เจอกับตัวแล้วเมื่อคืนที่เขาว่าพระหลวงปู่ดู่ ที่หลวงตาม้าสร้าง ดิ้นได้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย countdown, 29 มีนาคม 2009.

1. countdown

countdown เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    มันเป็นอะไรที่รอคอยมานาน พระชุดแรกผมได้จากน้องนิค ให้มาก็แจกไปหมดแล้ว ก็ไม่ได้ใส่ใจอะไร เวลาผ่านมา เกือบปี ผมทำสมาธิธรรมดาโดยไม่ได้กำพระหลวงปู่ดู่ ก้ได้แค่นิ่ง แล้วก้หลับไปซะงั้น เมื่อ 1 เดือนที่ผ่านมา ผมได้ไปขอพระของน้องปลาสมาชิกพลังจิต ได้มา 20 องค์ก็แจกไป แล้วขอจากคุณโด่งศิษย์หลวงตาม้า ได้มา 3 องค์เลี่ยมพลาสติก พร้อมสร้อย และได้จากพี่ชาย มา 1 องค์ องค์นี้พิเศษมาก เพราะพี่ชายได้ไปเอามากับมือหลวงต้าม้าท่านจารให้ด้วย องค์นี้ขอเก็บไว้เพราะไม่งั้นพี่จะเอาไปบรรจุพร้อมกับพระธาตุที่ไร่ผม ผมได้พระของพี่มาใจก็คิดว่า ไอ้ที่ว่าพระหลวงปู่ดู่ดิ้นได้เป็นยังไง เขาว่าดิ้นอย่างงั้น ดิ้นอย่างงี้ เอาละลองซิ แล้วผมก็ภาวนา เพ่งแล้วเพ่งอีก เมื่อไหร่หลวงปู่จะดิ้น ผ่านไป 20 นาทีไม่มีอะไรเกิดขึ้น สงสัยท่านไม่อยากดิ้นให้เรารู้ ผมก็ไม่ได้หวังอะไรอีก นั่งเมื่อไหร่ก็กำพระหลวงปู่ท่านตลอดไม่เกิดอะไรขึ้นก็ช่างเถอะ เพราะบุยเราไม่พอ และแล้วเมื่อคืนนี้ คืนที่ 4 ที่ผมนั่งสมาธิ นั่งไปสักพักก็นิ่งธรรมดา แล้วผมเริ่มง่วง จิตเริ่มไปไหนแล้วก้ไม่รู้กึ่งหลับกึ่งรู้ตัว และแล้วก็มาถึง ผมสดุ้งเพราะในมือผมมีอะไรสั่นเหมือนกับ โทรศัพท์มือถือตั้งสั่นเครื่องไว้ วืด ๆๆๆ ผมตกใจสะดุ้ง ยังคิดว่าตัวเองกำมือถือแล้วหลงหลับไป จากนั้นเริ่มคิดได้เรานั่งสมาธินี่นาแล้วในมือก็กำหลวงปู่ไว้ ไม่ใช่มือถือ โอ้ใช้แล้วหลวงปู่มาปลุกเรานี่เอง สาธุบารมีท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2009
  2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    อนุโมทนาด้วยครับ

พระท่านทำให้เรามีกำลังใจในการปฎิบัติธรรมครับ สู้ๆครับ

3. num_mon

num_mon เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    สาธุ คร๊าบบบ

ยัังไม่เคยเจอเลย ต้องลองกำบ้าง
    ผมเห็นส่วนใหญ่ จะมีลักษณะเดียวกัน คืออาการเคลิ้มๆ
    หลวงปู่คงมาให้กำลัง ใจคร๊าบ

4. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

ของจริง เจตนาดี มีแจกฟรีที่เว็บถ้ำเมืองนะครับ พี่ๆๆในเว็บใจดีมีน้ำใจครับ./

5. เด็กมือใหม่

เด็กมือใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2008
    โมทนาบุญด้วยครับ ผมเพิ่งได้พระท่านมาวันนี้เองครับ เเต่ว่าไม่ใช่เเบบของพี่ เป็นองค์หลวงปู่ดู่ท่านเดียวครับ ไม่มีหลวงปู่ทวดท่าน

เเต่เรื่องประสบการณ์เเล้วของจริงครับ หลวงปู่ท่านมาสอนจริงๆ เเละพระท่านช่วยกรรมฐานจริงๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2009
  6. ronny

ronny เป็นที่รู้จักกันดี

บารมีหลวงปู่ดู่ ไกลมากๆวัดเป็น อินฟินีตี เลย
    ของจริง นิ่งเป็นใบ้นะครับ