบทสวดมนต์ของท่านก้อจะเกิดแสงสว่างแห่งกองบุญให้ภูมิต่างๆ ท่านได้มาร่วมสวดมนต์และอนุโมทนาเอา ผมจึงขอกล่าวเอาไว้เพียงเท่านี้พอนะครับ ส่วนท่านใดที่ปราถนาอยากร่วมบุญตรงนี้ก้อโทรมาหาผมได้ 081.817.8827 และถ้าติดขัดอะไรลองโทรปรึกษาได้ครับเกี่ยวกับเรื่องบูชาองค์พระนะครับ

15. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006
    องค์ท่านสวยจังครับ

16. yut_sss

yut_sss เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2006
    งามมาก...งามมาก...งามมาก

17. ariyachot

ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ทำการขอจองเช่าสิ้นเดือนมกราได้ไหมครับ
    และราคาเท่าไหร่ครับ

18. sarunfox

ขอเรียนแจ้งต่อทุกท่านที่สนใจในพระสมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิ์ทุกๆท่าน หลวงตาม้าท่านได้หล่อพระขึ้นมาเรื่อยๆ ครับ คือถ้าหมดรุ่นนี้ท่านก็หล่อพิมพ์อื่นๆ ขึ้นมาตลอด บางท่านอาจจะสงสัยว่าท่านทำเป็นพุทธพาณิชรึเปล่า ผมไม่อาจสามารถที่จะรู้และเข้าใจท่านได้ จึงขึ้นอยู่กับความคิดและพิจารณาของแต่ละท่าน ผมได้มีโอกาสอยู่และติดตามหลวงตาบ้างตามโอกาสและเวลาเป็นระยะเวลาประมาณเกือบ 3 ปีกว่า ผมได้มีโอกาสเช่าและบูชาพระของหลวงตาเกือบทุกรุ่น แต่สิ่งที่ผมสังเกตพระที่หลวงตาท่านทำหรือสร้างขึ้นมา เมื่อท่านทำหรือหล่อเสร็จแล้วท่านก็เพียงแต่นำองค์พระไปตั้งไว้ในบริเวณกุฏิและที่ที่ท่านฉันอาหารเท่านั้น ท่านไม่เคยติดราคาหรือชักชวนให้ใครบูชาพระของท่าน ท่านมักจะพูดเสมอว่าท่านไม่เคยคิดขายพระกิน ผมเวลาบูชาพระกับท่านทุกครั้งท่านก็ยังกล่าวว่าเลยว่าจะสะสมไปทำไมอีก แต่ผมก้อรู้ตัวเองว่าวันหนึ่งนะถ้าผมเกิดเบื่อต่อโลกผมก้อจะขอนำพระที่ได้มาทั้งหมดนั้นนำไปถวายเข้าวัดต่ออีกทีเพื่อประโยชน์ในกาลครั้งหน้า ...แต่ในความรู้สึกที่ผมพอรู้ได้ต่อหลวงตาก็คือท่านมีเจตนาต้องการที่จะฝากกรุพระไว้ตามบ้าน และท่านปราถนาให้ผู้ที่ได้พระจากท่านนำไปเพื่อการภาวนา สวดมนต์ และระลึกถึงองค์พระเป็นอารมณ์อยู่เสมอ ท่านจึงพูดอยู่เสมอว่าพระท่านทำเพื่อการภาวนาอธิษฐาน เมื่อทุกท่านได้พระจากท่านไปจึงหวังว่าอย่างน้อยขอนำไปให้เกิดประโยชน์ในเจตนารมณ์ของหลวงตาท่านด้วยนะครับ
    จึงขอสรุปสำหรับทุกท่านนะครับว่าพระหลวงตาท่าน ท่านทำขึ้นเรื่อยๆ ท่านใดที่ปราถนาจะได้พระของหลวงตาขอช่วยโทรและแจ้งชื่อไว้กับผมได้นะครับ ท่านที่อยู่ในกรุงเทพและบริเวณรอบกรุงเทพถ้าไม่ไกลผมก้อจะขับรถไปให้ แต่ถ้าท่านใดที่อยู่ต่างจังหวัดขอเวลาผมซักนิดนะครับ ผมจะพยายามที่จะหาทางแพ็คและบรรจุองค์พระเพื่อนำส่งไปให้นะครับ ผมศิวกร 081.817.8827

19. BROSNAN

รับพระสมเด็จองค์ปฐมบรมจักรพรรดิ์มาแล้ว ขอบอกได้เลยครับว่าสวยงดงามมาก ขอบคุณพี่ศิวกรมากนะครับ พระผง สำหรับผม ภรรยา และ ลูกๆ ซีดี ภาพ คาถา บทสวด เสียดายที่มีเวลาคุยกันน้อยไปนิด ถ้ามีโอกาสหวังว่าคงจะได้พูดคุยกันอีก ขอบพระคุณมากครับ คุณ ARIYACHOT ครับ บูชาองค์ละ 2500 บาท แต่ขนาด เหมือน 9 นิ้วเลยครับ เพราะฐานพระกว้างใหญ่ อลังการดีครับ

20. moddang

moddang เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบว่า พระบูชา ที่ทำบุญ 2500 บาท ฐานกว้างและสูงเท่าใหร่ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้