***เชิญพูดคุยตามประสาลูกศิษย์พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ เชียงใหม่ คุยได้ทุกอารมณ์ทุกรูปแบบครับ***

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย donjudo077, 18 พฤศจิกายน 2008.

1. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

พระอาจารย์พรสิทธิ์แห่งวัดสว่างอารมณ์ได้ลงมาที่กรุงเทพ โดยมีลูกศิษย์นิมนต์มาทำพิธีรดน้ำมนต์ที่บ้านพักของลูกศิษย์พระอาจารย์เอง จึงเป็นโอกาสอันดีที่ลูกศิษย์พระอาจารย์ทุกท่านในกรุงเทพและจังหวัดใกล้เคียงจะได้กราบพระอาจารย์ ช้างเผือก ในป่าลึกครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      82.5 KB
      เปิดดู:
      5,631
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2009
  2. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

จะไปกราบพระอาจารย์ให้ได้เลย

ระลึกถึงความเมตตาท่านอยู่เสมอๆ

ด้วยความเคราพ

3. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    คุณโจ รบกวนแจ้งรายละเอียดด้วยนะครับ :)

4. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

เนื่องจากมีหลายท่านอ่านคำแนะนำเส้นทางของผมแล้วยัง งง
    และบางท่านก็หลงทางไปเลย ผมจึงขอเวลาเขียนคำอธิบาย
    พร้อมแผนที่สวย ๆ ใหม่ เมื่อเสร็จแล้วจะนำมาโพสต์อีกครั้ง
    (หากยังจำเป็นอยู่) นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กุมภาพันธ์ 2009
  5. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปว่า วิ่งบนถนน Local Road หา สนง. เขตดอนเมืองให้เจอ ใช่ไหมครับ

วันที่เท่าไร ครับ

สาธุ ครับ

6. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    เมื่อครั้งผมไปกราบพระอาจารย์ที่วัด ท่านพูดให้ฟังว่า ประมาณเดือนนี้ (พ.ย.51) มีกำหนดจะเดินทางไปทำพิธีที่บ้านของลูกศิษย์ อยูที่จังหวัดเพชรบูรณ์ ตามที่เขาได้นิมนต์ไว้แต่ท่านจำไม่ได้ว่าอยู่อำเภอไหน ใครพอทราบรายละเอียดช่วยบอกหน่อยนะครับ

7. sridoi

เวลารับแขกและกิจกรรมอื่น ๆ เดี๋ยวรอภราดรซักแป๊บนะครับ
    น้องเค้าขอทำธุระหน่อยนึงครับ

8. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    รับทราบจ้า เสร็จธุระจะรีบไปกราบท่านครับ

9. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    ไม่ทราบว่าท่านมาพักกี่วันครับ อยากไปกราบท่านบ้างครับ

10. sridoi

น่าจะกลับพรุ่งนี้เย็น ๆ ครับ
    เดี๋ยวรอภราดรมา confirm กำหนดการนะครับ

11. donjudo077

มาแล้วครับ มาโพสต์ช่วงเช้า server ล่ม ก็เลยไม่ได้ลงรายละเอียดไว้ครับ พอดีผมได้รับข่าวด่วนชนิดทันใจว่ามีลูกศิษย์นิมนต์ท่านพระอาจารย์มาพรมน้ำมนต์เพื่อขจัดสิ่งไม่ดีที่ลูกศิษย์ในกรุงเทพ ผมจึงได้กราบเรียนท่านว่าลูกศิษย์พระอาจารย์ที่กรุงเทพและจังหวัดใกล้เคียงก็มีเยอะพอสมควร พระอาจารย์พอจะรับแขกได้ไหมครับ พระอาจารย์ท่านบอกว่าได้ ไม่มีปัญหา จึงเป็นโอกาสที่นานทีปีหนทุกท่านจะได้มากราบพระอาจารย์เจ้าตำหรับวิชาต่างๆทางสายล้านนา ซึ่งท่านได้ศึกษามาเยอะมีครูบาอาจารย์มากมายกล่าวไม่หมด ทั้งทางด้านเมตตาแก่คนทั้งหลาย โชคลาภเรียกเงินเรียกทอง มีเสน่ห์แก่เพศตรงกันข้าม แคล้วคลาดปลอดภัยต่ออุปสรรคอันตรายทั้งปวง มหาอำนาจเป็นที่เกรงขาม

ขนาดไฟล์:
      124.1 KB
      เปิดดู:
      4,504
  12. donjudo077

ที่ท่านมาครั้งนี้ กระผมได้กราบเรียนท่านว่าในช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ดีเป็นยุคแห่งธุรกิจหลายอย่างล้มหายตายจาก พนักงานก็โดนปลดไปเยอะแยะ กระผมจึงอยากให้พระอาจารย์ได้นำศาสตร์แห่งล้านนาที่ถือว่าใช้ได้ผลและเป็นศาสตร์ลึกลับน่าค้นหานำมาช่วยเหลือลูกศิษย์ทุกคนทุกชนชั้น พระอาจารย์จึงได้เตรียมน้ำมันวิเศษเบิกโชคลาภ สุดยอดเมตตาและสุดยอดเรียกเงินเรียกทอง มาลงทองตำหรับครอบมหาจักรวาลสูตรสะเทือนฟ้าสะเทือนดิน เป็นการลงทองตำหรับล้านนาแต่ดั้งเดิมโบราณผสมศาสตร์วิชาทางเงี้ยว(ไทยใหญ่)ซึ่งมีผู้สืบทอดวิชาและรู้จริงไม่กี่คนในประเทศไทย

โดยท่านใดที่สนใจอยากจะลงทองให้เตรียมแผ่นทองคำแท้ ๑๐๐ เปอร์เซนต์ไป ๑๐ แผ่น ดอกไม้ขาว ๔ ดอก ดอกไม้แดง ๔ ดอก เทียนขาวขนาด ๑ บาท ๘ เล่ม ธูปหอม ๘ ดอก พร้อมทั้งเงินบูชาครูอย่างน้อย ๑๕๙ บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      159.1 KB
      เปิดดู:
      4,550
      ขนาดไฟล์:
      215.7 KB
      เปิดดู:
      4,806
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2008
  13. donjudo077

การลงทองเป็นการปรับธาตุในร่างกายเพื่อเป็นการรับในสิ่งที่ดีเข้ามา ซึ่งการลงทองของพระอาจารย์จะลงน้ำมันวิเศษเป็นจุดตามมือทั้งสองข้างเป็นเรียกเงินเรียกทอง และจะไล่ไปตามแขนจนถึงข้อพับและจะนำทองมาติดไว้ เสร็จแล้วจะมาลงน้ำมันเวิเศษที่ใบหน้าพร้อมกับทองเป็นเสริมดวงชะตา เสริมสง่าราศีและเมตตาแก่ผู้พบเห็น

ผมเอารูปตัวอย่างพี่ชาตรีขึ้นมา ต้องขออนุญาตด้วยนะครับ ในรูปเป็นขั้นตอนการลงทอง และที่พระอาจารย์เอามือจี้จุดที่หน้าผากเป็นการใส่พลังงานเข้าไปเพื่อดันทองให้กระจายไปทั่วร่างกาย ตอนนี้บางคนจะรู้สึกเหมือนมีกระแสพลังงานวิ่งไปทั่วคล้ายกระแสความร้อนหรือกระแสไฟฟ้าอะไรทำนองนั้น ตอนที่ท่านลงทองต้องคิดแต่สิ่งที่ดีๆนะครับ อันนี้สำคัญมาก และระลึกถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ คุณพ่อคุณแม่ และครูบาอาจารย์ไว้ครับ

ขนาดไฟล์:
      210.1 KB
      เปิดดู:
      4,786
  14. donjudo077

ประสบการณ์จากผู้ลงทองและสาริการครับ จะมาเล่าเรื่องสาริกาให้ฟังต่อครับ
    อ้างอิงจาก http://palungjit.org/showpost.php?p=1633912&postcount=1808
    ขออนุญาตท่านสารวัตรด้วยครับ

15. donjudo077

ประสบการณ์จากอ.ทิพย์สุริยาหลังจากไปกราบพระอาจารย์ครับ

อ้างอิงจากกระทู้ ความประทับใจในพระอาจารย์พรสิทธิ์ ธัมธโร แห่งวัดสว่างอารมณ์
    ที่มา http://palungjit.org/showthread.php?p=1605369#post1605369

16. donjudo077

นอกจากจะมีการลงทองแบบเต็มสูตร ที่สำคัญอีกอย่างก็คือ การลงสาริกาชีวิตรุ่งโรจน์ เป็นมหาเมตตาและโชคลาภดีนักแล การลงสาริกาของท่านจะลงที่ฟันและที่ลิ้น ถ้าจะให้ดีก็ลงทั้งสองที่แหละครับ เป็นตำราเก่าแก่ดั้งเดิมของทางล้านนาที่ท่านได้สืบมา โดยจะต้องเรียกสาริกามาอยู่กับเรา สาริกาตัวนี้จะดึงเราให้ชีวิตรุ่งโรจน์สว่างสดใส เปรียบเสมือนเครื่องบินที่กำลังทะยานขึ้นฟ้า ใครที่ดวงตกหรือดวงไม่ดีก็ช่วยได้ครับ ขันธ์ครูและเงินค่าครูใช้อันเดียวกับการลงทองได้เลยครับ เรียกว่าคุ้มค่าสำหรับเศรษฐกิจที่ฝืดเคืองอย่างนี้ครับ

ก่อนที่ท่านจะลงจะต้องกัดมะนาวผ่าครึ่งเพื่อให้ฟันอ่อนก่อนประมาณครึ่งชั่วโมงนะครับ พระอาจารย์ท่านจะได้จารฟันได้ครับ

17. donjudo077

สำหรับเวลาท่านมากรุงเทพแค่ ๒ วันเท่านั้นนะครับ คือ

๑.วันอังคารที่ ๑๘ พฤษจิกายน รับแขกเวลา ๑๓.๐๐ ถึงเวลาจนกว่าลูกศิษย์จะกลับบ้านหมด

๒.วันพุธที่ ๑๙ พฤษจิกายน รับแขกเวลา ๘.๐๐ ถึง ๑๘.๐๐ หลังจากนั้นท่านจะเดินทางกลับเชียงใหม่ทันทีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2008
  18. donjudo077

สถานที่รับแขกคือ บ้านของลูกศิษย์ท่านครับ ทราบว่าอยู่แถวหลักสี่ ได้คุยกับพี่นริศได้ความว่า

ขั้นแรกท่านจะต้องหาซอยสำนักงานเขตดอนเมืองให้เจอก่อนแล้วก็ตรงเข้าไปเลยครับที่ซอยนั้น
    ขั้นที่สองหาวัดไผ่เขียวให้เจอแล้วอ้อมไปทางซ้ายของวัดไผ่เขียว
    ขั้นที่สามหาหมู่บ้านสราญรมย์ให้เจอแล้วตรงไปที่บ้านหลังแรกเลยครับ ที่นั่นคือที่รับแขกครับ

ถ้าไปไม่ถูกหรืออยากสอบถามเส้นทางเพิ่มเติม โทร ๐๘๑๗๒๔๔๙๑๕ เบอร์คุณลุงทองคำ หรือ โทร ๐๘๑๓๒๒๔๐๙๖ เบอร์คุณป้าสุภาวัลย์ โทรในเวลาราชการนะครับ เพราะคุณลุงคุณป้าอายุเยอะแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2008
  19. หม่อง

หม่อง เป็นที่รู้จักกันดี

คิดว่าถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดคงได้ไปกราบอาจารย์และให้อาจารย์ลงทองลงสาริกาให้ครับวันพรุ่งนี้ แล้วมะนาวผ่าซีก นี่คือผ่าครึ่งลูกแล้วกัดไว้ ครึ่งชั่วโมงเลยหรือครับ งั้นสงสัยต้องกัดตอนไปหรือใกล้ถึง แล้วให้ท่านลงสาริกาก่อน ค่อยตามด้วยลงทอง ประมาณนี้ ขอบคุณ คุณภราดร ที่แจ้งข่าวครับ

20. donjudo077

ใครที่ชื่นชอบการสักยันต์และต้องการมีของดีติดไว้กับตัว ก็ต้องเตรียมดอกไม้สีขาว ๔ ดอก เทียนขาวขนาดหนึ่งบาทจำนวน ๘ เล่ม ธูปหอม ๘ ดอก เงินค่าครู ๑๕๙ บาท บุหรี่ ๑ ซอง หมากพลู แอลกอฮอล์ขวดเล็ก ๑ ขวด ถุงมือยาง ๑ คู่ ถ้าใครไม่อยากใช้น้ำมันว่านของพระอาจารย์ก็เตรียมน้ำมันจันมา การสักครั้งนี้เป็นน้ำมันนะครับ

ขนาดไฟล์:
      28.1 KB
      เปิดดู:
      4,939
      ขนาดไฟล์:
      25.9 KB
      เปิดดู:
      3,546