เกี่ยวกับหลวงปู่ดู่...ใครพอจะทราบบ้าง?

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย สสพอช๑, 6 มีนาคม 2018.

1. สสพอช๑

สสพอช๑ สมาชิก

15 ธันวาคม 2014
    ใครที่เคยใกล้ชิดครูบาอาจารย์หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสระแก อยุธยา ....ไม่ทราบท่านใดพอจะรู้ประวัติท่านไหมว่าท่านเคยออกปฏิบัติหรือมาธุดงค์มาพักปฏิบัติแถวจังหวัดเชียงใหม่ไหมครับ...อยากจะทราบสถานที่หรือกุฏิที่ท่านพักปฎิบ้ติธรรมนะครับ ...ใครทราบรบกวนแวะมาตอบด้วยครับ

ขอขอบพระคุณท่านที่มาตอบล่วงหน้าด้วยนะครับแล้ว ผมจะมาตามอ่านครับ

2. เก่ากะลา

เก่ากะลา เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
  3. สสพอช๑

สสพอช๑ สมาชิก

15 ธันวาคม 2014
    ขอขอบคุณ...คุณเก่ากะลา ที่มาช่วยให้ข้อมูลครับผม